Hạng D
26/1/11
1.168
1.220
113
4 tỏi mẽo....kinh thặc nhưng được cái chữ mét in usa

Hạng B2
30/5/16
357
327
63
Không rành về kinh tế. Cho hỏi ngu cái.
Có thực sự Vin có 4 tỉ đô để đâu tư không mọi người? Hay sau khi công bố dự án rồi huy động như BĐS? Cảm ơn!
hỏi ngu thiệt đấy.
có, đầu tư thiệt

• Like
Reactions: thi_can
Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Có thực sự Vin có 4 tỉ đô để đâu tư không mọi người? Hay sau khi công bố dự án rồi huy động như BĐS? Cảm ơn!

Phát hành trái phiếu, cổ phiếu, vay ngân hàng....là có 4 tỉ $ liền.

Chưa gì đã mạnh dạn dự đoán Vin bán được 7,000 chiếc VF tại thị trường USA rồi! :D

Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
Mấy bác làm quá. Đây mới là bản ghi nhớ thôi. Chả có giá trị pháp lý gì.
Giấy phép xd chưa có. Kí ghi nhớ có lợi cho đôi bên. CP đc tiếng kiếm đc hợp đồng 4 bi tạo việc làm cho dân. Doanh nghiệpdc tiếng đẩy giá cổ phiếu

Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Giấy phép xd chưa có. Kí ghi nhớ có lợi cho đôi bên. CP đc tiếng kiếm đc hợp đồng 4 bi tạo việc làm cho dân. Doanh nghiệpdc tiếng đẩy giá cổ phiếu
Cổ phiếu lên, rồi IPO, thì sẽ có 4 tỉ $ để đầu tư, còn không thì "đổi chiến lược"!

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Đầu tư nhiều giai đoạn lắm. Giai đoạn 1 là 2 tỉ mà còn chia làm mấy lần đầu tư nữa là.
Vì 1 nhà máy sản xuất ô tô bình thường sẽ ko có quy mô đến mấy tỉ usd khi mà chỉ tập trung phần khung gầm + động cơ+ lắp ráp. Các mục khác đa phần sẽ đặt hãng khác làm

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Công nhận, chỉ là bản ghi nhớ. Ngoài ra ghi nhớ chia làm mấy giai đoạn chứ có phải 1 lần đâu.
Còn kí HĐ đầu tư thì chẳng có chuyện ko có lãnh đạo 2 nước.
Và nhà máy 4 tỉ đô mà chỉ có 7000 việc làm thì bèo lắm