Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Em đang định thay 4 cái vỏ (do hơn 3 năm rồi, mới có 35K km thôi).
Xe em đi làm mỗi ngày 40km. Vỏ theo xe Goodyear chạy rất ok cho việc leo lề, đường xấu, đinh...etc... có điều nó càng ngày càng ồn.

Các bác đi escape cho em xin ý kiến tham khảo kinh nghiệm thực tế sử dụng về lốp BS thái, BS nhật và Pirelli? riêng Michelin thì mắc quá và nghe nói (?) là hơi mềm dễ cấn nên chắc em cho nó ra khỏi tầm ngắm :3dcuoi:

Cám ơn các bác rất nhiều :3dtanghoa:

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Vỏ cũ còn gai nhiều ko anh?

không rành, thấy còn mới, vì mềnh đi rửa xe mỗi tuần nên nó bảo dưỡng bóng lắm...tuy nhiên 2 cái vỏ sau thì dính đinh vá mấy lần rồi. Bác muốn lấy làm sơ cua hả? :3dcuoi:

• Like
Hạng C
13/5/12
713
11.173
93
13
không rành, thấy còn mới, vì mềnh đi rửa xe mỗi tuần nên nó bảo dưỡng bóng lắm...tuy nhiên 2 cái vỏ sau thì dính đinh vá mấy lần rồi. Bác muốn lấy làm sơ cua hả? :3dcuoi:
Nếu thay vỏ Bác để lại cho em 2 cái?

• Like
Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Muốn hầm hố thì Dunlop nhưng mau ồn hơn,bù lại rẻ hơn BS.

Ko cần hầm hố, bình thường cũng ok, tại được tư vấn là gắn BS vào hơi nhỏ (thực sự mình chưa để ý tới vụ này, nghe nói thôi, chưa để ý chiếc nào gắn BS thì ra sao, chắc hôm nay chạy ngoài đường láo liên dòm ngó tí).

Rayban có kinh nghiệm gì với lốp Pirelli ko? :3dcuoi: Dunlop thì ... chắc thoai...vì đang thử né ồn...

• Like
Hạng C
8/8/13
505
220
43
chia sẻ với bác là Kumho, em nghĩ ok (Road Venture APT nha, mấy cái Solus em không nói), lý do:
- Giá 1/2 BS
- Bác chạy tầm 2 năm / 40k là bắt đầu ồn thì thay vỏ mới (êm lại)
-> Chi phí bằng BS mà em tin là ok.

Em đã chạy 15k (1 năm hơn) với nó (Kumho VN), leo trèo nhẹ nhàng (dốc, đèo với đá dăm/trung bình, bùn sình, đất cát đủ cả) chưa thấy dấu hiệu tét, rách gì.
Em nghĩ dù gì thì vỏ còn mới độ đàn hồi và các điều kiện khác sẽ ổn, đến lúc 2 năm/40k km thay thì vẫn an toàn hơn 1 cái BS chạy 50, 60k.

Suy nghĩ cá nhân của em thế. :D