Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
Giá tốt quá, chắc bác đặt cọc rồi chứ ? Show cái biên lai cọc cho mấy Thánh thích Chém Gió sợ chơi bác ơi. Xe nhập mới tháng trước nó 1.05tỉ tháng này nó lên giá lăn bánh gần tỉ8 giá ngon quá rồi .

tất nhiên là ko cõ xiền mua xe, em chỉ nói trên kía cạnh nk và áp thuế xuất mà thôi vì em làm xnk nên hiểu mấy cha nhập xe

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
tất nhiên là ko cõ xiền mua xe, em chỉ nói trên kía cạnh nk và áp thuế xuất mà thôi vì em làm xnk nên hiểu mấy cha nhập xe
iem đang là nói vấn đề cái xe nhập khẩu mà bác.
Giá trị của cái xe nhập khẩu này giá nhập kô thay đổi (vì giá bên Thái kô thay đổi, hoặc thay đổi tí chút)
Nhưng giá bán thì trong 1-2 tháng nó tăng 80% . Điều em muốn nói ơ đây là chính sách bán hàng thôi.
Bỏ qua những lời lẽ văn hoa mỹ miều của các cậu sales nào là máy mới hộp số mới chức năng mới. Em chỉ nói về giá trị thật của chiếc xe dựa theo giá bán bên Úc, bên Thái giữa 2 phiên bản 2015 và 2016.
Khi nào người mua xe vẫn bị ảo tưởng bởi những "chức năng mới" thực ra chỉ là vài board mạch điện tử giá vài trăm nhân dân tệ bên tàu mà quên giá trị thật của chiếc xe thì gà văn bị chăn thôi.

• Like
Reactions: dinkytri2012
Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Vì bác không có nhu cầu mua xe nên bác phán mấy người đang chạy Mit (có nhu cầu lên đời xe cân nhắc xem bỏ 1,8 tỏi mua con PS 2016 có đúng giá trị kg) là Thánh thì thiệt pó tay với pác.

Hạng F
9/3/06
6.464
3.584
113
Sì Gòn
Giá tốt quá, chắc bác đặt cọc rồi chứ ? Show cái biên lai cọc cho mấy Thánh thích Chém Gió sợ chơi bác ơi. Xe nhập mới tháng trước nó 1.05tỉ tháng này nó lên giá lăn bánh gần tỉ8 giá ngon quá rồi .
xe hiện tại giá 1.05 tỉ là ráp anh ơi

Tập Lái
5/2/16
40
35
18
38
Bản Pajero Sport 2011-2015 ra mắt ở Thái Lan với giá xung quanh 700triệu
Bản Pajero Sport 2016 ra mắt ở Thái Lan với giá cũng xung quanh 700triệu

Bản Pajero Sport 2011 -2015 ra mắt ở Việt Nam với giá xung quanh 1tỉ50triệu lăn bánh cho phiên bản đặc biệt gì gì đó cao cấp nhất
Bản Pajero Sport 2016 ra mắt ở Việt NAm với giá "cỡ" 1.8 tỉ lăn bánh cho phiên bản cao cấp gì gì đó.

Vấn đề ở đây chẳng phải vì máy móc gì mới hay cái gì gì mới cả. Vấn đề nằm ở chính sách của Mitsubishi ở VN :)

Ở các nước khác khi ra bản mới nhất, họ GIẢM GIÁ bản cũ và tăng tí chút giá bản mới sau đó từ từ khuyến mãi cho bằng giá bản cũ. Ở Việt Nam khi ra bản mới người ta tăng 1 phát 80% giá và giữ giá bản cũ. Một chiếc xe ở nước ngoài thuộc dạng bình dân, về VN nhờ tăng giá 80% thành chiếc xe trong phân khúc...siêu sang :)))))))))))
Bác xem lại thuế nhập khẩu ô tô vn nhé, bố thằng nào dám tăng giá sp mới 80%. Mit có định tăng giá chắc cũng vừa vừa thôi.
Chỉ có mấy ông thuế nhà mình tăng thu bù đục khoét là nhanh.
ở thái là hàng sx trong nước.
còn ở vn thì ps11-15 là hàng lắp ráp trong nước, 2016 là nhập.
Ford Everest cũng thế.

cá nhân e thì thấy với mức thuế phí như hiện tại, bản cao nhất ra đường tầm tỏi6 là hợp lý.

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
53
Bởi vậy nghe nói lộ trình giảm thuế này kia cho bà con mừng chứ toàn thấy lên giá. Everest, Fortuner nay PS cái nào cũng tỷ tám trở lên. Vậy em tiếp tục chạy con Grandis cho nó lành, mới cày được thêm hơn trăm chai mà nó lên phát tới 600, 700 chai thì bố em đu theo cũng không kịp

• Like
Reactions: Nguyen.Duyen2011