Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Rõ ràng, ko có thằng nào khùng mà bảo tôi bỏ mẫu các a tự lo cả. vài năm sau để rồi xem, không mang lại lợi nhuận chả mấy người làm đâu bác ah. rồi sau này khan phụ tùng, mấy ông garage ôm hàng tăng giá thì lại bảo phụ tùng chung với Bim nên nó mắc.
- Cụ thể luôn, e kinh doanh mảng linh phụ kiện điện thoại bây giờ dân người ta chửi Vinsmart đầy ra kìa, mua cái điện thoại hư màn, thay pin kiếm mòn con mắt. ngay cả cái ốp lưng giờ kiếm cũng hơi bị khó luôn đấy
- Ủng hộ hàng Việt nhưng mấy a làm theo kiểu mì ăn liền như này dân chúng tôi phải như thế nào đây. Mua xe cả tỷ chứ ít đâu. Năm 2019 e mua con Santa Fe thằng bạn bảo sao ko lấy Vin, 1 năm sau nó lấy con Vin khen lấy khen để. ok đợi 5 năm nữa xem nhé, lúc đấy thằng nào hơn thằng nào nhé
Mình không lầm thì các chô. BH Vinsmart đóng cửa hết rồi

• Like
Reactions: Qvalentino
Tập Lái
24/8/19
30
16
3
35
Nếu như bác ở xứ ngoài thí dụ .... 30K$ như nhau bác chọn hiệu VF hay tệ lắm là VW( hiệu xe bình dân của đức) Còn ở VN thì em không bàn vì sẽ có nhiều bạn OS chém em vì lý do yêu nước, Vn vô địch, .. em sống cho em đóng thuế cũng em ...

Em cũng muốn làm công dân hạng 2 thậm chí hạng 3 (vì chúng giúp đở nhiều hơn), nhưng chúng đè đầu em đập thuế với công dân hạng 1 ... ôi chà, công dân hạng 2 khó thật nhỉ :):):)
Tất cả đều phải có những sự hi sinh, thử nghĩ sau thành công của Hyndai kia ngày nay thì dân Hq đã phải mua bao nhiêu xe kém chất lượng từ 2 hãng này, thời gian đầu?

Mỗi người có niềm tin và lý tưởng khác nhau, ai chả biết so về danh tiếng thì VF kém các hãng khác bao xa. Đừng nghĩ bản thân mình giỏi hơn những ng mua xe VF.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Tất cả đều phải có những sự hi sinh, thử nghĩ sau thành công của Hyndai kia ngày nay thì dân Hq đã phải mua bao nhiêu xe kém chất lượng từ 2 hãng này, thời gian đầu?

Mỗi người có niềm tin và lý tưởng khác nhau, ai chả biết so về danh tiếng thì VF kém các hãng khác bao xa. Đừng nghĩ bản thân mình giỏi hơn những ng mua xe VF.
Thứ nhất hy sinh thì cần có thời gian, vừa rồi VF lux đã khai tử dòng lux sau 2 năm ra mắt, vậy thử hỏi hy sinh, chịu đựng gì ở thời gian đầu khi có 2 năm . Chưa nói đến vụ Vinpol đã nhận chìm xuồng
Tôi có bao giờ nói tôi giàu, hiểu biết hơn những người khôn, mua VF đâu ? Tôi vẩn chấp nhận vì nghèo và ngu dốt cho nên vẩn chọn xe có thương hiệu lâu đời và dỉ nhiên là xe Đức cho chắc ăn ... Bác viết quá đúng rồi

À bác có bàn thì bàn về kỹ thuật, còn chỉ trích cá nhân thì em thú thật không trả lời nha ....

Chưa nói và bàn đến chuyện Cop26 với G7 về biến đổi môi trường, nếu VN mình ký kết thì ôm thêm một đống ..viện trợ chăng ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Mình không lầm thì các chô. BH Vinsmart đóng cửa hết rồi
bỏ con giữa chợ rồi bạn ơi. đánh vào phân khúc giá rẻ, mà giá rẻ là người có thu nhập thấp. mua cái điện thoại 3-4tr giờ hư không có linh kiện thay, ốp lưng kiếm ko ra vì bỏ mẫu rồi đâu ai sản xuất ốp lưng nữa. giờ họ phải bỏ tiền ra mua điện thoại mới. kêu trời à???

