Hạng B1
17/11/13
86
81
18
Mình cũng mới đi xem tận mắt xe ở LM81, bác nào nói đc sờ bằng tay là ko đúng nha, hàng cua a V chỉ được đứng xa mà sờ bằng mắt thui nhoé, thật là ngưỡng mộ cái cách tiếp cận khách hàng không giống ai, như tát cả các hãng xe mà ae mình đã "lỡ" chọn mặt gửi vàng, hãng nào cũng mở cửa xe cho khách ngồi lên ghế mà trải nghiệm, còn đây thì các anh Bv sẵn sàng ngắn cản khi khách xem bước lại quá gần hay có ý định nắm vào tay nắm. Vậy mà cũng có khá đông người ngồi trong khu vực đặt cọc, mình thấy kín các bàn luôn, chăc dân ta yêu hàng Việt với đc a V ưu đãi giá "quá tốt". Khách quan mà nói thì dáng vẻ bên ngoài các mẫu xe cũng đẹp, bắt mắt, các tính năng nghe " tự giới thiệu" thì ổn, nhưng muốn mua cái xe còn phải xem xét rất nhiều yếu tố quan trọng khác nữa chứ mới đc nhìn bên ngoài là xuống tiền đặt mua thì em xin "bái phục " luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
như vậy là đã thành công trong chiến lược marketing ở VN. Vậy mà mấy thằng tây lông đang làm việc ở nhà máy Vin thì chửi thằng chủ ai đời đi giới thiệu xe ở paris lại mời cầ thủ đá banh Beckham đã về hưu không tên tuổi trong làng xe hơi làm PR cho Vin. ít ra cũng phải mời mấy tay đua F1 như Schumacher.

Hạng B1
18/9/17
55
91
18
45
hangcucdoc.net
Ổng không ngu nhưng ổng có cổ phần ở Vingroup, chiêu trò PR lạ gì ở Việt Nam nhất là ở tập đoàn theo kiểu mafia Vingroup.
Còn bạn nói ủng hộ nhiều làm gì, chừng nào mua hẳn 1 chiếc 4 bánh của Vin rồi chụp hình chia sẻ lên đây cho anh em xem rồi hẵng nói tiếp, tránh mọi người cho rằng anh là Seeder được trả công ăn lương nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Copy từ Fb.
XE VINFAST: CHUYỆN NHỎ MÀ LỚN

Nghe anh em bạn bè thảo luận về xe Vinfast có khen chê đủ kiểu. Người bảo nên dùng để ủng hộ doanh nghiệp Việt, kẻ bảo giá mắc...

Có cậu em là kĩ sư bảo rằng cái vấn đề của xe Vinfast chưa phải là các vấn đề trên mà là mọi người quên đi một chi tiết quan trọng là xe Vinfast có thể chưa qua khảo nghiệm kỹ lưỡng mà đã đưa vào kinh doanh.

Các hãng xe trên thế giới thông thường trước khi đưa một mẫu xe vào kinh doanh, họ cho vận hành kỹ thuật trước đó 2-3 năm để khắc phục sai sót, tuy nhiên vẫn có sai sót. Lâu lâu chúng ta lại thấy họ thông báo thu hồi. Đó là nói các hãng lớn và chất lượng đã được khẳng định đấy nhé.

Ngay như Ford hay Toyota dù đã khảo nghiệm kỹ nhưng vẫn có sản phẩm lỗi.

Các mẫu xe 2 bánh và 4 bánh hiện nay của Vinfast đã qua khảo nghiệm kỹ thuật chưa là câu hỏi mà cậu em tôi nêu ra và tôi thấy cần phải nói khi mà nhà máy lắp ráp xe của họ mới khởi công tháng 10/2017.

Nếu đã có khảo nghiệm xin công bố thông tin, tài liệu, bằng chứng liên quan ra để người dùng yên tâm. Xe thì chở sinh mạng, không thể qua loa được.

Yêu nước dùng hàng Việt thì cũng tốt thôi. Tự hào thương hiệu cũng tốt, nhưng phải khỏe mạnh bình an thì mới yêu nước hay tự hào được.

Sưu tầm trên FB

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Mà cũng tuỳ mỗi người có 1 cách nghĩ riêng. Mình lấy vd về dân nhật. Hãng nissan dính vụ xe kiểm chứng chất lượng sai. Nhưng vẫn bán ra ngoài. Làm cho cổ phiếu cty giảm. Nhưng người dân họ vẫn mua xe nissan. Làm doanh số bán hàng của họ cao ngất ngưởng. Và cty họ ko bị ảnh hưởng nhiều. Vậy đó là lòng tự tôn dân tộc của người dân. Người ta biết nếu ko mua xe thì cty nissan sẽ sụp đổ ảnh hưởng nền kinh tế nc nhà. Khi hỏi người dân về vụ của cty nissan thì họ dù biết cũng nói là chưa từng nghe đến.lòng tự tôn của họ quá cao. Còn nước mình thì nhieu nguoi chỉ chuyện xấu nói ra để bàn tán. Chuyện tốt thì ko nói ra. Suốt ngày chê bảnh chê beo. Hỏi mình đã làm đc gì cho tổ quốc

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Copy từ Fb.

