Hạng C
10/5/06
750
400
83
Phải, lái trg vòng 6 tháng thôi! Kg phải xài hoài! (Luật qui định). Nếu bằng giấy thì mang ra dịch và công chứng thì vẫn xài đc y như hp Pet.
Mướn xe: nên mướn gói có bảo hiểm. Có thể mướn từ VN, qua tới nơi thì chỉ thanh toán và làm thủ tục nhận xe.
Mượn xe: xem kỹ coi chủ xe đó mua bảo hiểm gói nào? Nếu thấy kg an tâm thì mình mua thêm gói full.
Cá nhân mình nên mua bảo hiểm du lịch. Gói mắc mắc
để có gì có thể cover luôn tai nạn khi lái xe.

Cái vụ bảo hiểm du lịch này nên coi lại . Em mua gói cao cấp nhất của AIG cũng ko có vụ bảo hiểm xe, trừ khi mình chạy xe chẳng may bi tai nạn ảnh hưởng đến sức khoẻ thì bh mới đền thôi, còn bảo hiểm cho xe và cho bên thứ 3 là phải mua riêng khi thuê xe.

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Tôi va cảnh sát Ý, Pháp, Đức rồi! :D Bên thuê xe có thể chấp nhận bằng PET nhưng cảnh sát nó cứ hỏi Giấy phép lái xe quốc tế
Pháp sao anh ko đập đầu bọn nó, tao thuộc địa cũ mà xài luật bọn bây , và có hiệp định song phương xài bằng lẫn nhau còn gì

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.136
113
Pháp sao anh ko đập đầu bọn nó, tao thuộc địa cũ mà xài luật bọn bây , và có hiệp định song phương xài bằng lẫn nhau còn gì
Thì chuẩn bị sẵn rồi thì đưa chứ hẹp hòi gì. :D

Hạng C
23/4/11
596
5.160
93
3- Nếu ko muốn mua bảo hiểm của cty thuê xe thì phải có người nhà bên Mỹ, yêu cầu bhiem họ add tên người lái vào bhiem hiện hữu của họ cho chiếc xe họ đang lái ( phương án người bên VN vẫn phải bị charge thêm phí nhưng ko đáng kể), phương án này chi phí rẻ hơn thuê xe tại sbay nhưng theo mình, nên theo mua theo mục số 2 vì ko làm phiền người thân và tạo rắc rối nếu
Làm sao add được bảo hiểm đây anh? Người thân em ra hỏi thì agent bảo phải có bằng lái bên đó.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.136
113
Cái vụ bảo hiểm du lịch này nên coi lại . Em mua gói cao cấp nhất của AIG cũng ko có vụ bảo hiểm xe, trừ khi mình chạy xe chẳng may bi tai nạn ảnh hưởng đến sức khoẻ thì bh mới đền thôi, còn bảo hiểm cho xe và cho bên thứ 3 là phải mua riêng khi thuê xe.
Thì bác ấy đang nói đến bảo hiểm full insurance của chỗ cho thuê xe mà.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Thì bác ấy đang nói đến bảo hiểm full insurance của chỗ cho thuê xe mà.
ảnh nói full insurance bảo hiểm du lịch anh ơi, em bảo nó ko chi cho ngồi xe cá nhân ảnh ko chịu đó. Anh phím 1 tay Liberty vô đây giải thích đi, sợ ảnh lầm tưởng nữa

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Kinh nghiệm của em nè:
Thuê xe Alamo ở Cali đã có full BH trong giá thuê, ko cần trả thêm
Visa mỹ

BH mua của Liberty
Visa mỹ

Thẻ tín dụng
Visa mỹ

• Like
Reactions: An Khang
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Kinh nghiệm của em nè:
Thuê xe Alamo ở Cali đã có full BH trong giá thuê, ko cần trả thêm
View attachment 1756691

BH mua của Liberty
View attachment 1756693

Thẻ tín dụng
View attachment 1756694
Anh coi bảo hiểm mà coi cái quyền lợi thì chết rồi phải coi quy tắc với hợp đồng. Không phải bảo hiểm cho anh nhé, nó chỉ bảo hiểm cho phần miễn thường hoặc vượt quá trách nhiệm của bảo hiểm toàn phần. Có nghĩa là nếu anh không mua bảo hiểm xe vẫn không được chi trả nhé.

Có những cái bảo hiểm khác thì hoàn toàn loại phương tiện thuê ra luôn.

http://www.libertyinsurance.com.vn/Documents/PolicyWording/UW-T00-W-001-09-V_Travel Wording.pdf
Visa mỹ

• Like
Reactions: SubaruLover