Hạng B2
15/6/10
197
1.554
93
TPHCM
Kia báo chi phí bao nhiêu vậy bác? Tks!
Trước mắt là 4,3T cho rô tuyn, với má gì đó, em không nghe rõ lắm. Vì bạn ấy nói nhanh quá, em chưa muốn làm nên cũng không để ý.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Xe em MN2009 TH vô lăng qua đường xấu thì kêu rè rè chứ không phải kêu lục cục không biết có phải bệnh này không bác nhỉ?Em đã thay ro tun, bánh bèo rồi nhưng thấy cũng vậy, chạy đường bằng phẳng thì khong sao.
Giống xe mình, có thể kêu Đồ nhựa hoặc gẫy khớp trong táp lo Bâc ah, hôm nào rủ mình đi tháo ra kiểm tra xem nhé .....

Tập Lái
22/12/11
38
19
8
Edstachem (M) SDN BHD
Mai em ghé ra tiệm Minh Phát kiểm tra. Có gì em review cho các Bác xem, thêm nữa mấy bữa nay xe em bị hiện tượng đapj phanh hoặc đạp ga xe bị kêu lục cục một phát. Cứ tốc độ thấp vừa lăn bánh là nghe. Trước khi đó có đi qua một đoạn đường rất xấu dài 7 km mặc dù em chạy rất chậm như rùa bò

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Cái cao su đệm kia chính hãng có bán đâu mà giờ pác có nhỉ? hàng mobis hay của ai? tôi đã từng thay SLi bằng cao su đệm chân đế máy, chạy thêm 20k km chưa thấy vấn đề gì. Hyundai hay KIA SG đều làm thế.

Hạng B2
1/6/10
449
10
18
45
Xe em 2006, cũng bị lục cục tay lái khi đánh lái qua phải. Em vào hãng thì họ cũng nói thay rotuyn lái (giá 4.3 triệu), nhờ bạn bè chỉ chạy qua gara Thuận Hòa (trên đường Nguyễn Văn Linh), bạn ấy mở ra kiểm tra xong báo giá 2.5 triệu (trong đó có tiền thay dây dầu trợ lực).......chiều giao xe lái êm ru, nhẹ nhàng lắm.

Giờ nếu muốn êm ái thì thay thêm 4 cây phuộc nữa là tạm ổn.

Tập Lái
22/9/16
2
0
1
38
Bệnh này của bác ngoài Hà Nội làm phút mốt là xong, xe của bác thay 2 thứ đó là cao su hoa khế, và 2 vòng bi trong trục lái
Cao su hoa khế cái này mềm rất hay hỏng, cụ ra cửa hàng đúc cao su bảo họ đúc cho loại chịu dầu dùng trong công nghiệp cơ khí kích cỡ ý như thế này, còn vòng bi thì cứ thay luôn 2 quả vòng bi tiệp thì có mà xịn mê ly đi bền như xe tải
View attachment 284773
Đây là quá trình thi công xe của em, xong đặt lại góc lái, đi ngon như xuất xưởng hết kêu lục khục hết dơ vô lăng, vào hãng toàn bắt thay cả cụm gần 20 củ, cụ lưu ý cho em có 3 tiết mục
-Thay cao su hoa khế
-Thay 2 vòng bi trong cụm lái, tra mỡ bò
-Đặt lại góc lái
Chấm hết chứ ko hỏng gì ngoài cái đó đâu cụ nha đừng thay thước lái hay rootyn gì gì nha, các bác nhớ làm càng sớm càng tốt còn ko đi cả cụm đó. Kia forte, morning đều như nhau hết
bác cho em xin số điện thoại gara xử lý vụ này với nhé.

Hạng B1
31/1/16
57
25
8
39
Long an
Bác ở Nguyễn Thiện Thuật thì chạy ra 436, Lê Hồng Phong, đối diện góc đường Vĩnh Viễn, tiệm Minh Phát chuyên trị gầm, thước lái mang ra cho họ kiểm tra gầm, em vừa làm ở đó, ngon, bổ, rẻ...
Bao nhiêu lúa vậy bác? e định qua tháng e làm llaị thước laí ( kêu lụp cụp khi qua chổ dằm)