Nghe anh em bạn bè thảo luận về xe Vinfast có khen chê đủ kiểu. Người bảo nên dùng để ủng hộ doanh nghiệp Việt, kẻ bảo giá mắc...

Có cậu em là kĩ sư bảo rằng cái vấn đề của xe Vinfast chưa phải là các vấn đề trên mà là mọi người quên đi một chi tiết quan trọng là xe Vinfast có thể chưa qua khảo nghiệm kỹ lưỡng mà đã đưa vào kinh doanh.

Các hãng xe trên thế giới thông thường trước khi đưa một mẫu xe vào kinh doanh, họ cho vận hành kỹ thuật trước đó 2-3 năm để khắc phục sai sót, tuy nhiên vẫn có sai sót. Lâu lâu chúng ta lại thấy họ thông báo thu hồi. Đó là nói các hãng lớn và chất lượng đã được khẳng định đấy nhé.

Các mẫu xe 2 bánh và 4 bánh hiện nay của Vinfast đã qua khảo nghiệm kỹ thuật chưa là câu hỏi mà cậu em tôi nêu ra và tôi thấy cần phải nói khi mà nhà máy lắp ráp xe của họ mới khởi công tháng 10/2017.

Nếu đã có khảo nghiệm xin công bố thông tin, tài liệu, bằng chứng liên quan ra để người dùng yên tâm. Xe thì chở sinh mạng, không thể qua loa được.

Yêu nước dùng hàng Việt thì cũng tốt thôi. Tự hào thương hiệu cũng tốt, nhưng phải khỏe mạnh bình an thì mới yêu nước hay tự hào được.

Sưu tầm trên FB
Chào bạn.
Cậu e của bạn không hiểu rồi
Đây là vinfast họ mua luôn dòng xe của hãng opel hay với bmw. Chứ họ chưa có điều kiện để nghiên cứu phát triển ra loại xe mới. Nếu xe bán ra có bị làm sao thì cty opel và bmw phải chịu trách nhiệm về xe đó. Trên thế giới cũng nhiều hãng nhờ cty khác nghiên cứu phát triển 1 dòng xe. Như toyota liên kiết với bmw để tạo ra supa. Bmw là z4. Và toyota với subaru tạo ra toyota86 và bz. Trước mình làm bên nissan cũng có tg làm cho1 con xe của GM. Và đơn giảm là nhà mình ko có đất trồng rau. Nhờ nhà bên cạnh trồng hộ và lấy về bán ra thị trường. Nếu rau độc thì mình với nhà bên cạnh đều vào tù:)))

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Copy từ Fb.

Sưu tầm trên FB

Bác nói có lý. Gặp nước khác là bị tuýt còi rồi chứ không phải chuyện đùa.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Chào bạn.
Cậu e của bạn không hiểu rồi
Đây là vinfast họ mua luôn dòng xe của hãng opel hay với bmw. Chứ họ chưa có điều kiện để nghiên cứu phát triển ra loại xe mới. Nếu xe bán ra có bị làm sao thì cty opel và bmw phải chịu trách nhiệm về xe đó. Trên thế giới cũng nhiều hãng nhờ cty khác nghiên cứu phát triển 1 dòng xe. Như toyota liên kiết với bmw để tạo ra supa. Bmw là z4. Và toyota với subaru tạo ra toyota86 và bz. Trước mình làm bên nissan cũng có tg làm cho1 con xe của GM. Và đơn giảm là nhà mình ko có đất trồng rau. Nhờ nhà bên cạnh trồng hộ và lấy về bán ra thị trường. Nếu rau độc thì mình với nhà bên cạnh đều vào tù:)))
Bạn làm trong hãng xe nissan, làm việc với người Nhật mà nói thật lý luận của bạn kém quá.
1. Hãng xe Nissan lấy tên chính thức năm 1934, hình như ra chiếc xe đầu tiên trước đó nữa, vậy có khi nó lớn tuổi hơn cả ba mẹ bạn. Vậy chất lượng nó thế nào, và chuyện gian lận vừa rồi chỉ là 1 nốt trầm trong lịch sử hào hùng của Niss. Và Vin có gì, số tháng ra đời của Vin còn chưa bằng 1/10 số năm của Nis, kinh nghiệm làm xe của Vin là bao nhiêu 0%. Vậy thì tự tôn dân tộc gì so sánh ở đây.
2. Xe của Bi, Mer Au có bị triệu hồi trên thế giớ kg, mặc dù họ có một dây chuyền lắp ráp hiện đại, đội ngũ kỹ sư, Qc của họ thì đã lên hàng cụ, trong khi Vin như e bé sơ sinh, vậy bạn kia đưa ra những yêu cầu đó là đúng hay sai. VÀ Vin mua dây chuyền lắp ráp hay mua con xe, cả trăm ngàn chi tiết và hàng ngàn công nghệ trong đó Bi có chuyển giao hết cho Vin, và về tay người Việt ta thì tỷ lệ lỗi cao hơn Rất Rất nhiều so với dây chuyền cty mẹ.
Tóm lại cái người sử dụng cần là các phương pháp test an toàn, hoạt động....
Nếu các hãng xe sang ok hết thì ngày mai bạn nên viết thư cho các tổ chức như Ncap hay gì gì đó giải tán đi, vì có xe hư đâu, có xe kg bị lỗi đâu mà tồn tại chi. Và xe mới ra cũng nên kêu gọi nhà nước ta bỏ luôn cái phí đăng kiểm ban đầu, xuất xưởng ra gắn biển vào mà chạy thôi., đỡ tốn tiền bạc và công sức của nhân dân.

