Tập Lái
4/12/21
19
24
3
29
Chào các bạn, mình đang là cư dân Vinhomes smart city ở Hà Nội. Dân ở đây đang kêu như vạc về chất lượng cách âm căn hộ và chỗ để xe.
Hôm nay nay đọc thông tin thấy Vinhomes Grand Park trong Sài Gòn cùng 1 phân khúc 1 màu sơn ( khu saphire ) nhưng các tòa ở Grand Park có tận 2 tầng hầm lận, trong khi anh em ngoài này chỉ có 1 hầm, phải đi để xe cách đó 1 Km, nghĩ mà cay hồi mua Sale ko nói năng gì vụ 1 hầm mà chỉ nói "có thêm nhà để xe 10 tầng cho cư dân". Chất lượng xây dựng thì yếu kém, nhiều nhà nứt tường ở tấm Acotec, cách âm dở ẹc, giá thì đắt chứ ko rẻ ( từ 40tr/1m2 ) =)) anh em đang ở Grand Park cho xin ý kiến về chất lượng xây dựng và cách âm trong đó nhé, cảm thấy bị phân biệt đối xử quá.

Hạng B1
3/9/11
99
133
33
View attachment 2614094
Nước ngoài đó ra sao?

Khổ cho bác này, có cái ảnh từ hồi nào mang đi khắp nơi. Cập nhật cho bác biết, lúc đầu ban QL lấy mẫu gửi đi xét nghiệm, kết quả ok dân ko tin. Sau đó tự lấy mẫu mang đi xét nghiệm giờ ok hết rồi bác nhé.

Dân ở đâu mà đã bỏ tiền ra rồi lại để bị ảnh hưởng đến sức khoẻ của họ thì họ chả hiền đâu nhé.

Nói ra cái này, chắc bác lại buồn bã mất ăn mất ngủ vì nó không được như ý bác mất. Rõ tội.

• Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
4/12/21
19
24
3
29
Khổ cho bác này, có cái ảnh từ hồi nào mang đi khắp nơi. Cập nhật cho bác biết, lúc đầu ban QL lấy mẫu gửi đi xét nghiệm, kết quả ok dân ko tin. Sau đó tự lấy mẫu mang đi xét nghiệm giờ ok hết rồi bác nhé.

Dân ở đâu mà đã bỏ tiền ra rồi lại để bị ảnh hưởng đến sức khoẻ của họ thì họ chả hiền đâu nhé.

Nói ra cái này, chắc bác lại buồn bã mất ăn mất ngủ vì nó không được như ý bác mất. Rõ tội.
vậy là ổn rồi. toà chung cư lại đc tận 2 hầm để xe. các bác hạnh phúc hơn ngoài Hà Nội rồi. ngoài này căn Masteri 60tr 1m2 mới có 2 tầng hầm.

Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
vậy là ổn rồi. toà chung cư lại đc tận 2 hầm để xe. các bác hạnh phúc hơn ngoài Hà Nội rồi. ngoài này căn Masteri 60tr 1m2 mới có 2 tầng hầm.
- Có tham quan thử cái Smart này, cũng không phải quá xa gần sân Mỹ Đình , hoàn thiện cũng ok, có nội thất chén dĩa full đang chào giá mình 2.8t/ căn 63m2; vào xem tưởng nghe lộn, k hiểu sao chung cư này được mà sao rẻ quá, giá thấp hơn mấy chung cư trung bình vùng rìa Gò Vấp q12 mà mấy cái đó có khuôn viên, chổ xe hơi gì đâu; trong khi đất phía dưới thì mắc lè, không hiểu nổi

• Haha
Reactions: 4 wheels 2 years
Tập Lái
4/12/21
19
24
3
29
- Có tham quan thử cái Smart này, cũng không phải quá xa gần sân Mỹ Đình , hoàn thiện cũng ok, có nội thất chén dĩa full đang chào giá mình 2.8t/ căn 63m2; vào xem tưởng nghe lộn, k hiểu sao chung cư này được mà sao rẻ quá, giá thấp hơn mấy chung cư trung bình vùng rìa Gò Vấp q12 mà mấy cái đó có khuôn viên, chổ xe hơi gì đâu; trong khi đất phía dưới thì mắc lè, không hiểu nổi
Hà Nội rẻ hơn Sài Gòn, nhưng lương thu nhập cũng thấp hơn. smart city mà so với mấy chung cư cùng phân khúc, vị trí thì thua xa về chất lượng và chỗ để xe. vì mấy cái công viên em mới quyết định mua cho con cái chơi bời, lúc vào ở thì thấy chất lượng cách âm siêu tệ. 2ty8 bác kêu rẻ, nhà em 63m2 em bán 2ty7 view siêu đẹp, hướng đông nam, tầng trung bác mua ko :))