Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
690 tr chưa thuê pin với nhân Km hàng tháng lố ra tiền mà ta . tính giá cục pin vô rẻ hơn tí thôi . với lại mua cái xe xong phải kí hợp dồng thuê pin .
- mai mốt nó tập doàn lớn cơ bảo kê to .coi chừng buồn nó hủy hợp dồng .hoac tăng giá đơn phương không cần đàm phán, làm được gi tao nè
- nước ngoài nguoi ta có 2 3 xe nhà .mua thêm chiếc xe điện đi làm .đi tuyến cố định . VN mua có 1 chiếc lỡ hứng đi U minh Cà Mau .đi rừng rú tây nguyên . phải làm sao . mổi lần đi là lo tính điện à . rồi nắng miền nam nóng như điên . mở máy lạnh tí sợ kẹt xe hết pin nằm đường
- Nếu nhà tui có 2 chiếc xe .chiếc thứ 2 tui sẽ mua xe diện . vì mục đính sống xanh .chứ xe điện hiện nay chưa bao giờ rẻ hơn xe xăng về tổng chi phí . mà hệ thống trạm sạc thì mông lung quá . ko tin được . bắng chứng là xe máy điện, hứa cho đã gio có thấy trạm nào đâu . rồi hứa mổi trạm Vinmart cơ chổ sạc .xon bán mịa cho Masan . coi như xong
Em nghĩ bác vội quá, giờ chưa có xe điện phổ thông nào bán ở Việt Nam nên chẳng có gì mà so sánh. Thế thì làm sao mà bác biết chi phí xe điện đắt hơn xe xăng.
Chủ thread cũng gấu vì mấy con xe chẳng ăn nhập gì với nhau cũng so sánh. Giờ anh em nhảy vào bàn luận chỉ tốn tài nguyên của forums.
Em đề nghị là đợi mấy cái xe này chạy đã, rồi có người review, rồi vài năm sau thống kê thử thì mới biết là ngon hay không. Nguyên tắc kinh tế là rủi ro cao thì lợi nhuận lớn, vậy ai làm chuột bạch thì cho em xin cái review nha. Nhà em không đi đâu xa nên chắc e35 là thoải mái rồi, em thích cảm giác được về nhà khi mưa ngập, không mùi xăng dầu và bảo trì ít, còn điện đóm thì em cân bằng năng lượng mặt trời được.

Hạng B2
14/2/15
428
676
93
Xe oto không biết thế nào. Nhưng em khẳng định chất lượng bảo hành, bảo dưỡng xe máy điện của Vinfast là cực kỳ kém.
Cả đống xe và chỉ có 1 thằng khù khờ nó mò thôi. Không thấy ai giám sát chất lượng công việc. Bảo dưỡng 10k km mất từ lúc gọi đt đặt trước đến giờ là gần 2 tiếng mà nó chưa xong. Nhà em cách Vin Thuận Nhân CH có 5 km
coi chừng VIN nó tố cáo đó:cool:

• Wow
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Nếu so về ngoại hình thì ôi thôi. Con xe điện xấu nhất mình từng thấy, xe điện mà nhìn chả tương tai chỗ nào. Không biết có nhái theo con xe của ai ko :D
Ko nhái nó mới xấu bác:)) nhái nó tìm cái đẹp làm theo roi

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Em nghĩ bác vội quá, giờ chưa có xe điện phổ thông nào bán ở Việt Nam nên chẳng có gì mà so sánh. Thế thì làm sao mà bác biết chi phí xe điện đắt hơn xe xăng.
Chủ thread cũng gấu vì mấy con xe chẳng ăn nhập gì với nhau cũng so sánh. Giờ anh em nhảy vào bàn luận chỉ tốn tài nguyên của forums.
Em đề nghị là đợi mấy cái xe này chạy đã, rồi có người review, rồi vài năm sau thống kê thử thì mới biết là ngon hay không. Nguyên tắc kinh tế là rủi ro cao thì lợi nhuận lớn, vậy ai làm chuột bạch thì cho em xin cái review nha. Nhà em không đi đâu xa nên chắc e35 là thoải mái rồi, em thích cảm giác được về nhà khi mưa ngập, không mùi xăng dầu và bảo trì ít, còn điện đóm thì em cân bằng năng lượng mặt trời được.
Dzậy là có chuột bạch thứ 25001 gùi....cố lên

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
690 tr chưa thuê pin với nhân Km hàng tháng lố ra tiền mà ta . tính giá cục pin vô rẻ hơn tí thôi . với lại mua cái xe xong phải kí hợp dồng thuê pin .
- mai mốt nó tập doàn lớn cơ bảo kê to .coi chừng buồn nó hủy hợp dồng .hoac tăng giá đơn phương không cần đàm phán, làm được gi tao nè
- nước ngoài nguoi ta có 2 3 xe nhà .mua thêm chiếc xe điện đi làm .đi tuyến cố định . VN mua có 1 chiếc lỡ hứng đi U minh Cà Mau .đi rừng rú tây nguyên . phải làm sao . mổi lần đi là lo tính điện à . rồi nắng miền nam nóng như điên . mở máy lạnh tí sợ kẹt xe hết pin nằm đường
- Nếu nhà tui có 2 chiếc xe .chiếc thứ 2 tui sẽ mua xe diện . vì mục đính sống xanh .chứ xe điện hiện nay chưa bao giờ rẻ hơn xe xăng về tổng chi phí . mà hệ thống trạm sạc thì mông lung quá . ko tin được . bắng chứng là xe máy điện, hứa cho đã gio có thấy trạm nào đâu . rồi hứa mổi trạm Vinmart cơ chổ sạc .xon bán mịa cho Masan . coi như xong
Đúng rồi bát, nhà nào giàu mới mua xe thứ 2 là xe điện, mua xe đầu tiên mà mua xe điện chắc chỉ có dân chơi dư tiền.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Dzậy là có chuột bạch thứ 25001 gùi....cố lên
À em thì không phải chuột bạch, em là dân trong nghề. Em mua Klara A1 ngay từ khi chưa có xe, với thông tin bạn bè thì nhân sự đội làm IT nghỉ liên tục nên em đoán Vinfast không thể làm tính năng thông minh nên mua xe coi như chỉ là xe điện thường. Xe chạy hơn 11000km mới tốn 1 lần vá lốp, chung cư cho sạc free luôn, rất hài lòng với khả năng lội nước và bền bỉ. Với ô tô cũng vậy, em chỉ cần có thông tin cụ thể về động cơ, pin, giảm sóc, hệ thống lái là có thể xuống tiền.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
19/3/17
1.362
3.990
113
Mình cũng nghĩ những người mua xe giờ khả năng 2-3 năm sau sẽ có lời cao.

• Like
Reactions: TamQuy