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Hình như các seeder viết kém quá nên tác dụng ngược, cis lẽ bác V bảo thôi ko cho viết tiếp em đoán thế, nên thấy vf ko còn nổi trên os và fb
Em cũng đã nói là chiến dịch PR này của anh V tác dụng ngược. Nghe các seeder nói thì giống het vụ B phone trước đây, liệt tất cả những người không mua Vin, ko quan tâm hoặc ko thích Vin vào loại ko yêu nước, không thông minh, không có tinh thần ủng hộ người Việt, hàng Việt, GATO v.v... ngoài ra còn lập lờ, đánh tráo khái niệm, thật giả lẫn lộn, thật rất chi là bố láo. Rất nhiều người không ghét Vin trở nên ác cảm với Vin qua sự kiện này, cũng như đánh giá Vin chả khác gì bom phôn chẳng qua đểu ở mức cao hơn mà thôi.

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Bạn làm trong hãng xe nissan, làm việc với người Nhật mà nói thật lý luận của bạn kém quá.
1. Hãng xe Nissan lấy tên chính thức năm 1934, hình như ra chiếc xe đầu tiên trước đó nữa, vậy có khi nó lớn tuổi hơn cả ba mẹ bạn. Vậy chất lượng nó thế nào, và chuyện gian lận vừa rồi chỉ là 1 nốt trầm trong lịch sử hào hùng của Niss. Và Vin có gì, số tháng ra đời của Vin còn chưa bằng 1/10 số năm của Nis, kinh nghiệm làm xe của Vin là bao nhiêu 0%. Vậy thì tự tôn dân tộc gì so sánh ở đây.
2. Xe của Bi, Mer Au có bị triệu hồi trên thế giớ kg, mặc dù họ có một dây chuyền lắp ráp hiện đại, đội ngũ kỹ sư, Qc của họ thì đã lên hàng cụ, trong khi Vin như e bé sơ sinh, vậy bạn kia đưa ra những yêu cầu đó là đúng hay sai. VÀ Vin mua dây chuyền lắp ráp hay mua con xe, cả trăm ngàn chi tiết và hàng ngàn công nghệ trong đó Bi có chuyển giao hết cho Vin, và về tay người Việt ta thì tỷ lệ lỗi cao hơn Rất Rất nhiều so với dây chuyền cty mẹ.
Tóm lại cái người sử dụng cần là các phương pháp test an toàn, hoạt động....
Nếu các hãng xe sang ok hết thì ngày mai bạn nên viết thư cho các tổ chức như Ncap hay gì gì đó giải tán đi, vì có xe hư đâu, có xe kg bị lỗi đâu mà tồn tại chi. Và xe mới ra cũng nên kêu gọi nhà nước ta bỏ luôn cái phí đăng kiểm ban đầu, xuất xưởng ra gắn biển vào mà chạy thôi., đỡ tốn tiền bạc và công sức của nhân dân.
Uhm. Các cty đó h họ có trung tâm nghiên cứu phát triển hết rồi. Vinfast thì họ chỉ mua công nghệ 1 dòng xe của gm và bmw. Chứ vin đã đâu đủ kĩ thuật để nghiên cứu phát triển cho dòng xe của mình. Bạn đầu họ mua công nghệ. Dần sẽ tự sản suất được các chi tiết. Họ bán xe để người dân mua láy tiền tiếp tục đầu tư phát triển. Sau này thời con cái bạn mới nhắc đến nghiên cứu phát triển xe. Để lấy đc công nghệ đâu phải dễ dàng.

• Like
Reactions: plato_nth