Người ta đi đổi gió mà Mợ cứ đòi phải tắm ao nhà là răng mô? Depart đầu tháng 12, quay về giữa tháng. Phen này liều mạng giữa chốn xa lạ. Cứ xem như mới được sinh ra và tìm cách tồn tại giữa tự nhiên....hahahaa...

Dễ òm mà...đừng căng thẳng quá anh.

Tui phái có mình Mợ trong cái chốn Cnl ni thui. Kg ghẹo Mợ thì ghẹo ai? Muốn tui ghẹo người khác để ghen hả?

Á... Vậy bữa ngồi uống cà phê mình là "bình phong" của "cặp tình nhân" này hả trời????:D:D:D

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Ai gọi là gplx iaa, tụi nó chỉ đứng ra dịch dùm anh vì bằng hồi xưa chỉ có tiếng Việt. Mấy anh cứ hay nhầm cái IAA này là đổi bằng lái xe. Bây giờ có bằng PET song ngữ rồi mấy anh cứ thuê xe mà chạy. Thằng cho thuê xe nó cho anh thuê tức là hợp pháp và đã nắm hết luật pháp của nước sở tại rồi, ko hợp pháp đố nó dám cho anh thuê xe, mấy anh lo xa quá.
Hôm bửa em qua Santorini Hy Lạp , định thuê xe nên hỏi anh cảnh sát . Đưa cái bằng vietnam ra hỏi thì ảnh hỏi em có phải bằng lái quốc tế kg ? em nói kg , đây là bằng lái vietnam và có song ngữ , ảnh nói phải có bằng lái quốc tế mới lái xe đc ở đây , tan vỡ .

• Like
Reactions: minhduy
Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Qua HQ Mỹ là dễ nhất đó, đừng mang mấy đồ Mỹ cấm, còn lại đa số không hỏi hay hỏi đại khái là mày đi Mỹ làm gì, ở bao lâu. thường miình trả lời là đi chơi, shopping ở khoảng 2 tuần về, là đóng dấu bụp bụp, thời hạn mặc nhiên là từ lúc nhập cảnh vào ở tối đa 6 tháng, rồi phải ra khỏi Mỹ, nhưng nhìn chung đừng ở đúng 6 tháng vì lần sau xin visa lại sẽ khó, tụi Mỹ nó sợ ở lại lâu quá, qua đó dành job của tụi nó nên nó không welcome.

Mỹ em chưa đi , tụi em đi châu âu vô Phoáp trước , chuẩn bị đầy đủ đồ nghề : bảo hiểm du lịch , lịch trình đi chơi chi tiết luôn , lúc qua hải quan mấy anh hải quan chẳng hỏi gì cả nhìn nhìn pp của tụi em xong đóng dấu cái cạch , tụi em bất ngờ tại sao dễ vậy !! Nhưng lúc bay về Pháp từ Hy Lạp mà bị hoạch hoẹ tùm lum từ bên sân bay ở Althen .