Tập Lái
24/3/09
1
0
0
45
Các Bác ơi, có bác nào biết nơi nào chữa viêm xoang tốt ko, nơi nào sạch sẽ tý? EM muốn đi khám dịch vụ cho nhanh vì em phải đi làm đến 6p.mới về. EM đi khám ở TT tai Mũi Họng, em chờ mãi BS nói em bị viêm xoang ko chữa hết được, khi nào đau thì uống thuốc thôi, em nghe sợ quá! À, bố em bị con siêu vi B có nơi nào chữa ko chỉ giúp em luôn. Cám ơn nhiều.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Viêm xoang...hết đó và còn đó, tốt nhất là thể dục tốt, nhanh hơn là tập yoga bác ạ.  Khó lòng trị dứt điểm. Còn viêm gan B, bác tìm báo tuổi trẻ hôm nay 24/3/09 có bài khá hay về "cây chó đẻ" với bịnh viêm gan B.  Nhưng ông thì bảo uống tốt, ông lại bảo không...Đông và Tây không gặp nhau?

Tập Lái
24/3/09
1
0
0
Bác làm việc ở đâu? Cả nha em mới sang khám ở D-CLINIC số 225 Lê Thánh Tôn Q.1 , gần chợ Bến Thành . Nơi ấy khám tốt mà rẽ lắm bác ạ. Họ có cả dàn máy nội soi TMH xịn lắm làm mình an tâm hơn. Ông anh em khám tốn có 80 nghìn thôi. Bố em đang điều trị Xơ gan ở D-CLINIC luôn , bác đến khám gan nhớ yêu cầu BS. Thái Dương khám nhe, ông ấy học ở Mỹ về hay lắm.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
mk_hv225 nói:
Các Bác ơi, có bác nào biết nơi nào chữa viêm xoang tốt ko, nơi nào sạch sẽ tý? EM muốn đi khám dịch vụ cho nhanh vì em phải đi làm đến 6p.mới về. EM đi khám ở TT tai Mũi Họng, em chờ mãi BS nói em bị viêm xoang ko chữa hết được, khi nào đau thì uống thuốc thôi, em nghe sợ quá! À, bố em bị con siêu vi B có nơi nào chữa ko chỉ giúp em luôn. Cám ơn nhiều.

Biết nói với bác thế nào đây, bác cho thông tin ít quá.

Về TMH thì bác có thể khám tại BV TMH và BV Chợ Rẫy vào sáng thứ 7, họ có khám dịch vụ và có đầy đủ các phương tiện để chẩn đóan, còn nếu bác ngại phải vào BV thì bác có thể đến phòng mạch tư và trên OS cũng có BS TMH luôn, bác có thể PM để thu xếp, or PM cho em để em cung cấp địa chỉ phòng mạch tin cậy cho bác.
Về VGSV B thì bác có thể cung cấp rõ tình trạng hiện tại như thế nào về chẩn đóan và các XN đã làm, bác có thể pm cho em, việc này em giúp được bác.

Chúc bác vui.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác HungO2 cho em hỏi tí: Người bị viêm gan, đang điều trị bằng thuốc viên (uống hằng ngày) có thể sử dụng thêm artichaux hay diệp hạ châu do cty Dược Lâm Đồng SX không bác.

Hạng B2
28/3/07
107
0
16
RH
không phải cứ mắc Viêim gan B là điều trị các bác nhé điều trị không đơn giản rất lâu dài và tốn kém,để điều trị phải tiêu chuẩn xét nghiệm về viêm gan B,định lượng virus,chức năg gan thận....rồi quyết định thuốc uống đơn thuần hay phải hỗ trợ thêm thuốc tiêm...nói chung là rất nhiêu khê,trong quá trình điều trị luôn luôn phải kiểm tra định kỳ nữa,lời khuyên cho nhưng ai chưa mắc thì tiêm phòng mắc rùi chưa phải điều trị thì hãy thương cái gan mà đừng bắt nó phải hứng chịu rượu bia...hay uống thuốc vô tội vạ

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
phantan nói:
Bác HungO2 cho em hỏi tí: Người bị viêm gan, đang điều trị bằng thuốc viên (uống hằng ngày) có thể sử dụng thêm artichaux hay diệp hạ châu do cty Dược Lâm Đồng SX không bác.

Viêm gan thì có nhiều nguyên nhân bác ạ! Em nghĩ là bác hỏi về VGSV B hoặc C, đang có chỉ định dùng thuốc tây. Artichaux và Diệp hạ châu là nam dược, là những thảo dược, theo những tài liệu tại đơn vị mà em đang làm việc thì không có chống chỉ định dùng những lọai trên khi đang dùng thuốc điều trị VGSV.

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0
minh nick la claudeh thuoc chi hôi santafe nếu bác cần khám về viêm xoang có thể đăng ký qua bên PMach của mình ở 129 ngô quyền p6 q10 mình sẽ khám và cho hướng điều trị số phone 0913173707

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Bị viêm xoang sao bác không thử dùng thuốc Flanos NB1 của Dược phẩm Hà Tây (cũ). Đây là dạng thuốc xịt, giá có 7-8 ngàn đồng 1 lọ. Tôi mua ở phố Quán sứ, bên hông bệnh viện Việt Đức (Hà nội). Có thể tuỳ theo cơ địa của từng người, nhưng tôi thấy thuốc này rất hiệu quả. Tôi cũng mua cho nhiều người dùng, thấy rất tốt.
Tôi đã từng bị viêm xoang rất nặng, dùng mọi cách để chữa. Ai chỉ gì dùng nấy. Dùng thuốc này tôi đã khỏi hẳn.
Bác thử dùng xem.