Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Bác đem máy đến VIETMAP chi nhánh phía bắc - CÔNG TY CỔ PHẦN QUỐC TẾ BẢO HUY -22 Xã Đàn - Phường Phương Liên - Quận Đống Đa - TP. Hà Nội . Để bên em tiến hành cài lại chương trình cho bác.
Em vừa tự xử lý được bằng cách nạp lại từ sd card
tuy nhiên, máy bắt vệ tinh rất kém, không hiểu do phần mềm hay phần cứng

Tập Lái
5/5/09
14
7
3
Cái A45 tui làm không được:
- khi giải nén thì tên folder là VietMapS1_A45_2016Q4 chứ không phải là Android
- "Dùng dây cáp USB nối trực tiếp thiết bị A45 với máy tính qua cổng USB. Tiến hành khởi động thiết bị.... Sau khi hoàn tất khởi động tiến hành chọn Bật bộ lưu trữ USB > chọn OK .Lúc này ổ cứng trong của máy sẽ hiển thị trên máy tính như một ổ cứng gắn rời với tên VIETMAP " thì trên máy tính tui không thấy có cái "như một ổ cứng gắn rời với tên VIETMAP"
Vậy tui làm sao ? xin giúp dùm...thanks

Bác bấm vào folder "VietMapS1_A45_2016Q4" thì sẽ vào folder "Android" mà.
Còn để ổ cứng hiện lên em nghĩ bác cắm jack vào cổng USB bên phải ngoài cùng ấy. Em cắm jack ở giữa điện vào nhưng ko kết nối USB đuợc.

Em up lên đuợc rồi. Tốn 5 phút mới kiếm được phần chỉnh tiếng Việt chớ vừa đi xe vừa nghe huớng dẫn tiếng Anh chắc điên luôn.

Em cũng giống như bác dùng cáp android jack ỡ giữa của a45 cũng ko kết nối với laptop đc. Tìm cái bật bộ lưu trữ hoài mà chẳng thấy . Hic. Help me

Cuối cùng mang ra Vietmap Trần Nhân Tôn nhờ update data Q4-2016 lên dùm, giờ ra tiếp Q1-2017 không lẽ ra Vietmap nữa....thiệt là tức quá đi...

Tập Lái
5/5/09
14
7
3
Cố gắng làm thì kết quả không được các bạn à...
dây cable thì ok, nhận được chế độ USB, nhưng máy tính Mac OS không thấy "ổ cứng trong của máy sẽ hiển thị trên máy tính như một ổ cứng gắn rời với tên VIETMAP"
Các bạn biết thì xin chỉ dùm...cám ơn nhiều lắm!!!

Tập Lái
5/5/09
14
7
3
Dùng cable cắm ở nguồn kết nối với pc nhé các bác. Em làm xong rồi. Laptop bị hỏng driver nên ko nhận đc vietmap thôi.
Sáng nay tui cũng đã làm xong, chỉ vài phút thôi....trước giờ làm không được là vì laptop của tui là Macbookpro, sang nay đi nhờ máy windows thì 1 phát ăn ngay....hic hic.... Vietmap không chịu Mac os x...

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Từ lúc mua xe đến giờ là em tự cập nhật được 2 lần rồi, cũng khá đơn giản.

Tập Lái
8/1/18
3
0
1
30
Các bạn cho mình hỏi chút với. mình đang dùng đầu kovan vietmap v27 mà chỗ mình không có chỗ trung tâm vietmap. ai giúp mình lên phiên bản s1 với được không. phiên bản v27 chỗ mình không đầy dủ thông tin. mình cảm ơn nhiều

16/12/14
144
376
63
Các bạn cho mình hỏi chút với. mình đang dùng đầu kovan vietmap v27 mà chỗ mình không có chỗ trung tâm vietmap. ai giúp mình lên phiên bản s1 với được không. phiên bản v27 chỗ mình không đầy dủ thông tin. mình cảm ơn nhiều
Theo như bần đạo biết thì V27 không thể năng cấp lên S1 được nhé.