Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Re:Vios bị nạn, 1 em tử vong.. và airbag vẫn khung ...

phamhavn nói:
Có khi lực mạnh quá nên túi khí bị thủng! Bọn vô trách nhiệm.mk

Nó hem có vô trách nhiệm đâu, khi có sự cố hãng nó trả lời nhiệt tình lắm.
Chừng nào bác viết thư complaint mà nó im luôn thì hãy nói nó vô trách nhiệm.

Hạng B2
6/9/06
206
37
28

Em thắc mắc vì sao Việt Nam không có những trung tâm thử nghiệm an toàn như nước ngoài các bác nhỉ.
Chắc là mơ ước thôi

Hạng B2
9/5/07
221
1
0

Em còn nhớ coi trong 1 video clip trong vnexpress.net có 1 bà già đi wa đường và 1 thanh niên chạy chiếc Mer nhường cho bả đi wa, nhưng bả đi chậm wa và chàng thanh niên bấm còi ..bà già chẳng nói năng chỉ lấy cái handbag đập lên nắp capo và thế là airbag đập thẳng vô mặt chàng trai kia ...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Xin chia buồn cùng bác , bác phóng đi đâu mà gấp gáp đến lông lỗi lày . Biển số 52F xe còn quá mới . Theo chổ em hiểu thì các xe đời mới sau này thì phải có cài dây TK mới nổ . Đây mới chính là hành động " nhân bản" vì khg cài dây , khi có tai nạn , có thể chính cái TK lại là kẻ sát nhân .
......
Chủ đề này đã quá dài mà chẳng biết kết cục sao , tuy nhiên bản thân người cầm lái , em vẫn mong rằng ý thức an toàn là chính . TK thật ra nó cũng chỉ làm việc như 1 cái máy đã lập trình . Chuyện xác suất khg bung do lỗi KT hay do vị trí tung chưa thật sự gây nguy hiểm ,...vẫn thấy xảy ra như chiếc audi mà em đã post từ những trang đầu hay camry tchuan USA đây . Nhiều bác cứ mang nặng tư duy đã kích , chê bai xe LD mà chưa bao giờ ngồi lại đọc những khuyến cáo của nó trong sách HD và ngay xe NK cũng vậy thôi . Nên nhớ thuốc bổ còn phải đọc kỹ trước khi dùng .

Có những chuyện chửi đúng , nhưng cũng cần cẩn thận , vì có những chuyện mình càng chửi , người ta thấy mình càng thiếu hiểu biết [8D]

Em xin hết :D

Tập Lái
20/12/08
13
0
0

Thằng nào sãn xuất cái Air bag thế , tốt thật nát cái xe mà nó vẩn chưa bung.

Hạng B1
8/7/08
74
0
0

tốt nhất là "Nhớ về em anh vững vàng tay lái
" Thương về mẹ anh nhè nhẹ chân ga thôi"

diepvien007 nói:
tốt nhất là "Nhớ về em anh vững vàng tay lái
" Thương về mẹ anh nhè nhẹ chân ga thôi"
Nói vậy thì kêu mấy ổng ngừng ngay việc làm cao tốc đi cho rồi....... cẩn thận là không lái quá sát xe trước chứ đâu phải là chạy chậm đâu bác.....hihihi

Tập Lái
10/9/07
6
0
0
Đại lí xe giải thích hay nhất trong lịch sử xe hơi.

chia buồn bác chủ xe. Nhưng đáng ghét bon Toy VN, xe đểu mà bán giá quá đắt. Các option an toàn theo xe đều ko có cơ quan nào kiểm nghiệm kiểm tra ở VN mình đâu. Thế nên chắc gì đã chuẩn. thượng đế VN toàn bị các hãng nó đưa lên lò nó quay.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Re:Đại lí xe giải thích hay nhất trong lịch sử xe hơi.

thangtq nói:
chia buồn bác chủ xe. Nhưng đáng ghét bon Toy VN, xe đểu mà bán giá quá đắt. Các option an toàn theo xe đều ko có cơ quan nào kiểm nghiệm kiểm tra ở VN mình đâu. Thế nên chắc gì đã chuẩn. thượng đế VN toàn bị các hãng nó đưa lên lò nó quay.

Rất tiếc 1 điều là mình đang sinh sống ở 1 nước VN bác ạ.....

Tập Lái
21/2/09
12
2
0
58
Climax Hanoi

bác cho anh em biết xe này bị đâm ntn?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.