Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
các bác nào chạy escape cho e hỏi vỏ yokohama chạy tốt không a? có ồn gì lắm không so với Bri (vì ồn 1 tí với e không thành vấn đề) do xe chỉ chủ yếu đi xa. xe e bữa trước đang xài Bri nhưng bữa phang ổ gà mất một miếng vỏ, bây giờ cần thay. e hỏi thăm vì 2 vỏ sau xe e là vỏ yokohama còn mới, lần này chỉ thay 2 vỏ trước (vỏ Bri). tính thay lại vỏ Bri dueler nhưng lại lăn tăn chiếc xe 2 loại vỏ nhìn hơi kỳ tí xíu. nhờ các bác có kinh nghiệm cho e lời khuyên với a. tks các bác. bác nào biết giá vỏ yokohama cho e xin thông tin luôn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/9/11
25
0
1
50
Thớt này sao vắng quá ta, chắc các bác ít chạy vỏ yokohama nên không tư vấn được bác chủ

Hạng B2
10/11/11
310
4
18
crv07 nói:
Thớt này sao vắng quá ta, chắc các bác ít chạy vỏ yokohama nên không tư vấn được bác chủ
Vậy em đề nghị bác chủ chạy thử để tư vấn cho mọi người đi :)

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
NhanVinh_FordGM nói:
crv07 nói:
Vậy em đề nghị bác chủ chạy thử để tư vấn cho mọi người đi :)
chắc phải vậy quá............

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Mợ Goffee đâu rồi vào tư vấn cho anh em đi nào. Tối qua mới gặp mợ và Toki uống sake quá đã, tự hứa với lòng khi nào thay vỏ nhất định phải ủng hộ phe ta... em nghĩ hãng nào cũng vậy thôi, tiền nào của đó, hàng Nhật em cũng thích, nếu co người tư vấn đầy đủ là chiến liền.

Tập Lái
12/8/13
1
1
0
Chào bạn,

Xe Ford escape sử dụng 02 loại lốp :
Xe 2.3L sử dụng lốp : 215/70R16
Xe 3.0L sử dụng lốp : 235/70R16

Vỏ Yokohama có hai loại gai vỏ sử dụng cho xe escape :

Geolandar A/T-S G012 : Dùng cho các loại xe SUV và 4x4. Phù hợp cho tất cả các loại đường từ đường xấu đến đường tốt từ đường nhựa, đường đèo cho đến đường đất, do đi được với tất cả các loại đường thành ra gai này hơi cứng nảy và hơi ồn.

Geolandar SUV G055 : Đây là gai mới phát triển của Vỏ Yokohama, đặc biệt phát triển cho dòng xe SUV vừa và nhỏ phù hợp với đường cao tốc, đi với tốc độ cao với ưu điểm là êm ái, ít ồn, vận hành tốt với tốc độ cao và tiết kiệm nhiên liệu

G055 do nhà máy Yokohama tại Thái Lan sản xuất nên được giảm thuế nhập khẩu đến 25%, làm cho giá thành giảm.

Vì xe escape là dòng SUV(s), tôi thiết nghĩ xe bạn sử dụng vỏ Yokohama Geolandar SUV G055 là tốt nhất.

Trên là đôi điều chia sẻ cùng bạn

Trân trọng kính chào,

Hồ Thanh Nghị
HP: 0949.744.107

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Bác mua michilen Latitude sản xuất tại Balan giá 4T hoặc Bridgestone Ecopia sản xuất tại Thái Lan giá 3.5 T. Theo em nhìn gai thì loại Mi có gai hầm hố hơn, nhưng Bs thì có gai mịn hơn. Không biết nên chọn loại nào? Bác nào dùng 2 em này rồi cho ý kiến đi?