Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Cái này khó nhỉ nhưng e nc với trùm buôn vỏ thì xe lắp ráp đặt hàng theo specs riêng - thiếu nhiều thứ. Nói trong gió vậy thôi chứ bằng chứng thì ko có nhé

Thuv tế thấy hãng mực cũng có một số trường hợp vỏ lắp ráp hư mau quá mà đâu có thấy xe nhập bị đâu ?
Tại bác nhắc đến lắp ráp nên mới hỏi bác. Mình làm ở Mercedes 12 năm rồi và cũng để ý cái vỏ xe dữ lắm :) Tất cả các vỏ xe sedan lắp ráp hay xe nhập khẩu đều được sản xuất ở Châu Âu, không có sản xuất ở Châu Á. Trên lốp có ghi số tuần sản xuất của năm nào và lốp có đóng dấu M.O ( tức là Mercedes Original )

Còn ở ngoài bán như thế nào cũng khó kiểm chứng.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Vỏ xe giống như bác mua đôi giày và người bán họ không bảo hành xứt mẻ đế giày khi mòn và bị rách đế vậy.
Không có hãng lốp xe nào bảo hành vỏ xe khi bị phù vỏ cả. Bác có thể kiểm chứng bằng cách gọi điện hỏi thăm các hãng lốp xe ở VN

Cái này ko dám nhé chứ bác hỏi Mẹc usa nó hảo hành cả vỏ lẫn mâm đó. Khách hàng VN gà quá nên dễ vặt lông haha

• Like
Reactions: thohardware
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Tại bác nhắc đến lắp ráp nên mới hỏi bác. Mình làm ở Mercedes 12 năm rồi và cũng để ý cái vỏ xe dữ lắm :) Tất cả các vỏ xe sedan lắp ráp hay xe nhập khẩu đều được sản xuất ở Châu Âu, không có sản xuất ở Châu Á. Trên lốp có ghi số tuần sản xuất của năm nào và lốp có đóng dấu M.O ( tức là Mercedes Original )

Còn ở ngoài bán như thế nào cũng khó kiểm chứng.

Bác có bằng chứng nào nói vỏ xe Mẹc VN được sx ở Châu Âu o? E đọc mấy chữ M.O gì đó mà ko thấy châu Âu chổ nào

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Trong sản xuất thì không một ai chắc chắn không bị lỗi, nhiều thứ lỗi hàng loạt cho dù Âu hay Á, chẳng may mình bị dính ngay cái lỗi chẳng lẻ cắn răng chịu đựng. Vinastar cũng hổ trợ mình nhờ bên goodyear xuống thẩm định mặc dù biết rằng vấn đề muôn thuở là chẳng hy vọng gì ngoài những lý do trời ơi. Như vụ điển hình GLC bị vào cầu xe, đặc thù Việt Nam đường ngập nhiều nhưng họ vẫn thiết kế như vậy, khi nước vào thì thay cả trăm triệu, vẫn phải cắn răng. Dù sao cũng cám ơn mấy anh tư vấn nhiệt tình.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Trong sản xuất thì không một ai chắc chắn không bị lỗi, nhiều thứ lỗi hàng loạt cho dù Âu hay Á, chẳng may mình bị dính ngay cái lỗi chẳng lẻ cắn răng chịu đựng. Vinastar cũng hổ trợ mình nhờ bên goodyear xuống thẩm định mặc dù biết rằng vấn đề muôn thuở là chẳng hy vọng gì ngoài những lý do trời ơi. Như vụ điển hình GLC bị vào cầu xe, đặc thù Việt Nam đường ngập nhiều nhưng họ vẫn thiết kế như vậy, khi nước vào thì thay cả trăm triệu, vẫn phải cắn răng. Dù sao cũng cám ơn mấy anh tư vấn nhiệt tình.
Vấn đề ở đâu cũng có nhưng có nhận trách nhiệm rồi đền bù tổn thất hay ko là chuyện khác! Nếu các hãng ở VN mà làm như làm như ở bển thì Ok mà

• Like
Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Bác phát biểu như trên có thể đưa ra bằng chứng thử ?
đi xe mec mà dùng lốp badyear là ko ổn rồi, lốp này là lốp rẻ tiền, cứng...chạy xe ko khác gì xe tải. Lốp này dùng cho bác nào thích cảm giác mạnh thôi. Xe mình, lốp GY còn mới nhưng cũng xin đc tháo ra...(cho a hàng xóm bỏ len mái nhà chống bão)...Mình thay lốp Mic vào chạy khác hẵn. Vẫn biết là Mic nhanh mòn hơn vì mềm.
Bác đi Mec, thì ném mịa mấy cái lốp vớ vẫn đó đi cho nhanh.