Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Việc ai người đó làm, mình không vi phạm thì lèm bèm làm gì.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
a này chắc ở bên mới về
Quen ai làm CSGT hỏi thăm súng bắn tốc độ hay thổi nồng độ cồn lại đi r hãy phán. t ko nói 100% nhưng bây giờ khả năng rất cao bị bắn hay thổi là khỏi xin, thà ko bắn chứ bắn là dính

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Giả sử như vầy khi bị yêu cầu thổi người bị thổi nồng độ cồn ko uống rượu beer do ăn trái cây mà lên dưới mức 0.25 là đã bị phạt. Và người bị thổi đó có được yêu cầu chính người CA đó hoặc người trong đội đó thổi lại để kiểm tra máy đo nồng độ xem có chính xác ko - được ko nhỉ hay khiếu nại ra sao khi mà rõ dàng ko uống beer rượu.

Hạng D
16/7/19
1.125
3.506
116
Cái đó là bạn ở đâu mình ko biết nhưng trên mình ko có vậy. máy bắn bây giờ kết nối dữ liệu hết chứ ko chỉ hiển thị trên máy ko và ko có sửa dc, Bắn là dính, dính là chịu và ko thể xin. Fen cứng mình làm CSGT nói m bị gì chứ 1 là nồng độ, 2 là tốc độ thì khỏi điện t, t ko có can thiệp dc. Hiểu vấn đề mình nói chưa
a nói ko sai

tuy nhiên
có t/h khi bị gọi vào để kiểm tra thì đã trao đổi nhanh/ hoặc dc trao đổi nhanh: - em có làm vài lon... ko thổi máy nữa
còn khúc sau diễn ra như thế nào thì a tự hiểu nhé

Hạng B2
15/9/10
365
10.836
93
Thổi buổi sáng thì thôi mình bỏ uống luôn vì chắc chắn hôm sau vẫn còn trong hơi thở, xem như cả ngày hsau không được đi ra đường nếu tự lái xe

• Like
Reactions: CuBiMi
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Cái đó là bạn ở đâu mình ko biết nhưng trên mình ko có vậy. máy bắn bây giờ kết nối dữ liệu hết chứ ko chỉ hiển thị trên máy ko và ko có sửa dc, Bắn là dính, dính là chịu và ko thể xin. Fen cứng mình làm CSGT nói m bị gì chứ 1 là nồng độ, 2 là tốc độ thì khỏi điện t, t ko có can thiệp dc. Hiểu vấn đề mình nói chưa
Vậy anh có thể cho mình biết anh ở tỉnh nào không anh ? Đồng ý với anh là có nhiều địa phương làm rất gắt gao những vụ việc vi phạm luật giao thông, không thể xin xỏ gì một khi lực lượng hành pháp có chứng cứ anh có lỗi, đáng tiếc là những địa phương đó dần dần ít đi :-(

À, riêng việc lỗi vi phạm đã bị lập biên bản thì đúng là không ai can thiệp được, chuyện đó thì xưa giờ rồi. Bạn mình xưa làm đội trưởng một đội GT trong TP HCM bảo bị lỗi gì mà muốn "trợ giúp" thì phải làm liền, và hầu như tất cả các chốt bắt đều chừa một khoảng thời gian để "rồi giờ anh muốn gọi cho anh thì anh gọi đi, tui cho anh 5 phút", chứ mà để lập biên bản rồi là khỏi gỡ. Và hồi 20 năm trước bạn đó đã giao hẹn là lỗi gì thì lỗi, bị bắt vì tội say xỉn thì ráng mà chịu, tội đó tao hông có gỡ đâu.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Cập nhật lại đi bạn, Súng bắn bây giờ khi bắn là đẩy dữ liệu về máy chủ ko còn như xưa chỉ lưu trên súng ko đâu. Bạn bị bắn thì phải coi cho bằng dc hình ảnh, ko có hình ảnh là khả năng bị hù còn có hình thì khỏi xin
Hic. bánh mì chứ đâu phải là shit đâu mà ko coi hình ảnh vi phạm .....
Ông nói như mình đang ở bên Tây á.....Trả giá bánh mì xong nó còn nói là vậy chia ra cho ae không đủ anh ơi ......ae ra đường bắn xong về lãnh lương công chức thì sống bằng niềm tin hay sao bạn ...?? Ngây thơ

P/s : bắn đằng kia xxong nó chụp hình ảnh vi phạm đầy đủ thông tin trong cái máy r gởi zalo về cho thằng đứng sau hốt vô ..dí cái hình vào cái mặt ...coi đi ( xe mình , bs mình, vị trí bắn, h bắn, tốc độ vi phạm,..) .......rồi thì lòi bánh mì ra...

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Vấn đề lớn là nồng độ cồn trong hơi thở phải bằng 0. Mấy xxx thừa biết nếu tối hôm trước uống 2 lon đến 3 lon bia thì sau một đêm loại thải hết, nhưng mấy anh ỷ y hôm trước nhậu tẹt ga, bắt taxi về, hôm sau đi làm trăm phần trăm là dính.
Kết luận: mấy xxx chẳng tốt lành gì, làm việc không mang tính xây dựng mà chỉ tìm kiếm sơ hở của những cái sơ hở và lơ là để tóm.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Vậy anh có thể cho mình biết anh ở tỉnh nào không anh ? Đồng ý với anh là có nhiều địa phương làm rất gắt gao những vụ việc vi phạm luật giao thông, không thể xin xỏ gì một khi lực lượng hành pháp có chứng cứ anh có lỗi, đáng tiếc là những địa phương đó dần dần ít đi :-(

À, riêng việc lỗi vi phạm đã bị lập biên bản thì đúng là không ai can thiệp được, chuyện đó thì xưa giờ rồi. Bạn mình xưa làm đội trưởng một đội GT trong TP HCM bảo bị lỗi gì mà muốn "trợ giúp" thì phải làm liền, và hầu như tất cả các chốt bắt đều chừa một khoảng thời gian để "rồi giờ anh muốn gọi cho anh thì anh gọi đi, tui cho anh 5 phút", chứ mà để lập biên bản rồi là khỏi gỡ. Và hồi 20 năm trước bạn đó đã giao hẹn là lỗi gì thì lỗi, bị bắt vì tội say xỉn thì ráng mà chịu, tội đó tao hông có gỡ đâu.
Vấn đề mình muốn nói ở đây là khi bị bắn chứ ko phải lập biên bản. Biên bản là thua r. Hồi xưa bị bắn còn có thể gỡ chứ bây giờ bị bắn (chưa tới khúc lập biên bản) là đã ko xin dc r.

Còn bác nói cái vụ 5p thì mình cá nhân mình lúc ở SG mới bị còn mình ở Tây Ninh thì ko có. Bị bắt ở Ngã 7 và Cà Mau cũng ko có. đó là những chỗ mình bị bắt còn chỗ khác thì nghe nói nhiều nhưng cá nhân mình chưa bị bắt nên ko biết

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
a nói ko sai

tuy nhiên
có t/h khi bị gọi vào để kiểm tra thì đã trao đổi nhanh/ hoặc dc trao đổi nhanh: - em có làm vài lon... ko thổi máy nữa
còn khúc sau diễn ra như thế nào thì a tự hiểu nhé
ok xác nhận. Nhưng ý của mình là bây giờ đừng để bị bắn và đừng thổi. chỉ cần bị bắn hoặc bị thổi là khỏi xin. Cái cốt lỗi là đừng thổi và đừng để cây súng có hình của mình. Ý mình là thế