Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Video: Khủng khiếp khách tập lái đi thử xe BMW
Chắc các bác gần đây cũng có nghe vụ xe BMW 730Li gặp tai nạn do khách lái thử ở Đà Nẵng. Qua vụ đó em vô tình tìm thấy video này trên mạng (không liên quan đến chiếc 730Li) cũng có tí liên quan, và thật sự thấy hãi hùng và tội nghiệp cho các bác nhân viên hãng xe khi gặp phải những khách hàng mới tập lái mà cũng cả gan đi thử xe sang. Nhìn điệu bộ, các cầm vô lăng mà em hồi hộp coi hết clip luôn các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Theo video này thì bác tài ngay cả cách khởi động xe như thế nào cũng rất lóng ngóng, lại còn lần đầu lái xe số tự động. Lần gần nhất trước khi đi thử xe BMW là cách đó 1 năm với chiếc...Fiat Sienna. Trong lúc lái thì bác tài có vẻ rất căng thẳng và anh nhân viên cũng vậy, không ai nói với ai câu nào...

Em nghĩ đối với những ai có nhu cầu mua xe thật sự, thì hãy đi lái thử, chứ đừng đi lái thử để...cho biết cảm giác.​

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
Cách đây 2 năm lúc đó em đang chạy civic. có chương trình láy thử xe mer. bạn em rủ em đi lái thử xe. nó mê mer nhưng nhà không có điều kiện nên muốn thử chạy như thế nào. còn em thì chủ yếu lên coi xe đẹp như thế nào thôi. Tại cũng mê lắm nhưng chưa từng nghĩ là sẽ lái thử vì thứ 1 em không mua, thứ 2 xe lạ chạy không quen, lỡ siu qua quẹt tiền đâu mà đền. với lúc đó tới cũng chả ai hỏi hang coi có thử không. thằng bạn em phát biểu 1 câu mà em cười lộn ruột. mer đã bỏ qua 1 khách hàng tiềm năng, và coi thường khách hàng. trong khi trong tay ít khi nào cầm tiền triệu chứ đừng nói tiền tỷ để mua.