Tập Lái
23/5/16
2
3
3
43
Vụ đó thì quả thật e chưa nghiên cứu vì từ khi tập xe em chưa đc đi con xe nào như thế hiiii
Mà cụ chủ clip có đi con fiat cũng là đi lâu rồi mà chắc ko đi nhiều, chứ em đi xe chỉ là đánh hộ ra nhưng cứ ngồi lên là bao giờ em cũng phải chỉnh ghế, ngó nghiêng một tí xem nó như nào, nổ máy đánh thử volang, thử chân phanh chân ga tí đã xem có nhạy lắm ko, có khác nhiều ko mới dám cài số để đi.
Hôm rồi em vô tình hóng đc câu chuyện của hai thanh niên tầm hơn 20 tí đang bán hàng cho quầy giày dép và quần áo lúc e có đi qua. e thì đoán hai cậu chắc cũng chưa có nhu cầu mua xe nhưng nghe hai ông chém với nhau là tới đây Mazda lại có lái thử xe, hỏi đã đăng ký chưa, thằng kia bảo tao vẫn chưa có bằng ko đăng ký đc.
Cậu kia chắc có bằng rồi và đã từng đc lái thử xe hãng nhiều lần nên chém ác với ông tướng kia về những lần đi lái thử của mình. Còn anh bạn chưa có bằng thì nghe với vẻ rất máu lái thử rồi, chỉ đợi có bằng là đi đk lái ngay và luôn.
Tự dưng nghe lỏm chuyện đó e nghĩ ngay tới vụ này

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Bản thân mình đi xe mình mà còn lâu lâu bị phân tâm đạp nhầm nhân ga, nữa là xe lạ mà lái mới. Đúng chất người hay thua kẻ liều.

• Like
Reactions: YeuMon_cuoiFFi
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Bản thân mình đi xe mình mà còn lâu lâu bị phân tâm đạp nhầm nhân ga, nữa là xe lạ mà lái mới. Đúng chất người hay thua kẻ liều.
Theo một nghiên cứu nếu đã lái xe lâu năm mà vẫn còn nhầm chân ga với chân thắng thì Bác thuộc nhóm muốn có tàu xế riêng chứ không phải người thích lái xe...:3dcuoi:

• Like
Reactions: atomlife
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Theo một nghiên cứu nếu đã lái xe lâu năm mà vẫn còn nhầm chân ga với chân thắng thì Bác thuộc nhóm muốn có tàu xế riêng chứ không phải người thích lái xe...:3dcuoi:
Khi bác vừa chạy xe vừa mải nghĩ ngợi thì phản xạ dễ bị chậm hoặc nhầm lắm :(
Thế nên đôi khi tài hay không bằng may mắn bác ah :)

Tập Lái
11/5/16
29
14
3
41
Nói thật, trên đời cái nghề gan lỳ nhất mà mình từng biết đó là thầy dạy lái Ô tô và bây giờ có thêm cái anh nhân viên xe bimmer như thế nầy. Còn cứng hay không cứng chả thể nói được. Biết lái và lái cho nhuần nhuyễn thong dong là 2 cái khác nhau hoàn toàn. Các Cụ trong nầy ai mà không biết oánh billiards. Đường sá nọ kia có những người khá + có năng khiếu nhìn đã biết thế đánh. Nhưng nói thật bỏ ra mà cáp với mấy ông thanh niên " yêu tú" trong xóm thì có mà cắp rổ về mang tiềng đến nộp cho chúng nó. 1 người lâu lâu mới mò đến cái cơ , 1 người mở mắt ra là cafe rồi ngủ cả ngày ngoài bàn, so thế nào được với nhau, còn biết thì kiến thức và kỹ năng tối thiểu ai cũng như nhau cả.

