Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Uả xí Bác ơi, em nhớ vẫn có bảo hành mà.
Bên Thaco họ bảo với em thế.
Hãng xe ko bảo hành nhưng thằng lốp sẽ bảo hành, hãng làm giúp mình
Coi lại và chiến đi Bác.
Chính xác là hãng lốp phải bảo hành, trong hướng dẫn sử dụng của THACO KIA có nói phần này các phần hãng không bảo hành nhưng các đối tượng có liên quan sẽ bảo hành gồm: bình điện, film dán, vỏ xe.

Tập Lái
7/7/14
13
34
13
41
Vâng, nó có thể tốt ở nước nào kìa, VN thì là cái đống rác. i10 Châu Âu 4/5 sao, về VN 1/5 sao... tốt lắm bác ợ, chạy đừng đụng thì không sao bác ợ

View attachment 585612 View attachment 585613

Còn cháy thì mỗi tháng vài chiếc thôi ợ.
(thêm mấy em này toàn trong năm 2016)

View attachment 585615 View attachment 585616 View attachment 585617 View attachment 585618
thật ra mấy vụ cháy xe này cũng chưa biết nguyên nhân thế nào. Vì đa có các bác mua xe về độ tùm lum nên dễ gây chạm hệ thống điện

Tập Lái
7/12/16
17
25
3
44
Thật may vì em không chọn con xe này. Lúc đầu cũng lăn tăn con này, sau lại chọn hãng khác!

Tập Lái
28/9/08
11
26
13
Vỏ Nexen bác
Ủ, sao lại dùng vỏ Nexen vậy bác?
Xe mình lấy đợt đầu dùng vỏ Hankook (made in Koria), lúc đi bảo dưỡng mình có xem mấy xe mới ở showroom thì thấy cũng dùng vỏ Hankook (nhưng made in Vietnam).
Bác xem lại nơi bán xe cho bác vấn đề này xem
Vỏ xe Elantra bị phù sau khi lấy xe chưa được 1 tuần
sao.

Hạng B2
19/4/16
100
26
28
50
Quan điểm của mình là mua nguyên chiếc xe thì anh Thành Công phải có trách nhiệm Bảo hành tất cả các thiết bị phụ tùng theo xe trong thoi gian / so Km xác định. chẳng lẽ, huynhdai sản xuất máy thi bảo hành máy còn dàn gầm, điện, nội thất... ko bảo hành à? vậy thì đừng bán nguyên chiếc xe nữa mà nên bán phụ tùng thôi để khách mua về tự lắp. Thời đại kỹ thuật số rồi mà tư duy kinh doanh còn như thập niên 70 của thế kỷ trước.nghe mà tức cho anh chủ thớt. các cụ khác rút kinh nghiệm đừng có làm bạn với anh Thành Công này nhé, tránh xa luôn đại lý Kinh dương vương này luôn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Hình như bác cũng nhầm lẫn ở đâu đó! Đã chắc gì đường bên Hàn đường xá tốt hơn bên Nhật, bên Châu Âu? Lốp mới đi mà phù là do lỗi nhà SX, chứ đường xá chỉ làm lốp nhanh hư hơn bình thường thôi (giảm tuổi thọ của lốp). Em thì mới thay lốp 1 lần của chiếc xe cũ trước, em thay BS turanza chạy 4 năm gần 50k km thấy vẫn OK trước khi gả em nó. Giờ xe mới cũng là BS dueler bang ổ gà nhiều mà cũng chưa thấy hiện tượng gì (10k km rồi)
À cái đó là e chắc chắn 100% mà tại e từng lái xe ở Hàn rồi, đường xá nó k tốt bằng nước nào chả biết nhưng chắc chắn 100% VN đíu có cửa như Hàn, vì loại lốp goodyear của chiếc Cerato em lái bên đó cũng y chang như con K3 xứ này nhưng tiếng vọng từ mặt đường lên là khác hẳn rồi :D Không thấy em nói là "cả cái ĐNÁ chưa có quốc gia nào đường ngay tại trung tâm/thủ đô hay xa lộ, cao tốc bác kiếm con đường nào gọi là tạm đẹp giúp em (ngay cả mấy cái đường gần bờ biển hay lên đồi núi vắng người đi lại chất lượng đường cũng như "ccc" :D).
Cmt e nói ý cho rằng 1 hãng lốp tồn tại gần nửa thế kỉ mà bên Hàn mọi người đều sử dụng k lẽ chất lượng tệ như bác ấy nghĩ khi cũng sử dụng nó ở VN (mà chưa biết gốc gác phải REAL k) mà cho rằng sản phẩm hãng đó dở là hoàn toàn vô căn cứ :) Còn vụ đường xá VN thì chắc chắn 100% là tệ nhất ở ĐNÁ luôn nhé, chả thấy thủ đô hay trung tâm thương mại chính ở quốc gia nào trong khu vực mà có chất lượng đường xá tệ như VN trong khi tối ngày toàn xin viện trợ rồi liên kết với đầu tư vốn của nước ngoài =)).

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Đây là 1 bài học cho mọi người mua xe mới rút kinh nghiệm. Hồi trước bạn em mua xe Civic 1.8 MT, dùng vỏ Dunlop, cũng bị phù vỏ nhẹ, may mà phát hiện khi nhận xe, nên đại lý thay cho cái lốp khác. Bác chủ hơi thiếu kinh nghiệm đấu tranh, nếu dịch vụ chỗ mua xe từ chối thay vỏ xe bị phù thì bác yêu cầu lập biên bản, kiểm tra lỗi do tự nhiên bị phù hay do người sử dụng? Làm văn bản xác nhận từ đại lý chối thay lốp bị phù vì lý do gì ?
Đọc đến trang 10 rồi mà đại lý bán xe vẫn im re thì đúng là xem thường khách...