• Like
Reactions: TAK40 and Osin
Hạng D
25/10/20
1.545
14.808
98
56
Thứ nhất hy sinh thì cần có thời gian, vừa rồi VF lux đã khai tử dòng lux sau 2 năm ra mắt, vậy thử hỏi hy sinh, chịu đựng gì ở thời gian đầu khi có 2 năm . Chưa nói đến vụ Vinpol đã nhận chìm xuồng
Tôi có bao giờ nói tôi giàu, hiểu biết hơn những người khôn, mua VF đâu ? Tôi vẩn chấp nhận vì nghèo và ngu dốt cho nên vẩn chọn xe có thương hiệu lâu đời và dỉ nhiên là xe Đức cho chắc ăn ... Bác viết quá đúng rồi

À bác có bàn thì bàn về kỹ thuật, còn chỉ trích cá nhân thì em thú thật không trả lời nha ....

Chưa nói và bàn đến chuyện Cop26 với G7 về biến đổi môi trường, nếu VN mình ký kết thì ôm thêm một đống ..viện trợ chăng ?
trả lời vậy có thủ áo kevlar chưa bác?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
trả lời vậy có thủ áo kevlar chưa bác?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Em đang đợi vinpol đến để còng tay vì nói xấu hãng xe đây
Như bác tủn cali .... xuân nay em không về :):):) vì vinpol

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Rõ ràng, ko có thằng nào khùng mà bảo tôi bỏ mẫu các a tự lo cả. vài năm sau để rồi xem, không mang lại lợi nhuận chả mấy người làm đâu bác ah. rồi sau này khan phụ tùng, mấy ông garage ôm hàng tăng giá thì lại bảo phụ tùng chung với Bim nên nó mắc.
- Cụ thể luôn, e kinh doanh mảng linh phụ kiện điện thoại bây giờ dân người ta chửi Vinsmart đầy ra kìa, mua cái điện thoại hư màn, thay pin kiếm mòn con mắt. ngay cả cái ốp lưng giờ kiếm cũng hơi bị khó luôn đấy
- Ủng hộ hàng Việt nhưng mấy a làm theo kiểu mì ăn liền như này dân chúng tôi phải như thế nào đây. Mua xe cả tỷ chứ ít đâu. Năm 2019 e mua con Santa Fe thằng bạn bảo sao ko lấy Vin, 1 năm sau nó lấy con Vin khen lấy khen để. ok đợi 5 năm nữa xem nhé, lúc đấy thằng nào hơn thằng nào nhé
Xin đưa ra góc nhìn cá nhân:
1- Đt nó khác xa với Xe hơi nên so sánh như Mứt với Sô cô la là ko hợp lý
2- Ủng hộ ko có nghĩa là mua, đt tôi mua theo nhu cầu của bản thân nên tôi đã chọn con Sam S21 vì nó sx ở VN - rồi tôi làm mất nó nên tiếc tiền đành mua con Xiaomi giá bằng 1/3 vì tập đoàn tui đang làm là chuỗi cung ứng linh kiện cho họ --> Nhu cầu và hoàn cảnh đưa tôi đến những quyết định ấy, và nó dây mơ rễ má với đất nước tôi dân tộc tôi
3- Khi nào bạn bác bán con Vin thì hãy tính hoặc 5 năm sau hãy tính vì future is mystery

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
2- Ủng hộ ko có nghĩa là mua, đt tôi mua theo nhu cầu của bản thân nên tôi đã chọn con Sam S21 vì nó sx ở VN - rồi tôi làm mất nó nên tiếc tiền đành mua con Xiaomi giá bằng 1/3 vì tập đoàn tui đang làm là chuỗi cung ứng linh kiện cho họ --> Nhu cầu và hoàn cảnh đưa tôi đến những quyết định ấy, và nó dây mơ rễ má với đất nước tôi dân tộc tôi
3- Khi nào bạn bác bán con Vin thì hãy tính hoặc 5 năm sau hãy tính vì future is mystery
Bác kia đâu chỉ có so sánh đt với oto đâu bác, chủ yếu con vinsmart của vin và cái kết của nó thì ai cũng biết rồi, thứ đáng nói ở đây là tinh thần đem con bỏ chợ.
Bác kia toan tính cũng hợp lý mà, Future is mystery nhưng người có trách nhiệm nên suy tính trước tương lai, ai cũng có 'lộ trình', Vin xăng tính được 3 năm, nhà nước tính dự kiến 50 năm, ngay cả đi phỏng vấn cũng hỏi dự kiến tương lai.
Vậy nên thay vì chỉ suy nghĩ tối nay ăn gì, thì mình cũng nên nghĩ tới bao lâu được 1 tỷ gói mè, đánh con lô nào mau giàu.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Vấn đề ko phải là tiền mà là thái độ sau bán hàng kiểu đem con bỏ chợ khi bài học xe máy và điện thoại đang sờ sờ ra đó. Xiaomi là tập đoàn quốc tế điện thoại của họ bán khắp thế giới đã được kiểm chứng trong khi Vin chỉ bán ở việt nam lào tèo được bao nhiêu xe đâu.