Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.148
113
www.phindeli.com
Đến bây giờ mình vẫn ko hiểu tại sao tụi dịch vụ làm Visa du học lại chém người ta 1500-2000$ thậm chí còn hơn nữa trong khi chỉ có điền đơn, xin I-20 và bổ sung vài hồ sơ cá nhân. Dễ ăn của ngoại quá vậy ta.
Kiểu nó phải vậy.
Lấy rẻ quá người ta lại nghi ngờ là tiền nào của đấy, dv này chắc không xịn nên giá rẻ
:)

Hạng D
4/12/14
1.906
88.650
113
53
Em chờ kết quả pv của người hàng xóm khu em ở, chị ấy chưa đi đâu ra khỏi VN :), Paasssport trắng mới làm, còn không biết chỗ làm PP nữa :)
anh @su bói 30% đậu :)

Hạng C
22/9/11
563
57.044
93
Xác định đi chơi thì cứ đi theo bố. Bạn tự điền DS-160 cho con và dẫn con đi PV là xong. Con nít thì càng dễ cho đi.

cái này chưa chắc nha Bác...

Em qua Us (đi chơi ) 3 lần, vợ Em 1 lần . cả 2 vợ chồng đều đi về đúng hạn ..

Vợ Em điền Ds -160 cho con bé nhà em (2,5 tuổi ) và dẫn nó xin visa , tính cuối năm cả nhà qua chơi ( Visa 2 vợ chồng còn hạn ) , tụi nó từ chối cấp visa cho con bé, óe hiểu vì sao?!

Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
cái này chưa chắc nha Bác...

Em qua Us (đi chơi ) 3 lần, vợ Em 1 lần . cả 2 vợ chồng đều đi về đúng hạn ..

Vợ Em điền Ds -160 cho con bé nhà em (2,5 tuổi ) và dẫn nó xin visa , tính cuối năm cả nhà qua chơi ( Visa 2 vợ chồng còn hạn ) , tụi nó từ chối cấp visa cho con bé, óe hiểu vì sao?!

Chắc họ sợ 3 lần trước vc bác qua lót ổ, lần này di tản toàn bộ luôn đó...

Hạng B2
29/3/11
412
5.480
93
Đến bây giờ mình vẫn ko hiểu tại sao tụi dịch vụ làm Visa du học lại chém người ta 1500-2000$ thậm chí còn hơn nữa trong khi chỉ có điền đơn, xin I-20 và bổ sung vài hồ sơ cá nhân. Dễ ăn của ngoại quá vậy ta.
...đó là phí cho 1 gói tư vấn ko phải phí điền visa. Thật ra cái quan trọng là KINH NGHIỆM khi đi phỏng vấn, cái này cá nhân đơn lẻ ko thể bằng các cty tư vấn uy tín.

Một số bác nói hên xui, thật ra phải chuẩn bị cho tốt đã rồi mới đến ...hên xui.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.108
113
Trich:
...đó là phí cho 1 gói tư vấn ko phải phí điền visa. Thật ra cái quan trọng là KINH NGHIỆM khi đi phỏng vấn, cái này cá nhân đơn lẻ ko thể bằng các cty tư vấn uy tín.​

=> sai 100%

Haiz ... noi hoai khong ai chiu hieu.

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93

Thực ra thì không phải ai cũng có khả năng tự làm được hồ sơ xin Visa. Nếu mình biết thì thấy dễ còn không biết thì thấy khó. Ví dụ như lúc em tự điền đơn DS-160 thì do mới làm lần đầu nên cũng lọ mọ mất cả buổi sáng mới xong. Đến chừng bấm gởi đi xong rồi thì mới biết là ghi sai 1 chi tiết do không hiểu hết ý câu hỏi.

Cũng không thể nói dịch vụ lấy 1.500 - 2.000 cho 1 hồ sơ là mắc vì mình không thể lấy giá tiền so sánh với công việc. Còn bao nhiêu là thứ họ phải chi để phục vụ cho công việc ghi hồ sơ đó, chẳng hạn như: tiền thuê vp, lương nhân viên, thuế... Em hay so sánh việc nhờ dịch vụ cũng giống như mình đi ăn vậy. Không muốn tốn tiền thì ở nhà tự nấu mì gói, có ít tiền thì ra đầu đường ăn mì gõ, có nhiều tiền thì vô tiệm hủ tíu mì, có rất nhiều tiền thì vô nhà hàng 5 sao ăn buffet. Cũng là 1 bữa ăn thôi nhưng tùy theo chất lượng mà mình phải trả phí tương ứng ;););)

Theo em thì việc đến bất cứ 1 trung tâm nào đó để nhờ tư vấn cũng tốt, còn có nhờ họ làm dịch vụ luôn hay không thì tính sau. Như trường hợp của em khi nhờ trung tâm tư vấn để chuẩn bị cho con em đi du học thì họ cho biết nhiều thông tin để mình lựa chọn, cụ thể:
- Chương trình học đại học và cao đẳng cộng đồng giống nhau ở 2 năm đầu nên ưu tiên chọn cao đẳng cộng đồng để tiết kiệm chi phí.
- Nếu có bằng TOEFL đủ điểm thì chọn trường nào cũng được.
- Nếu không có bằng TOEFL đủ điểm thì phải chọn trường nào có tổ chức dạy tiếng Anh trước khi học chính thức.
- Nếu không có bằng TOEFL đủ điểm và trường mình muốn học không có lớp dạy tiếng Anh trước khi học chính thức thì có thể đăng ký học trường khác hoặc ở bang khác (nơi có tổ chức học tiếng Anh). Sau 1 năm thì đăng ký chuyển về trường mà mình muốn học.
Ngoài ra cũng còn một số thông tin khác mà em cho là hữu ích. Sau khi biết được sơ bộ những thông tin này thì mình có nhờ họ cung cấp dịch vụ trọn gói luôn hay không là do mình quyết định thôi.

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
Bạn em thất nghiệp
Vợ làm cv ổn định , đi Á, Âu búa xua
1 con > 3T
ko tài sản chỉ có chút tiền tiết kiệm
có chị và em quốc tịch
Ông bà già thẻ xanh
đang có ý dẫn vợ con đi du lịch sẵn thăm gđ
bạn em có nên thử pv cho gia đình nó đi du lịch chơi ko các bác ?? Tỷ lệ thành công cao ko ạ?
có cần thư mời gì bên đó ko hay cứ lên mạng điền form rồi Hên Xui ạh??

• Like
Reactions: vucamry'
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
đậu hay rớt là được quyết định trên hồ sơ rồi ! phỏng vấn là phụ thôi! nhưng cũng có trường hợp pv du học rớt nhưng cãi lại ( tiếng Anh) với cu pv, cuối cùng nó cho đậu ! trường hợp này rất hiếm !

• Like
Reactions: SubaruLover