Tập Lái
13/2/09
12
2
3
Nhờ các anh em tư vấn vỏ và bộ cảm biến áp suất lốp cho CX-5

Mình có con CX5 đời 2018. Nay mình đang suy nghĩ nên thay vỏ gì cho con này cho nó chạy êm, bền và chi phí thì hợp lý. Ngoài ra, mình cũng tính lắp bộ áp suất lốp cho con này nũa. Bộ nào thì hợp lý ha cả nhà?

Mình cảm ơn trước nha.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/12/18
5
0
1
TP.HCM
www.facebook.com
bác muốn đi êm thì dùng lốp michelin nhưng do cao su mềm dễ ăn đinh hơn các loại khác, giá dòng nào thì khá cao do hàng sản xuất ở Châu Âu. Còn bền hơn và tiết kiệm chi phí thì dùng Bridgestone dòng alenza bác nhé, ko êm bằng mic nhưng đỡ ăn đinh đc phần nào ạ ;) Bên em có bán lốp và cả bộ áp suốt lốp iCar đây. Bác cần gì cứ nhắn em tư vấn thêm và hỗ trợ khuyến mãi cho bác nhé 098.339.6624. Địa chỉ 815 Tạ Quang Bửu P5 Q8

Hạng B1
12/7/14
58
41
28
37
E thay Goodyear đi ổn bác ạ, ko biết do lốp mới hay gì nhưng đi êm hẳn, xe em 2014 lắp xong ông anh đi Lexus bảo xe chú êm vậy :))

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Các bác trong SG đổi dần cách gọi từ vỏ sang lốp như ngôn ngữ tiêu chuẩn đi thôi. Vì chỉ có cảm biến áp suất lốp chứ không có bộ cảm biến áp suất vỏ

Nghĩ cũng lạ. Vỏ là cái cover, đâu liên quan gì đến tire. Không biết nguồn gốc ra sao mà trong đó lại gọi như vậy.

• Angry
Reactions: 5 Mão
Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Các bác trong SG đổi dần cách gọi từ vỏ sang lốp như ngôn ngữ tiêu chuẩn đi thôi. Vì chỉ có cảm biến áp suất lốp chứ không có bộ cảm biến áp suất vỏ

Nghĩ cũng lạ. Vỏ là cái cover, đâu liên quan gì đến tire. Không biết nguồn gốc ra sao mà trong đó lại gọi như vậy.
Vỏ nó đi với xăm từ thời xưa chưa có oto đấy ạ

• Like
Reactions: 5 Mão
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113

Văn hoá đặc trưng vùng miền thôi mà.
Người điều khiển ô tô thì Bắc gọi là Tài xế, MNam gọi Bác tài.
Hiểu là dc.

• Like
Reactions: SGNEW
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
-Lốp thì em thường dùng thương hiệu nhà máy ráp theo xe nên không rành cho lắm.
-Áp suất lốp thì ở Việt Nam có nhiều loại, nhưng Em đang dùng Steelmate van trong, Pin 3 năm thấy ổn, Xe Bác Cx5-2018 trở đi thay dc màn hình giải trí Android chạy 2 hệ điều hành Mazda Conect và Android, trên màn hình androi có tích hợp cảm biến áp suất lốp (ASL), Bác gắn cảm biến ASL và cài đặt vài bước đơn giản nó sẽ báo thông số lên màn hình. Nếu ko thích thay DVD giải trí android thì mua bộ ASL có màn hình kèm theo ạ.