Hạng D
17/12/17
1.218
30.220
113
Tính luôn chi phí gốc lãi hàng tháng cũng đắng lắm đây
Haha, đắng thì bỏ tí đường là ok thôi. Nhưng em thì em bỏ thêm tí cay cay của bia là hợp!! Em làm bia nên món này thoải mái:D:D

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Bác gửi xe chỗ nào vậy bác? Q10 toàn > 2tr/ tháng, hic
Em gửi ở Sân bóng đá cỏ nhân tạo KỲ HÒA, số 824/28Q Sư Vạn Hạnh (nối dài), Phường 12, Quận 10, Tp HCM pác ơi (kế bên Huflit)

Tuy nhiên, do bãi xe nằm cùng với sân bóng nên bụi :confused::confused:

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Em còn gửi xe ở công ty hết 3 củ nữa bác, hic hic. Ở Q1 nên cũng khó tìm bãi tốt mà giá rẻ. 3tr em thấy còn rẻ hơn 1 số tòa nhà khác.
Em cũng làm ở Q1, gửi xe 1 tháng cũng 2 tr mà không có che mưa che nắng gì cả :confused::confused:

Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
Anh tính còn thiếu một chi phí nữa ( mà hầu hết những anh mua xe lần đầu ít để ý tính đến ) đó là khấu hao cho cái xe !!
Xe luôn là tiêu sản !! Hơn 800tr cho cái xe Hàn mới ... khi anh chạy một năm sau sẽ mất khoảng .... 300tr !!:)
Sức khỏe và tính mạng của mình cùng vợ con bác có tính vô được ko?

Tập Lái
5/3/19
4
8
3
40
Con lạy mấy ba. Ngta đang hạnh phúc vì có xe che chở vợ con . Kg chúc mừng thì thôi mà đã tính tới lúc bán xe. Xe có bán hay kg cũng là tiền của bác chủ. Hưởng thụ kg lo hơi đâu tính tới đó cho mệt óc.
Chúc mừng bác. Em cũng sắp lấy xe cũng vay 80% như bác đây. Nhìn ông bà già về quê 200km trên con xe máy e kg chịu nổi nữa rồi ...... Mua xe trc nhà thì ở ké ba mẹ hehe

Đồng ý với bác, em 8x đời đầu, ngày xưa ba má chở về quê trên con xe máy, đến giờ ngẫm lại thấy mình phải cố gắng không để cho đời sau phải dãi nắng dầm mưa, đối đầu rủi ro trên đường nữa... nên đã cũng quyết định giống các bác! Hãy cân nhắc trên khả năng trả nợ vay là được. Em thì nhờ vay mà đã đổi được xe 2 lần. Cheers!

Tập Lái
5/3/19
4
8
3
40
Đọc đoạn đầu của bác chủ thấy giống mình ghê, cũng 8x đời đầu. Ngày mình lên HN học nhìn thấy mấy bác đi captiva mà thèm. Chỉ ước mơ sau này mua dc 1 em... Rồi cố gắng phấn đấu cày cuốc rồi thi dc cái bằng cũng rước 1em captiva cho thỏa đam mê thời nhi đồng. Rồi lại cố gắng phấn đấu cày cuốc hơn năm sau em lên đời BMW. Chúc bác hp với vợ 2 hiện tại. Và phấn đấu cho vợ 3 tương lai.

Bác có trong hội Cap CLub Mien Nam không? Em cũng Cap đây, đập tay 1 cái nào :)

Hạng D
14/8/11
4.167
88.001
113
Sức khỏe và tính mạng của mình cùng vợ con bác có tính vô được ko?
Sao lại hỏi điều đó với mình ?? ý mình là đã tính chi phí thì tính cho đủ thôi !!
Nhân tiện cho hỏi :
- anh đã lo " .. sức khỏe và tính mạng của mình cùng vợ con" anh bằng cái xe được bao năm rồi ??
Và nó là cái xe gì để đảm bảo tính mạng vậy ??

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/6/12
20
12
3
Đọc bài của bác lại nhớ về ngày xưa của mình. Em cũng dân tỉnh lẻ, 8x đời giữa (84). Giờ thấy con cái mình sướng mà mừng. Chứ giờ mà nó còn khổ như mình ngày xưa thì là cả một vấn đề các bác ơi. Thời mới vào SG đạp xe đạp chỉ mơ có cái Cup đi còn không nổi chứ nói gì tới xe hơi. Quan điểm của em cũng giống bác. Trả được thì cứ vay mà mua. An toàn cho vợ con là trên hết. Đừng cố quá thành quá cố thôi. Mong bác chia sẽ thêm về v2 của bác. Em cũng mê mệt em này từ lúc nó ra mắt ở nước ngoài. Tiền thì cũng đủ lấy nhưng nhu cầu không nhiều như bác và thu nhập hàng tháng chưa thoải mái nên vẫn tạm hài lòng với vk cũ. Vẫn luôn hi vọng có ngày được thoải mái tư tưởng để rước em nó về như bác.

Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
Sao lại hỏi điều đó với mình ?? ý mình là đã tính chi phí thì tính cho đủ thôi !!
Nhân tiện cho hỏi :
- anh đã lo " .. sức khỏe và tính mạng của mình cùng vợ con" anh bằng cái xe được bao năm rồi ??
Và nó là cái xe gì để đảm bảo tính mạng vậy ??
1 ngày nào đó vợ con bác đi xe máy ra đường bị té rồi vô đây hỏi lại mình câu đó