Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình không đủ trình độ để đưa ra nhận xét về năng lực của các vị cán bộ đang đương chức. Tuy nhiên, mình có nhìn nhận riêng của bản thân, bởi vì người có hiểu biết, có trình độ chuyên môn luôn luôn thận trọng, luôn luôn sử dụng từ ngữ chuẩn và chính xác về ý nghĩa mỗi khi phát ngôn, bởi vì họ có lòng tự trọng không muốn bị người khác đánh giá / bình luận / nhận xét / chế giễu về lời phát biểu của mình.

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Có ai thấy mắt cay cay như em khi xem những tấm hình này ko? Mong lắm 1 lần các ông bà nghị hành động như người Nhật, cúi đầu thật sâu xin lỗi người dân vì đã không kiểm soát tốt công việc trong bổn phận và trách nhiệm của Đảng và Nhà Nước và Nhân Dân giao phó.

Vỡ kế hoạch một cách có kế hoạch

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình không đủ trình độ để đưa ra nhận xét về năng lực của các vị cán bộ đang đương chức. Tuy nhiên, mình có nhìn nhận riêng của bản thân, bởi vì người có hiểu biết, có trình độ chuyên môn luôn luôn thận trọng, luôn luôn sử dụng từ ngữ chuẩn và chính xác về ý nghĩa mỗi khi phát ngôn, bởi vì họ có lòng tự trọng không muốn bị người khác đánh giá / bình luận / nhận xét / chế giễu về lời phát biểu của mình.
Giá như các anh ấy hiểu được như bác thì tốt quá.
Ở đất nước mưa lũ thường xuyên thì những chỗ đê tràn đã làm cửa xả lũ đâu phải đợi vỡ đê theo kế hoạch.
Nếu đúng là có trách nhiệm của người lãnh đạo thì đã nắm được số liệu đâu phải đợi báo chí đưa dân mới biết.
Nếu đúng là có trách nhiệm thì đã đưa ra kế hoạch đi dời hơn 1000 dân trước khi có kế hoạch bị vỡ đê, đã đưa ra phương án hỗ trợ, khắc phục thiệt hại 93 ha lúa, 842,4 ha cây trồng vụ đông, chưa tính tới gia súc, gia cầm nữa.
Bác nói đúng, các cán bộ đương chức đương quyền phải có lòng tự trọng, phát ngôn phải thận trọng, chính xác, đầy đủ để mọi người thấy mình là người có trách nhiệm với dân, với nước.
Đừng để như nhiều vị phát ngôn xong lại xin lỗi dân thì buồn lắm bác nhỉ.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Giá như các anh ấy hiểu được như bác thì tốt quá.
Ở đất nước mưa lũ thường xuyên thì những chỗ đê tràn đã làm cửa xả lũ đâu phải đợi vỡ đê theo kế hoạch.
Nếu đúng là có trách nhiệm của người lãnh đạo thì đã nắm được số liệu đâu phải đợi báo chí đưa dân mới biết.
Nếu đúng là có trách nhiệm thì đã đưa ra kế hoạch đi dời hơn 1000 dân trước khi có kế hoạch bị vỡ đê, đã đưa ra phương án hỗ trợ, khắc phục thiệt hại 93 ha lúa, 842,4 ha cây trồng vụ đông, chưa tính tới gia súc, gia cầm nữa.
Bác nói đúng, các cán bộ đương chức đương quyền phải có lòng tự trọng, phát ngôn phải thận trọng, chính xác, đầy đủ để mọi người thấy mình là người có trách nhiệm với dân, với nước.
Đừng để như nhiều vị phát ngôn xong lại xin lỗi dân thì buồn lắm bác nhỉ.
Dạ, đúng vậy đó Bác.

Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Các bác chưa gì hết đã làm um xùm lên rồi. Người ta làm việc rất khoa học, có tính toán đàng hoàn nha. Bây giờ mình chỉ cần xin cái kế hoạch vỡ đê đó xem để biết chổ nào nằm trong kế hoạch sắp vỡ để mình tránh. Đây là việc làm cần nhân rộng ra toàn quốc.
Xin được cảm ơn ông đã cho chúng tôi biết về quá trình làm việc rất khoa học.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Từ ngữ việt nam thôi mà, bác phụ trách đê điều này chắc bí quá nên trả lời không chuẩn lắm, thật ra theo mình hiểu là bất cứ vấn đề gì thì cũng có kế hoạch A,B,C......, theo ý bác này là đã có dự tính nếu đê vỡ, đê tràn thì sẽ cho nó vỡ, nó tràn ở đâu để thiệt hại là nhỏ nhất. Ví dụ những năm 60-70 của thế kỷ trước để Hà Nội không bị ngập thì người ta phải phá đê ở Hà Tây, Hải Dương để thoát nước.