Hạng D
17/12/17
1.218
30.378
113
Đọc bài viết xong thấy mình và chủ thớt có nhiều điểm tương đồng quá.
Mình cũng sinh ra và lớn lên ở miền quê của BRVT (Xã Kim Long - Huyện Châu Đức)
Mình cũng 8x đời đầu (Chính xác là sinh năm 1980)
Mình cũng có tuổi thơ cơ cực, gia đình làm nông, lớn lên đi học đại học rồi đi làm văn phòng, trước kia không dám nghĩ mình mua được ô tô, rồi cày cuốc dành dụm cũng đến lúc mơ và thực hiện ước mơ bằng cách mua trả góp, có điều mình góp bank 50% xe thôi chứ không dám góp tời 80% như chủ thớt.
Mình cũng đi Hyundai Elantra, nhưng bản 1.6AT. cũng mua đầu năm 2018 (tháng 3).
Hi vọng có cơ hội và có duyên anh em ta gặp nhau giao lưu nhỉ.
Cuối tuần này em về Ngãi giao nè, bác có dưới đó không thì làm tí lai rai tâm sự...:):)

Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Tui 7x, hành trình năm năm trước cũng y chang em chai, trên bờ chán rồi giò xuông nước nghich
[Viết về xế yêu] Đánh giá Hyundai Elantra Sport: Tâm tình của chàng ngu ngơ mua xe lần đầu

Attachments

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Cảm ơn bác đồng cảm... Ai cũng có tuổi thơ, và có lẽ đó là phần đẹp nhất của một đời người...
vâng bác, em cũng 8x nhưng thế hệ cuối, lại ở thành phố nên ko thấm được cái cơ cực như bác :)
Anw, xe bác đến giờ có phát sinh lỗi vặt gì ko

Hạng D
17/12/17
1.218
30.378
113
Em đếch khen xe. Cơ mà đu ma nhà bác rộng vãi nhái nhỉ. khu nào mà sân vườn ok vậy bác?
Hehe, nhà đó ở Bà Rịa anh ơi. Ở Saigon mà em có nhà đó thì giờ chắc đâu có ngồi đây nữa...:D:D

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Bác chủ vay NH 80% mua con xe 830tr nghĩa là bác vay NH tầm 660tr vậy là bác cứng hơn em rồi đó.
Đợt em mua xe, em có tầm 300tr thôi mà nhu cầu lại 7 chỗ ( thường trực 5 chỗ ), cứ phân vân giữa mấy dòng như Carens cũ, Innova cũ, Ertiga cũ cũng từng nghĩ mua con 5 chỗ thôi nhưng thấy thiếu thiếu, tính mượn NH để dứt con xe mới luôn thay vì mua cũ.
Cuối cùng ra hỏi NH, thấy khi không mà trả lãi mấy một mớ tự dưng mấy năm mang cục nợ vào người mệt lắm ( em tính vay tầm 300tr lãi trả tầm 70tr sau 5 năm ). Cuối cùng em dứt con xe Carens cũ đời 2016 ( được ông bà nội cho hơn 100 nữa ).
Với em, con xe nó cũng như 1 vật phục vụ cho cuộc sống mình, mua xe mà mắc nợ thì em ko ham. Lúc đó nếu mà ko có ai cho thêm, em sẽ cố đợi thêm 1 năm nữa để mua.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.378
113
Bác chủ vay NH 80% mua con xe 830tr nghĩa là bác vay NH tầm 660tr vậy là bác cứng hơn em rồi đó.
Đợt em mua xe, em có tầm 300tr thôi mà nhu cầu lại 7 chỗ ( thường trực 5 chỗ ), cứ phân vân giữa mấy dòng như Carens cũ, Innova cũ, Ertiga cũ cũng từng nghĩ mua con 5 chỗ thôi nhưng thấy thiếu thiếu, tính mượn NH để dứt con xe mới luôn thay vì mua cũ.
Cuối cùng ra hỏi NH, thấy khi không mà trả lãi mấy một mớ tự dưng mấy năm mang cục nợ vào người mệt lắm ( em tính vay tầm 300tr lãi trả tầm 70tr sau 5 năm ). Cuối cùng em dứt con xe Carens cũ đời 2016 ( được ông bà nội cho hơn 100 nữa ).
Với em, con xe nó cũng như 1 vật phục vụ cho cuộc sống mình, mua xe mà mắc nợ thì em ko ham. Lúc đó nếu mà ko có ai cho thêm, em sẽ cố đợi thêm 1 năm nữa để mua.
Vay 5 năm nhưng plan em trả sớm nên cũng không bao nhiêu anh. Với lại em nhảy hố vôi rồi nên cũng đâu có thay đổi được nữa!! :D:D
Chờ đợi là hạnh phúc, nhưng mà chờ lâu quá nó đâm ra bất hạnh nhỉ:):).

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Vay 5 năm nhưng plan em trả sớm nên cũng không bao nhiêu anh. Với lại em nhảy hố vôi rồi nên cũng đâu có thay đổi được nữa!! :D:D
Chờ đợi là hạnh phúc, nhưng mà chờ lâu quá nó đâm ra bất hạnh nhỉ:):).
(y) Do đó em vẫn nể bác, em thì kiểu ăn chắc ko dám chơi mạnh vậy. ( Kiểu mua nhà mượn 4 500tr thì dc chứ xe thì thôi ) :)))

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Bài viết hay quá pác chủ ơi. Đọc khoản gửi xe sát nhà 1 tr/tháng mà thèm quá :D:D. Em ở Q10, gửi xe 1.5 tr/tháng mà cách nhà 1 đoạn nữa