Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Em nghĩ ở mảng điện thoại Vin đầu tư ít nên mạnh dạn bỏ nếu ko có lãi nhưng xe hơi thì đầu tư quá khủng nên chắc Vin phải chơi tới cùng, đa phần người có tí tiền bỏ ra mua con xe mà ko biết dịch vụ sau bán hàng ko tốt hay tương lai con xe mình có còn bán hay ko thì cũng phải suy nghĩ.
Có thể bỏ qua yếu tố giá thành, và kỹ thuật ngay cả thương hiệu thì đây chính là điều mà các quốc gia tây âu còn chưa làm nổi ở bên bắc mỹ. (renault/peugeot/citroen/Fiat/Opel/Lancia ...)

Vậy nếu như bạn cùng 1 giá tiền mà một bên có thương hiệu thế giới và bên không thì bạn chọn gì?

Channel của Pháp hay của TQ , nước mắm của VN hay của Mỹ làm :):):), câu hỏi nầy chắc chắn cũng là câu trả lời cho các bạn. Cám ơn bạn đã chia sẽ ...đó là điểm quang trọng mà em để ý

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
À mà sao không có thông tin xe VF e34 tốc độ tối đa bao nhiêu? Lên cao tốc 120km/h không biết kéo được bao lâu?

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Em nghĩ ở mảng điện thoại Vin đầu tư ít nên mạnh dạn bỏ nếu ko có lãi nhưng xe hơi thì đầu tư quá khủng nên chắc Vin phải chơi tới cùng, đa phần người có tí tiền bỏ ra mua con xe mà ko biết dịch vụ sau bán hàng ko tốt hay tương lai con xe mình có còn bán hay ko thì cũng phải suy nghĩ.
Vấn đề là VF là thương hiệu quá mới cho người nước ngoài, Thứ nửa là trên những thị trường khắt nghiệt nhất là EU, sau đó là bắc mỹ, Ở đây không ai mua xe điện ... để chạy đường trường được, khoảng cách, giửa các thành phố, không giống như VN, Quang trọng là bao nhiêu cây số cho mỗi lần sạc. Đó là xu hướng mà các xe điện hơi nhức đầu .

Chưa tính là các quốc gia EU có rất nhiều mẫu mã về xe điện, đủ loại đủ hiệu. thì thị trường EU không khả thi lắm (vì sẽ có cạnh tranh khốc liệt) so với thị trường bắc mỹ, Ở đây em chưa nói đến xe của ... TQ, vì dầu sao made in china ... họ còn biết còn có nhiều quốc gìa, hay những thằng tây mũi lỏ hỏi VN là xứ nào, ở đâu trên địa cầu thì nó phải bật gu gờ ra xem...

Nếu làm bình thường trong khoảng cây số cho phép thì có thể sáng đến công ty, sạc tại công ty, chiều về sạc nhà. Còn dùng nó mà đi đường trường thì ôi thôi, em không dám nghĩ, nếu nó chạy xuyên bang ...nằm giửa cao tốc thì có nước khóc ròng.

Nếu có mua thì em chọn là phương án đi làm trong vòng trên dưới 300 kms, còn đi chơi xa thì không khả thi, em vẩn chọn xe đốt trong tạm thời

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Anh em nào có con lớn đi du học mà nó hăm he đưa dâu hay rể bên bễn về nhà thì sẽ hiểu cảm giác mua em VFe34 : Khg có 1 cái gì rõ ràng.
Vì tương lai con em chúng ta, hay vì sự phát triển đất nước (lên gân 1 tý :) ), mà ta liều mạng mua xe. Đóng cọc từ tháng 3 đến nay tháng 10 chưa thấy xe, chỉ thấy hình, câu view ghê chưa !
Mình lấy xe sẽ đánh giá tới bến cho ae nghe chơi hehe.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
10/4/20
343
275
63
24
Mua cái xe mà phải trả tiền thuê pin hàng tháng, kiểu như trả góp đóng đều đều. Tính toán thiệt hơn thì khả năng tổng chi phí bỏ ra cao hơn 2 anh em xứ Hàn khá cao
Thế thím nghĩ giá chiếc kí à và hý ún đài tầmcbao nhiêu? Vài trăm triệu chắc so 1 thằng chưa đến 700 củ với thằng giá vài tỷ rồi chê thằng vài trăm trẹo ‍

