Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Ko thấy nó vượt ngay khúc có biển cấm vượt đầu clip hả bác , khúc cua bác nghĩ có nên vượt ko ??

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Vios có quan sát để định vượt ngay vạch đứt. Lách qua thấy hàng dài cũng sẽ tự vào lane thôi. Suốt clip chưa thấy VIOS ẩu chỗ nào.
Ko thấy nó vượt ngay khúc có biển cấm vượt đầu clip hả bác , khúc cua bác nghĩ có nên vượt ko ??

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
xe có ABS cũng k sợ cháy được đâu bác :) cơ mà nhiều bác bán tải đi ẩu dã man, cứ nghĩ xe to gầm cao là san bằng tất cả ấy
Vẫn cháy chứ ạ. Lần đầu tiên em đi đèo khét cả thắng ạ. May mà vừa đến nơi xuống xe nghe mùi nồng nàn :p

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Dù abs nhấp nhả liên tục nhưng cơ bản bố thắng vẫn ma sát với đĩa và sinh nhiệt. Phần do xe con xác nhẹ nên không dễ mất thắng như xe tải.. Em nghĩ vậy. Khó chứ không phải không có.
tất nhiên vẫn sinh nhiệt và ma sát và gây mòn, nhưng cũng rất khó và xác suất mất phanh với xe con là cực thấp :)

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Chưa thấy vụ nào xe con mất thắng cả. Hầu như là công và xe tải nặng thôi

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Chưa thấy vụ nào xe con mất thắng cả. Hầu như là công và xe tải nặng thôi
Cứ tai nạn xe con thì auto "nhầm chân ga", tai nạn xe tải auto "mất thắng", xe khách thì "mất lái". Riết đọc tiêu đề biết luôn nguyên nhân tai nạn, khỏe, khỏi đọc dài.

• Like
Reactions: Munchen
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em đi đèo thấy nhiều ông oto. Nhất là bán tải( chắc đang thịnh hành nên thấy nhiều) đến khúc cua là thắng đỏ cả đít cảm giác nguy hiểm quá vì "đỏ" quá sợ cháy thắng lúc nào k hay. Học bằng lái thì thầy cũng chỉ nói về cách đi đèo trên lý thuyết tức là đi số thấp thôi chứ thực hành thì k có phần nào tương tự. Nhớ đợt ra sapa đi đường đèo thấy có vài trung tâm hay bằng lái nằm trên cung đèo chắc học ra là cứng tay ngay :D
Thật ra đèo đi quen rồi họ thắng là rất bt, chỉ cần ko phải lúc nào cũng thắng là được.