npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Đây mới là dòng xe bán sỉ của Vinfast. Ra mà giá ổn em cũng mần một con!

Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
Chỗ đậu xe chung cư đâu có ổ điện làm sao mà sạc đây.
Chắc Chỉ có trạm đổi pin may ra mới giúp người dùng tự tin dùng xe điện, chứ thời gian đâu mà chờ sạc 8-9 tiếng mới xong.
Lo vụ pin và sạc chi bác ơi, để Vinfast lo chứ, chắc Vin nghĩ còn nhiều hơn mình.
Anh em mình thì lo kiếm tiền mà mua thôi.

Hạng C
22/3/16
970
8.946
93
Chính sách bảo hành pin như Tesla là ngon lành. Mốt lắp thêm trạm sạc tại các hệ thống vinmart toàn quốc là ngon rồi.
Lắp xong trạm sạc trên toàn cả nc thì Vanh Phét phá sản :))
Làm như trạm sạc pin nó đơn giản và rẻ như cái biển hiệu ko bằng

• Like
Reactions: AaronTran1710
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Sớm muộn thì cũng triển khai thôi nếu muốn người ta mua xe điện. Còn việc triển khai không phải ngày một ngày hai mà gắn một lần đồng loạt.

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Anh cứ lo, Vin sản xuất được cái xe điện trên giá 8-900 triệu thì em xin làm 1 trạm xạc cho xe điện ngay.

Em bán 1 KW điện giá 10.000đ là ổn văn áp.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Anh cứ lo, Vin sản xuất được cái xe điện trên giá 8-900 triệu thì em xin làm 1 trạm xạc cho xe điện ngay.

Em cũng nghĩ giống bác, sẽ có sự hợp tác chia sẻ lợi nhuận từ việc sạc pin, như vậy mới mau phổ biến được. Thời gian đầu chắc sẽ có hỗ trợ giá sạc pin từ Vin sau vài năm thì hết hỗ trợ.

Hạng C
22/3/16
970
8.946
93

Mời bác qua Q7 xem cái trạm sạc ntn, bác làm như xuống xe, rút phích cắm, xục 1 phát là xong.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Mời bác qua Q7 xem cái trạm sạc ntn, bác làm như xuống xe, rút phích cắm, xục 1 phát là xong.
Thì nó cũng như trạm xăng thôi pác ơi. Làm gì mà dữ vậy. Chắc đầu tư cũng tầm trạm xăng chứ nhiêu.
Cách đơn giản nhất là liên kết với các trạm xăng đặt thêm trụ xạc vô góc rồi chia lợi nhuận thôi. Mỗi lít xăng ông ăn 500đ thì giờ mỗi ký điện ông ăn 1000đ

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
27/9/04
278
363
78

Bác quên ecosystem được nn ủng hộ rồi. NN hê lên phát là Petrolimex với PVOIL nhảy vô cái vèo. Trước e đã thấy kiểu gì a Phét cũng đi lối này : 1. Ra thương hiệu giá cao; 2. Làm chính sách thuế TTĐB xe điện thấp và thuế NK linh kiện =0; 3. Ra xe điện dòng trung với toàn bộ “ecosystem” hỗ trợ để tổng giá trị NTD chi ra là tốt nhất.

Mà e thấy Tư Bản mới phải làm chính sách vậy thôi. Không để các định chế phương tây nó vô “giúp” mình xây dựng chiến lược công nghiệp ô tô thì kết quả sau 30 năm như thế nào nay đã rõ quá rồi!

Hạng C
22/3/16
970
8.946
93
Bác quên ecosystem được nn ủng hộ rồi. NN hê lên phát là Petrolimex với PVOIL nhảy vô cái vèo. Trước e đã thấy kiểu gì a Phét cũng đi lối này : 1. Ra thương hiệu giá cao; 2. Làm chính sách thuế TTĐB xe điện thấp và thuế NK linh kiện =0; 3. Ra xe điện dòng trung với toàn bộ “ecosystem” hỗ trợ để tổng giá trị NTD chi ra là tốt nhất.

Mà e thấy Tư Bản mới phải làm chính sách vậy thôi. Không để các định chế phương tây nó vô “giúp” mình xây dựng chiến lược công nghiệp ô tô thì kết quả sau 30 năm như thế nào nay đã rõ quá rồi!
Phân tính và chém về tương lai thì dễ lắm bác. Gác chuyện trạm sạc qua 1 bên, bởi để có hệ thống trạm sạc, số lượng xe lưu hành phải lớn, giờ loe hoe vài tay sếp BDS và tay dở ng mua chạy VANH PHét lúc, còn lại toàn Chevolet đổi logo là bán đc, nên số lượng xe để dùng trạm ko khả thi.
Nói tới năng lực sx, bác có thấy nhà máy sx ô tô và đt nào mà lại đi làm máy thở đc trong dịch ko? Đừng có nói là máy dập khuôn vỏ OTO làm đc máy thở nhé. Nên năng lực của a V có hạn thôi, người việt có xe của ng Việt là điều quá tốt, nhưng ko thể ảo tưởng đc.

Chỉnh sửa cuối: