Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Lỗi tài xế xe con thì rõ rồi nhưng em chỉ thắc mắc cái đường cao tốc mà ko có dải phân cách thì lạ thật.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Chuẩn đó bác, nhận định chuẩn nếu đã chạy cao tốc kiểu này. Hết đoạn vượt thì phải phanh chậm lại, đằng này còn cố.

Mấy bác trên toàn nhận xét tào lao kiểu vượt phải, tạt đầu…
Đúng là đọc còn trên os mà cứ vượt phải, vượt phải. Bố khỉ. Vượt phải là cái mẹ gì ko biết. Làn ai người đó chạy chứ vượt phải cái khỉ khô gì

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
xe trước còn làn đường đủ vượt xe sau thấy xe trước vượt cái vượt theo
đây là một trong những sai lằm của tài xế khi thiếu tầm nhìn

e cũng nghĩ như bác. Con fortuner nó vừa vượt thì hết đoạn được phép vượt , còn bác FE thấy Fortuner vượt được mình cũng vượt theo nhưng tiếc là đúng lúc hết đoạn đường hai làn. Có thể do ko quan sát được khi nào thì hết đoạn đường 2 làn nên tài FE mới quyết định sai lầm thế

• Like
Reactions: 679kaka
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em nghĩ 3 mạng là do không thắt dây đai an toàn, nhìn xe móp méo chứ thật ra thấy phần khung bên tài của xe chỉ biến dạng vừa phải, vẫn có khả năng sống sót nếu thắt dây.
Tuy nhiên, chuyện đã xong, xin chia buồn với gia đình.

Không bao giờ đi song song với xe cont, xe tải lớn. Vượt là vượt dứt khoát, có vi phạm tốc độ cũng phải làm cho nhanh, nhắm không vượt nổi (vi phạm tốc độ, máy yếu chở nặng) thì ra sau đít cont mà chờ cơ hội.

Hạng C
3/3/08
617
434
63
Tôi nghĩ là Đường lạ và tài xế non kinh nghiệm. Nếu là người chạy có kinh nghiệm thì quan sát đã thấy xe tải ngươc chiều và khả năng ko thể vượt qua - sẽ phanh gấp cho xe cont qua. :(

Về cao tốc kiểu này thì thôi, miễn bàn!

Hạng C
16/5/20
560
2.507
93
39
Chuẩn đó bác, nhận định chuẩn nếu đã chạy cao tốc kiểu này. Hết đoạn vượt thì phải phanh chậm lại, đằng này còn cố.

Mấy bác trên toàn nhận xét tào lao kiểu vượt phải, tạt đầu…
Báo chánh thống tụi nó còn bảo vượt phải nữa mà.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
ông xe con chạy non mà ẩu quá. Mạng chỉ có 1 mà người ta coi thường tính mạng bản thân và gia đình quá.

ui nhiều ông đinh ninh tượng đài xe mỹ cứng chắc chạy gớm lắm, em có 1 ông bạn chạy everest chạy chung cung, bữa đó em ôm lexus GX470 thấy tải nó nháy đèn em thắng từ xa, còn ổng cắm ga vượt như 1 vị thần (chỗ đường cho chạy 90km/h), hên đường 04 lane nếu không chắc cũng xanh cỏ. Mấy anh cứ ỷ y vào xe mạnh xe cứng thì có ngày​