Hạng D
21/5/13
1.064
4.202
143
Vios có quan sát để định vượt ngay vạch đứt. Lách qua thấy hàng dài cũng sẽ tự vào lane thôi. Suốt clip chưa thấy VIOS ẩu chỗ nào.
bác xem kỹ lại, vios vượt chỗ vạch đứt, tuy ko vi phạm luật nhưng ẩu . Ảu là chỗ quanh co, lên đèo dốc mà nó vượt như thế. <MMay tí nó hứng hết xe đá. Xe có cam quay lại clip, được xe vios che chắn (tội vượt ẩu) nên xe có cam chắc ko bị gì.
Mấy thèn xe tải thì khỏi nói, thèn nào cũng như thèn nào, chạy cho đủ chuyến hay sao, nó ko nghĩ đến nguy hiểm cho cái thần cờ hó của nó và những ng tham gia gt nên mới phi nhanh như thế.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
bác xem kỹ lại, vios vượt chỗ vạch đứt, tuy ko vi phạm luật nhưng ẩu . Ảu là chỗ quanh co, lên đèo dốc mà nó vượt như thế. <MMay tí nó hứng hết xe đá. Xe có cam quay lại clip, được xe vios che chắn (tội vượt ẩu) nên xe có cam chắc ko bị gì.
Mấy thèn xe tải thì khỏi nói, thèn nào cũng như thèn nào, chạy cho đủ chuyến hay sao, nó ko nghĩ đến nguy hiểm cho cái thần cờ hó của nó và những ng tham gia gt nên mới phi nhanh như thế.
Mình lái đèo mấy lần, thường trước khi vượt vẫn nhú ra ngoài để quan sát rồi mới vượt lên mà bác.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Ko thấy nó vượt ngay khúc có biển cấm vượt đầu clip hả bác , khúc cua bác nghĩ có nên vượt ko ??
Nó bắt đầu vượt lên trước khi tới biển cấm vượt bác ạ. Đúng ra là vượt xong nên vào lane liền nhưng có thể đường trống và vạch còn đứt nên VIOS chưa vào lane liền và điều này hoàn toàn bình thường.
Thường khúc cua mà nguy hiểm sẽ có vạch liền nha bác. Người ta dùng vạch đứt là có lý do.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Mình lái đèo mấy lần, thường trước khi vượt vẫn nhú ra ngoài để quan sát rồi mới vượt lên mà bác.

đèo hay kg đèo nhưng nếu thấy 1 đống xe phía trước chạy chậm lại thì có lý do chứ kg tự nhiên đâu có ai chạy chậm cả. trên đèo thì vượt 1-2 xe chứ kg ai vượt cả đống xe đang chạy chậm.

trường hợp này tương tự như khi chuẩn bị qua ngã tư với 2 làn xe 4b. đèn xanh mà thấy ông 4b kế bên chạy chậm thì thường có lý do: xe 2b băng ngang/csgt/tai nạn...nên từ từ vượt ngã tư cùng xe 4b bên cạnh chứ đừng có vượt qua mặt nó vì mình bị mất tầm quan sát.

Tập Lái
3/5/18
1
0
1
43
Đường đèo này em đi nhiều lần rồi, đường thì đẹp nhưng quanh co. Các bác chưa quen đi đường đèo mà giữ thói quen đi đường bằng là nguy hiểm phết.