Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
đèo hay kg đèo nhưng nếu thấy 1 đống xe phía trước chạy chậm lại thì có lý do chứ kg tự nhiên đâu có ai chạy chậm cả. trên đèo thì vượt 1-2 xe chứ kg ai vượt cả đống xe đang chạy chậm.

trường hợp này tương tự như khi chuẩn bị qua ngã tư với 2 làn xe 4b. đèn xanh mà thấy ông 4b kế bên chạy chậm thì thường có lý do: xe 2b băng ngang/csgt/tai nạn...nên từ từ vượt ngã tư cùng xe 4b bên cạnh chứ đừng có vượt qua mặt nó vì mình bị mất tầm quan sát.
VIOS nó đã vượt đâu mà ẩu hay không ẩu bác? Tuy nhiên mình thì cũng như bác, thấy xe phía trước tự nhiên chậm lại thì phản xạ cũng sẽ giảm ga và quan sát.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Đường đèo này em đi nhiều lần rồi, đường thì đẹp nhưng quanh co. Các bác chưa quen đi đường đèo mà giữ thói quen đi đường bằng là nguy hiểm phết.
Mình nghĩ đường bằng hay đường đèo thì khi vượt vẫn phải đủ điều kiện an toàn. Đèo thì còn phải tính đến là xe đang lên dốc có đủ tốc để vượt hay không, còn xuống dốc thì có phanh kịp không.

Tập Lái
25/6/18
18
9
3
42
Vios có quan sát để định vượt ngay vạch đứt. Lách qua thấy hàng dài cũng sẽ tự vào lane thôi. Suốt clip chưa thấy VIOS ẩu chỗ nào.
Tôi đã từng nghe câu nói thế này: "Người ta không cấm nhưng cũng không có nghĩa là mình nên làm"
Xe Vios vượt ngay bảng cấm vượt đó bạn! May mà mới thò đâu ra...! Lạy hồn!