Cho nên mình nghĩ nên dẹp ngay cái trò lái thử, hoặc đã làm được cái thẻ pet rồi , thêm cơ chế tính giờ như bọn đầu đất cào game cũng hay hay. Bất kỳ anh chị nào lên buồng + ôm vặn ở bất kỳ thể loại nào, thẻ tự động cào cho 1 phát như bọn nhà đài khuyến mãi mỗi tháng ý. Xe nào cũng lắp 1 cái bàn cào tự động . Bằng lái mới cho hẳn 1200 giờ lái tương đương với 1 năm ôm qua-lăng, 1 ngày 4 phệt mài mông làm giặc lái. Thời hạn trong vòng 1 năm là phải sử dụng ít nhất 30% chỗ giờ ý, không hết hạn là bắt đi trainning lại( chứ không phải thi lại nhá) rồi mới được ra ôm xe. Phân hạng càng lớn , cho giờ càng nhiều. Công téc nơ cho hẳn 5000 giờ, tha hồ mà tán đào.

Lên xe, chìa cạc za, máy báo lịch sử chiến tranh hào hùng có vài chục giờ vàng bạc, thôi mời anh xuống mẹ cho nó lành. An toàn cho cả xe lẫn thằng ngồi cạnh, mà chả mất nòng ai. Phong trào nhà nhà bắt giặc lái ah quên làm giặc lái, chính phủ tăng thêm nguồn thu từ xăng dầu, công dân xứ sở giầu đẹp văn minh lại có kỹ năng lái ô tô thuộc hạng siêu phàm nhất khu vực. Từ nay ra đường chỉ còn bọn ô tô tự động ngửi mùi của mùa sinh sản ...cướp diễn đàn mà chồm lên con khác đòi giao lưu, chứ người lái chớ hề sai phạm. Và ô tô thì cũng như con ngựa thời xa xưa vậy, ta phải sử dụng nó, phải ghìm cương được, mọi người đều có niềm hạnh phúc của việc sở hĩu 1 con vật đẹp đẽ hùng tráng, chứ ai lại cứ ..nơm nớp như nầy vì chả bao giờ chuyện cổ tích có vụ ngựa cướp ga bao giờ.
Bác đang hoang tưởng về xứ sở Hugo à
Hệ thống ATM giờ còn bèo như cái bánh xeo thì bác bớt nghĩ viễn vong nha. Bao nhiêu % người mình thanh toán bằng thẻ rồi ?

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Bác đang hoang tưởng về xứ sở Hugo à
Hệ thống ATM giờ còn bèo như cái bánh xeo thì bác bớt nghĩ viễn vong nha. Bao nhiêu % người mình thanh toán bằng thẻ rồi ?
Anh nói mà không nghĩ. Bởi như thế nầy người ta mới phải tìm ra cách thức như vậy:
- Lượng người xài thẻ như anh nói đông gấp 1000 lần lượng người đi học lái xe hay tài xế. 90 triệu con người, giỏi lắm được 10 triệu cái xe , mình tính rợ thế. Thích thì google. Cho nên cách kiểm soát như vậy nó hiệu quả hơn và tiện dụng hơn. Đông quá đâm ra ẩu. - Nếu không làm như vậy thì tài non và tài già như nhau. Anh mở nhà xe kinh doanh cũng thích mướn tài già chững chạc cơ mà.
- Hệ thống bản thân nó không bèo. Bác hiểu tại sao mà ?
Thân mến

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em thấy các Bác tranh luận khí thế quá, mấu chốt vấn đề là mặc dù học bài bản, thi đàng hoàn nhưng nếu sau khi thi xong mà không có xe chạy thì vừa bị tâm lý, vừa lóng ngóng mỗi khi được cầm vô lăng cũng là điều bình thường mà, em có mấy đứa bạn nó lấy bằng lái trước em, cái hồi mà B2 còn hạn 3 năm kia, nhưng đến giờ vẫn chưa có xe, nên mỗi khi đi đâu đường vắng vắng em cho nó chạy ké nó thích lắm, nhưng vẫn lóng ngóng như ngày đầu,...nên em phải ngồi ở ghế phụ để phụ lái....:3dcuoi: