Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
Sao hàng chưa có mà phán vội vàng thế Bác? người ta làm kinh doanh người ta cũng cân đong đo đếm và biết mình là ai chứ? Việt Nam xe nhập giá phải chăng thiếu gì. Ko lẽ người ta làm con xe của Việt Nam mà bán giá cao hơn xe nhập? Ma mua à?
uh cứ để thời gian trả lời. Đã có một ví dụ điển hình là Bphone.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
18/5/16
219
263
63
42
bác đi khuyên tỉ phú, lo bò trắng răng quá bác ơi, xin cấp lô đất 350ha làm cái nhà máy bình phong thôi, làm vài mẫu xe ra với số lượng ít bảo là thăm dò thị trường, xong báo lỗ, chuyển dự án 350ha thành chung cư hay khu biệt thự cao cấp hết rồi xẻ thịt, anh Vượng chỉ có thế thôi, hahahaa
Bác ăn gì em cúng, ngồi ngay ngắn cho em vái bác một lạy... Kế của bác đúng là xuất quỷ nhập thần. Đề nghị bác Vượng tuyển bác về làm quân sư nhanh và ngay...:p:p:p:p

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Ảnh bỏ tiền thuê bọn nc ngoài thiết kế cái xe.
Ảnh bỏ tiền thuê bọn nc ngoài gia công từng chi tiết máy móc, khung sườn....tất tần tật.
Rồi ảnh đem về nhà máy VN ráp lại thành 1 cái xe mang tên ảnh.
Xong ảnh đem 1 chiếc cho cục đăng kiểm VN test theo tiêu chuẩn VN.
Rồi thuê đội ngũ marketing, bỏ tiền thuê hàng trăm dư luận viên vào các trang OS, OF và face.... nâng bi xe ảnh. Rồi bỏ tiên bao các Mod OS ăn chơi gái gú để sau này thấy mem nào nói xấu xe ảnh là ban nít ngay lập tức.
Cuối cùng là mang con ô tô tên việt, xác liên hợp quốc, chất lượng theo tiêu chuẩn VN bán giá rất VN cho người tiêu dùng VN.
Mềnh thề sẽ mua 1 chiếc xe ảnh chạy thử nếu lúc đó mềnh trúng giải đặc biệt vietlott

Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Em thấy thì ngon còn thế nào thì để ra hẵng tính.
Chúc VINFAST thành công để em có cái để khoe với bạn bè quốc tế!!! cheer!

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
8/8/16
24
15
3
- Anh Vượng làm xe giá rẻ thì còn có cơ hội cạnh tranh được với anh Hải và anh Công..
- Nếu là xe cao cấp, ca này khó. Cạnh tranh với thánh Toy đã nhọc rồi chứ đừng nói tới Bim, Mer...
- Các bác ở đây có ai dám bỏ ra vài tý làm chuột bạch cho bác Vượng ko??
- Đừng đi vào vết xe đổ của anh Quảng nhé bác Vượng.... Cao cấp khó sơi lắm... Anh Quảng ra B2 hạ xuống cận cao cấp mà còn sấp mặt... Dân ta còn nghèo có ai dám bỏ ra 10tr để làm chuột bạch cho anh Quảng đâu, đừng nói đến tiền tỉ....
bác giống ý của em. người việt chưa mua xe đã nghĩ bán lại ko mất giá thì được mấy người dám bỏ ra trên tỷ mua cái xe còn mới toanh. trong khi đó tầm tỷ có rất nhiều lựa chọn mà thương hiệu đã được khẳng định

• Like
Reactions: CuBiMi and TigerCar
Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Trung quốc họ thường làm thứ rẻ mà tốt. Dễ tiếp cận, dễ trải nghiệm. Mới mà lại đắt nữa thì ít ng dám xuống tiền.

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
8/8/16
24
15
3
từ trước đến nay tất cả sản phẩm của tập đoàn vin group đều định hình là sản phẩm cao cấp. nên em nghĩ xe oto của họ cũng thuộc phân khúc cao cấp

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Chúc anh Vượng thành công với xe hơi thượng hiệu Việt. Có nhiều ý kiến phản đối, nhưng thực chất càng phản đối, Vinfast càng có cơ hội thành công, đó là Marketing, là hiệu ứng đám đông.

Suy cho cùng, làm những gì mọi người cho là không thể thì cơ hội thành công mới cao. Nếu không phải như vậy thì làm sao iPhone quật ngã được cả Nokia lẫn Blackberry.

Tiến lên Việt Nam!!!

• Like
Reactions: nguyenngocmnl
Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
bác đi khuyên tỉ phú, lo bò trắng răng quá bác ơi, xin cấp lô đất 350ha làm cái nhà máy bình phong thôi, làm vài mẫu xe ra với số lượng ít bảo là thăm dò thị trường, xong báo lỗ, chuyển dự án 350ha thành chung cư hay khu biệt thự cao cấp hết rồi xẻ thịt, anh Vượng chỉ có thế thôi, hahahaa
Bạn đa nghi rồi. Với tầm ảnh hưởng của Vingroup thì lấy vài trăm ha đất không cần phải bài binh bố trận nhé.

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng D
28/6/13
1.019
1.256
113
HCM
Nếu hợp tác với Nhật, Hàn để làm xe bình dân thì khả năng thành công cao hơn nhỉ. Thôi đợi tiếp coi sao.

• Like
Reactions: BA3 and CuBiMi