Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Giá rẻ lắm đó bác.
Rẻ cỡ Mer thà e mua BMW chứ không có chơi hàng TQ :D Bao nhiêu doanh nghiệp ăn cho lắm mấy chục năm tại VN khui ra 1 cái thứ gì cũng toàn đồ tàu loại 3, chứ phải như nó tàu loại 1 thì chả ai ý kiến gì rồi :D

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Bác có thấy chữ "Cao cấp" chà bá bên trên không ?
Phàm thứ gì được coi là "Cao cấp" thì giá không thể rẻ.
Vingroup ra mắt xe cao cấp trước chứ không phải Vingroup chỉ kinh doanh xe cao cấp.

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Đam mê cái con khỉ, cái gì làm ra cũng bán mắc bỏ mẹ. Mấy cái vinpro chả ma nào vô. Đám này chỉ là bọn rửa tiền cho bọn nào thì chắc mấy bác chả lạ.
Cơ bản là bác Vượng đang phải bù lỗ cho VinPro và đó là chuyện bình thường, nên nhớ đây đang là giai đoạn đầu tư phát triển mạng lưới kênh phân phối, khi mà VinPro phủ sóng khắp nơi rồi thì đó mới là lúc bác Vượng cất vó thu tiền. Ai làm hệ thống bán lẻ cũng đều phải trải qua quá trình đó hết chứ riêng gì Vingroup.
Ra đc cái iPhone ông Steve Job thai nghén cả bao nhiêu năm, với phần hồn iOS đã gần như có sẵn.
Thú thực làm cái ô tô mà các ông đòi 2 năm từ con số 0 thì nó cứ ảo tưởng thế nào ấy. Chuyển giao công nghệ lắp ráp 2 năm nghe còn có lí.
Chưa kể công nghiệp phụ trợ VN là con số 0 to đùng. Có vẻ là Vinfast là Dongfeng gắn logo V.
iPhone khi ra mắt là sp cách mạng thay đổi cả thị trường di động, là 1 thứ hoàn toàn mới thì thời gian R&D lâu là chuyện bình thường, Vingroup làm xe hơi mọi thứ có sẵn hết, vung tiền ra là có thì đương nhiên là nhanh thôi.

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
25/5/11
921
610
93
Toàn anh hùng may tính, thôi chỉ biết hô hào ủng hộ, mong muốn thành công của VIN
Toàn suy nghĩ tiêu cực, hỏi các ông Nhật, Hàn xuất phát là gì, nghèo nhất Châu Á thế mà sau 40 năm hiện họ là ai????????????????????

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Rẻ cỡ Mer thà e mua BMW chứ không có chơi hàng TQ :D Bao nhiêu doanh nghiệp ăn cho lắm mấy chục năm tại VN khui ra 1 cái thứ gì cũng toàn đồ tàu loại 3, chứ phải như nó tàu loại 1 thì chả ai ý kiến gì rồi :D
Vin họ nói không với TQ và Hàn đó bác, họ có tiền mà

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Trung quốc họ thường làm thứ rẻ mà tốt. Dễ tiếp cận, dễ trải nghiệm. Mới mà lại đắt nữa thì ít ng dám xuống tiền.
sai lầm, TQ họ thường lấy tiêu chí : nhanh - nhiều - rẻ mà thôi, chứ không có đoạn sau "rẻ mà tốt" ! họ tự hào là " công xưởng thế giới" vì thế nên ...

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Nhiều bác có vẻ tiêu cực nhỉ. Thứ các bác nói (là "sân sau...") chưa chắc đã đúng, vì cũng là nghe trên mấy trang thông tin youtube linh tinh.
Mà các bác k nói ra thì cũng có sao đâu nhỉ, hay là nói để thể hiện mình cái gì cũng biết.
Đến khi Vin nó ra sản phẩm phù hợp và thành công thì lúc đấy lại ngang tát vào mồm mình à

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Nhiều bác có vẻ tiêu cực nhỉ. Thứ các bác nói (là "sân sau...") chưa chắc đã đúng, vì cũng là nghe trên mấy trang thông tin youtube linh tinh.
Mà các bác k nói ra thì cũng có sao đâu nhỉ, hay là nói để thể hiện mình cái gì cũng biết.
Đến khi Vin nó ra sản phẩm phù hợp và thành công thì lúc đấy lại ngang tát vào mồm mình à
Kệ mẹ nó có thành công hay ko. Xe em mua chở gia đình. Em ưu tiên các thương hiệu lâu năm. Vậy thôi

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Bác đã dc nghe cuộc nói chuyện của bác Vượng với các ae Viettel chưa. Nếu có thì em nghĩ bác không viết mấy dòng như trên đâu. Nếu chưa thì bác thử tìm và nghe đi.