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Chính xác đó bác, xe điện chỉ nên là chiếc xe thứ 2. Kinh nghiệm em rút ra từ việc mua xe máy điện rồi bán xe xăng đi. Cuối cùng lại phải mua lại thêm chiếc xe xăng. Hị nói đi xa ghé trạm sạc, uh nhưng có chỗ để sạc không là 1 vấn đề, rồi có cupa điện, bảo trì gì không? Chưa kể, xe chạy 1 quãng dài, đến mà cắm sạc nhanh liền thì cháy xe là chuyện gần như đương nhiên ( trong hướng dẫn cũng ghi rõ), mà không hãng nào bảo hành cháy xe nha. Còn đợi nguội mới sạc thì...
Ủa, có hả bác ??? Em hết pin tới chỗ sạc mừng chết pà ... lẽ không cho em sạc liền ??? Chờ nguội hả @_@ o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O

• Like
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác đã khẳng định Vinfast không có bất kỳ một ưu thế nào để cạnh tranh ở Mỹ thì bác còn hỏi em làm gì nữa. Còn tương lai thế nào thì đợi thôi chứ ai biết được giờ. Bác nào giỏi đoán tương lai thì đoán giúp em cổ phiếu trong 1 năm tới tăng được nhiêu để anh em kiếm tí sữa nuôi con nào. Còn Vinfast sẽ thế nào thì bác đợi em 5 năm, em sẽ vào đây tổng kết thông tin cho bác, em có nói trên là nếu họ không phá sản thì sẽ bán xe ở Mỹ đấy.

Em chưa thấy ai đàng hoàng mà phải giấu tài khoản linkedin cả, đơn giản vì trên đó mọi người làm chung biết nhau và xác nhận công việc của nhau tạo nên một môi trường chuyên nghiệp, chứ không phải kiểu forums không có định danh, thích chém sao thì chém.

Hơ hơ giờ em mới biết cái linkedin to vậy á....
Giờ tin cái người ta ghi trên linkedin chắc chết hết :))))))))
Sếp em CTO 1 công to vật, lương chắc cũng tính bằng $$$$ trở lên làm gì có linkedin
Sếp Global về IT của cty em, budget IT hàng năm chắc trên nửa tỷ USD (chỉ cho cty mẹ thôi) cũng chả có linked in gì hết....

VIN được cái dám làm & có hậu thuẫn chứ về thực lực em nghĩ còn thua xa mấy hãng Tàu lắm :))))) ! Người Hoa nhìn xa trông rộng & chịu đầu tư nền tảng hơn dân Việt Mình thích hớt váng "đi tắt đón dầu"

• Like
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ủa, có hả bác ??? Em hết pin tới chỗ sạc mừng chết pà ... lẽ không cho em sạc liền ??? Chờ nguội hả @_@ o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
Pin chạy đang nóng, sạc ngay cường độ cao ( vì pin sắp cạn) sẽ cực kỳ hại pin và khả năng cháy nổ cao hơn rất nhiều. Điều này có ghi trong sách HDSD

• Like
Reactions: HarveyTran and Osin
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Hơ hơ giờ em mới biết cái linkedin to vậy á....
Giờ tin cái người ta ghi trên linkedin chắc chết hết :))))))))
Sếp em CTO 1 công to vật, lương chắc cũng tính bằng $$$$ trở lên làm gì có linkedin
Sếp Global về IT của cty em, budget IT hàng năm chắc trên nửa tỷ USD (chỉ cho cty mẹ thôi) cũng chả có linked in gì hết....

VIN được cái dám làm & có hậu thuẫn chứ về thực lực em nghĩ còn thua xa mấy hãng Tàu lắm :))))) ! Người Hoa nhìn xa trông rộng & chịu đầu tư nền tảng hơn dân Việt Mình thích hớt váng "đi tắt đón dầu"
Bạn cho mình xin tên công ty đi bạn. Nói không không thì nói kiểu gì mà chẳng được.

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Bạn cho mình xin tên công ty đi bạn. Nói không không thì nói kiểu gì mà chẳng được.
Bạn cần tờ khai gia đình không vậy ? tiện thể cho luôn số liệu ngân hàng, kê khai bất động sản.

Đây là kênh XH để trao đổi, đâu có cần làm Police như VF vậy :):):):). Bạn đã học đúng y như VF

Còn bạn muốn thật sự làm ăn riêng, thì nhắn tin vào inbox, và 2 người trao đổi, lấy hẹn...Không có ai vạch áo cho người xem lưng đâu. Họ thích thì họ trao đổi với bạn, họ không thích thì họ có quyền.

Chỉnh sửa cuối: