Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Thật ra nếu biết khả năng của xe mình tới đâu thì sẽ lường trước được nhiều thứ, mình từng đi bằng Civic trước đây và đến bây giờ chỉ thích đi gầm cao dù chỉ chạy bằng RWD cũng dc :D
CIVIC đi Ma Rừng Lữ Quán được hem bác :p

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Qua Mỹ mình rất thích đi sedan chứ ở VN thì thôi xin miễn, đường toàn ổ gà, gờ giảm tốc thì làm ngu...ngồi gầm thấp cho dù cách âm tốt cỡ nào cũng bị vọng vào khoang lái, k phải do xe k tốt mà do chất lượng mặt đường ngay từ đầu nó đã k tốt.
Chưa kể ngay cả những thành phố lớn như SG hay thủ đô, đường xá lồi lõm thấy gớm, ngập lụt triền miên...bởi ai thích sedan thì hầu như là sở hữu xe lần đầu, hiếm khi nào đi du lịch xa (hoặc tài chính chưa cho phép đổi xe)...chứ mà đi chơi bằng gầm cao rồi sẽ thấy nó tốt hơn là đi sedan nhiều.
Sedan đi làm, SUV đi chơi mà pác :cool:

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Pác nhầm phải hem: động cơ mivec, hộp số invecs, gài cầu super select.
Đi 2 cầu nó có tới 3 mode lận: 4H, 4HLc, 4LLc. Rắc rối lắm, 4H thì mới bị tình trạng hãm khi vào cua. 4HLc/4LLc là có khóa vi sai trung tâm, không được dùng trên đường nhựa vì tăng nhiệt độ dầu bôi trơn vi sai có thể gây hư hỏng nặng.
Em còn chưa đề cập 4LLc thêm khóa vi sai cầu sau nữa :confused: cái này thì mấy anh máu nhiễm bùn mới rành, em chưa thử bao giờ luôn.
Gọi tắt là hộp số thôi, chứ nó là hộp số phân phối/ tranfer box.
Ở hộp số phân phối super select thì chế độ 4h qua cua không bị hãm, vì nó có bộ visai giữa hai trục rồi, coi như 4 bánh có thể chạy tốc độ độc lập nhau.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Cái nào cũng có đánh đổi thôi pác, được này mất kia. Em cũng nói rõ đây là cảm nhận cá nhân thôi.
Em chia sẻ quá trình chọn xe, thì chỉ nêu điểm mình ko thích, ko đánh đổi để các pác dễ nắm, chứ mấy con xe em cho vào list đều chiếc em muốn mua đó chớ. Còn nếu mà cân đong kỹ lưỡng chắc bài dài như tiểu thuyết quá.
Về chuyện chê thì ai chê PS em cũng thấy bình thường, đều đáng ghi nhận cả. Chúc pác dzui.
dạ! Cái đó thì em đồng tình thôi, mà bác đừng hiểu lầm ý em. E ko phải chê trách gì đâu em chỉ nghĩ là nếu đã viết lên đây thì mình ko nên mang mấy xe khác vô thôi.
Chúc bác một ngày tốt lành

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Sedan đi làm, SUV đi chơi mà pác :cool:
Mùa nắng thôi bác, giờ cbi tháng 4 mùa mưa là đi taxi chứ chả có sedan gì đâu nhé :D
Từng vài lần rất nhọ trước đây có xe hơi mà phải bỏ lại chỗ làm book grab về vào buổi tối khi nước ngập tới háng. Rồi bữa khác cũng mưa gió, bố mẹ ở sân bay gọi ra rước thì chạy mới dc 1/2 đường phải vòng về vì nước ngập đã qua tới hơn nửa bánh xe, để 2 ông bà book grab về tiếp...mua xe hơi mà mùa mưa toàn gọi grab chờ chờ đợi đợi thế thôi khỏi mua ngay từ đầu, chưa kể xứ này văn hoá đèn pha khi đi đường xa thì thôi khỏi nói, ngồi gầm thấp chả thấy gì luôn, đi đến chỗ lạ thì lúc nào cũng phải rón rén coi đường xá này nọ, có đang thi công sửa chửa gì k...v.v....Mình qua 2 đời sedan rồi nên giờ kêu xuống lại gầm thấp thì thôi k dám, ai mua xe cần đẹp sang chảnh này kia chứ mình mua xe cần đi như phương tiện phải phục vụ mọi lúc khi mình cần chứ k muốn giống như lúc trước :p

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Không hiểu sao lại có người chê PSAN hôi nhựa nhỉ? Họ có được leo lên xe lần nào chưa ta?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mùa nắng thôi bác, giờ cbi tháng 4 mùa mưa là đi taxi chứ chả có sedan gì đâu nhé :D
Từng vài lần rất nhọ trước đây có xe hơi mà phải bỏ lại chỗ làm book grab về vào buổi tối khi nước ngập tới háng. Rồi bữa khác cũng mưa gió, bố mẹ ở sân bay gọi ra rước thì chạy mới dc 1/2 đường phải vòng về vì nước ngập đã qua tới hơn nửa bánh xe, để 2 ông bà book grab về tiếp...mua xe hơi mà mùa mưa toàn gọi grab chờ chờ đợi đợi thế thôi khỏi mua ngay từ đầu, chưa kể xứ này văn hoá đèn pha khi đi đường xa thì thôi khỏi nói, ngồi gầm thấp chả thấy gì luôn, đi đến chỗ lạ thì lúc nào cũng phải rón rén coi đường xá này nọ, có đang thi công sửa chửa gì k...v.v....Mình qua 2 đời sedan rồi nên giờ kêu xuống lại gầm thấp thì thôi k dám, ai mua xe cần đẹp sang chảnh này kia chứ mình mua xe cần đi như phương tiện phải phục vụ mọi lúc khi mình cần chứ k muốn giống như lúc trước :p
Nước ngập tới hàng thì đi xe gì cũng chết bác ơi