Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Khả năng bác Khoa trước review con mazda 3 đã dán cách âm cửa. Hiện xe e cũng đã làm đóng cửa phập phập chất hơn Bim 3 nhiều kkkk

Bác lái mới? Tiếng cửa dày, tốt khác xa so với tiếng cửa làm cách âm. Bác chủ pic đánh giá Mazda 3 lái không thua BMW Seri 3, thằng Focus, Civic lái ngon hơn hẳn M3 mà chẳng dám so với BMW nữa là. Còn so sánh Mazda 6 với Accord mới nghê, hai con không cùng đẳng cấp, đến mấy bác trong hội M6 cũng phải bảo, M6 không thể so với Accord được, nếu có tiền đã lấy Accord rồi, lấy M6 chẳng qua vì ít tiền, một con Min D, một con Max D nó chênh nhau không chỉ một ít đâu.

• Like
Reactions: Drbao
Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Bác lái mới? Tiếng cửa dày, tốt khác xa so với tiếng cửa làm cách âm. Bác chủ pic đánh giá Mazda 3 lái không thua BMW Seri 3, thằng Focus, Civic lái ngon hơn hẳn M3 mà chẳng dám so với BMW nữa là. Còn so sánh Mazda 6 với Accord mới nghê, hai con không cùng đẳng cấp, đến mấy bác trong hội M6 cũng phải bảo, M6 không thể so với Accord được, nếu có tiền đã lấy Accord rồi, lấy M6 chẳng qua vì ít tiền, một con Min D, một con Max D nó chênh nhau không chỉ một ít đâu.

Không biết từ đâu ra mà cộng động mạng VN định nghĩa xe nào tay lái càng nặng, càng đầm thì đồng nghĩa với cảm giác lái càng hay. Nếu theo định nghĩa đó thì Bim 3 thế hệ mới, Mer C, Jaguar XE chắc lái còn thua Focus sao, vì có con nào vô lăng nặng bằng Focus hohoh.

Tổng thể cảm giác lái của 1 chiếc xe đâu chỉ có cái cảm giác vô lăng đâu bác, nó còn phản ứng khung gầm, độ bám đg khi vào cua nữa. Nói chung là ngày đó em còn non trẻ, mới đưa ra nhận định chứ chưa đủ trình phân tích, chứng minh cho các bác hiểu vì sao nó lại thế. Mời bác hóng những clip tiếp theo của em nhen, em sẽ giúp bác nhận ra những lầm tưởng về cảm giác lái của một chiếc xe :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Có liền

Nhìn bim test đã hơn nhỉ :p
Cảm ơn bác nhiều ! Nhưng ý em nói các bác phụ trách chuyên mục giới thiệu xe của diễn đàn OS nhà ta phải làm như thế ! Vì cái gì ở Thiên Đường phải thể hiện ở Thiên Đường chứ ở Hạ Giới có lẽ yêu quái nhiều nên có lẽ thiên binh thần tướng khi xuống Hạ Giới được cấp nhiều bửu bối để chiến. Bét be nhất cũng được như cậu Hùng Lâm. Hắn cũng học tập từ Youtube chứ có thần kì gì đâu nhưng xem các clip của hắn rất có thêm niềm tin và phấn khích mua xe.

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Cảm giác lái là gì? Không biết từ khi nào mà ở VN mình có khái niệm "cảm giác lái"? Hoặc nó là viết tắt cảu "cảm giác khi lái"? Bên nước ngoài còn không có khái niệm cảm giác lái. Hoặc nếu có thì theo hiểu biết của em nó là Handling, enjoyable/fun to drive, driving experience....Mà những yếu tố trên, Mazda luôn tự hào và luôn dc đánh giá cao ở bất kì thị trường nào.
Còn theo e, cái từ "cảm giác lái" hiện tại ở VN đang dc hiểu theo nghĩa là tay lái đầm, chắc, chân ga thốc, nhạy, đạp ga phải dính lưng.... mà vô tình quên không xét đến yếu tố thoải mái, thư giãn và sự dễ dàng khi điều khiển một chiếc xe. Nếu xét như những yếu tố này thì ok Mazda thua hoàn toàn rồi.

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
View attachment 650219

Với đợt nâng cấp facelift mới nhất, Mazda 6 không chỉ đẹp hơn nhờ một số thay đổi ở nội ngoại thất, mà còn thông minh và an toàn hơn nhờ được bổ sung thêm gói an toàn tiên tiến i-ACTIVSENSE. Bên cạnh đó, Mazda 6 2017 là chiếc xe đầu tiên trong phân khúc có hệ thống tối ưu hóa sự thoải mái cho người ngồi bên trong với tên gọi là G-Vectoring Control. Vậy G-Vectoring Control hoạt động như thế nào? Và liệu Mazda 6 2017 có đáp ứng được những tiêu chí số động kỳ vọng ở một mẫu sedan hạng D hay không? Chúng ta hãy cùng tìm hiểu trong clip sau.[pagebreak][/pagebreak]

Dù rất thích cái xe nhưng em éo dám mua cái xe này vì chính sách của Bác Hải nhà ta, mỗi tháng giảm vài chục thì bố ai dám mua, mua cái xe đi 02 năm bác Hải giảm 500 triệu thì bỏ mẹ, chúc bác Hải lùa gà nhá, chứ em bị lùa một lần kinh nghiệm rồi

Hạng B2
26/12/13
138
171
43
theo anh nhdkhoa2006 cảm nhận thì Mazda6 cảm giác cầm lái nói chung (độ bốc, chính xác volant,..) được mấy điểm so với Bim 3 2016 và so với Civic mới thì thế nào ạ? E đã từng tiếp xúc với anh Khoa một lần bên chổ garage Phong Nguyễn, cảm thấy ảnh có khá nhiều kinh nghiệm về trải nghiệm các dòng xe khác nhau! tks

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com
Bác chủ cho hỏi là khoan nội thất bên trong của bạn Mazda 6 giờ thiết kế đã được rõng rãi ra chưa bác - so với em cũ Mazda thì thế nào?

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Ma
Bác nghe người ta rồi lên phán bừa không ạ, ồn gầm thì mình không nói vì lốp M6 FL 19 inches lại không dày, nhưng kính lái hấp hơi nước là sai với lại M6 FL có chế độ tự sấy kính lái nhé.Cốp cũng có tự động điện. Khi nào bác lên cầm vô lăng vi vu vài vòng rồi hãy...:)

mazda 6 new có cốp đóng điện rồi hả ta?
kính lái: trừ phi con maz6 a Hải làm kính khác chứ con mazda3 2.0 của mình lái dưới mưa bị mờ nhiều lắm, so với con escape mình từng đi thấy khác rất rỏ. Cảm giác cái kính rất bám nước! và mình đang tìm hướng xử lý đây.
Còn ngoài ra thì em nó rất ổn! riêng con maz6 khi nhìn ngang mình thấy em nó không ưng mắt lắm

Hạng B2
14/3/17
115
143
43
32
Dù rất thích cái xe nhưng em éo dám mua cái xe này vì chính sách của Bác Hải nhà ta, mỗi tháng giảm vài chục thì bố ai dám mua, mua cái xe đi 02 năm bác Hải giảm 500 triệu thì bỏ mẹ, chúc bác Hải lùa gà nhá, chứ em bị lùa một lần kinh nghiệm rồi
E nghĩ a hải mà giảm giá sâu nữa các anh khác cũng ko dám đứng nhìn. Mấy tháng gần đây có mấy ông ko giảm giá. A Hải mở màn giảm và giảm sâu, chứ có phải ông duy nhất đâu.