Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
đi xe mec mà dùng lốp badyear là ko ổn rồi, lốp này là lốp rẻ tiền, cứng...chạy xe ko khác gì xe tải. Lốp này dùng cho bác nào thích cảm giác mạnh thôi. Xe mình, lốp GY còn mới nhưng cũng xin đc tháo ra...(cho a hàng xóm bỏ len mái nhà chống bão)...Mình thay lốp Mic vào chạy khác hẵn. Vẫn biết là Mic nhanh mòn hơn vì mềm.
Bác đi Mec, thì ném mịa mấy cái lốp vớ vẫn đó đi cho nhanh.

Kinh nghiệm em thấy Pirelli P-Zero cũng rất ổn

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
đi xe mec mà dùng lốp badyear là ko ổn rồi, lốp này là lốp rẻ tiền, cứng...chạy xe ko khác gì xe tải. Lốp này dùng cho bác nào thích cảm giác mạnh thôi. Xe mình, lốp GY còn mới nhưng cũng xin đc tháo ra...(cho a hàng xóm bỏ len mái nhà chống bão)...Mình thay lốp Mic vào chạy khác hẵn. Vẫn biết là Mic nhanh mòn hơn vì mềm.
Bác đi Mec, thì ném mịa mấy cái lốp vớ vẫn đó đi cho nhanh.
Chém cho sướng miệng cho vui hả bác?

Hạng B1
13/5/10
77
14
8
Sẳn chuyện cái lốp, em vẫn muốn mua thêm 1 bánh dự phòng để vào cốp xe. Mer e200 có lốp dự phòng chính hãng (kiểu có M.O như bác Vĩnh Nam nói) không? Cốp xe có chổ để vừa ko ạ?

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Chém cho sướng miệng cho vui hả bác?
Người thật việc thật đấy bác ạ, bác ko tin mình về chuoj hình 2 con GY mình để nhà
(a hàng xóm lấy để trên mái tôn, chống bão)...gai vẫn còn rất mới, nhưng chạy tưng ko chịu nỗi. Lúc đi thay lốp (thay sang Mic pilot 4), thèn cu kia cứ bảo sao lốp mới mà a thay ra, phí quá. (nó đâu có biết mình chạy khổ sở thế nào).

Hạng B1
13/5/10
77
14
8
Tại bác nhắc đến lắp ráp nên mới hỏi bác. Mình làm ở Mercedes 12 năm rồi và cũng để ý cái vỏ xe dữ lắm :) Tất cả các vỏ xe sedan lắp ráp hay xe nhập khẩu đều được sản xuất ở Châu Âu, không có sản xuất ở Châu Á. Trên lốp có ghi số tuần sản xuất của năm nào và lốp có đóng dấu M.O ( tức là Mercedes Original )

Còn ở ngoài bán như thế nào cũng khó kiểm chứng.

Tại bác nhắc đến lắp ráp nên mới hỏi bác. Mình làm ở Mercedes 12 năm rồi và cũng để ý cái vỏ xe dữ lắm :) Tất cả các vỏ xe sedan lắp ráp hay xe nhập khẩu đều được sản xuất ở Châu Âu, không có sản xuất ở Châu Á. Trên lốp có ghi số tuần sản xuất của năm nào và lốp có đóng dấu M.O ( tức là Mercedes Original )

Còn ở ngoài bán như thế nào cũng khó kiểm chứng.

Sẳn chuyện cái lốp, em vẫn muốn mua thêm 1 bánh dự phòng để vào cốp xe. Mer e200 có lốp dự phòng chính hãng (kiểu có M.O như bác Vĩnh Nam nói) không? Cốp xe có chổ để vừa ko ạ?

Hạng B2
27/2/19
109
1.460
176
34
Lốp dự phòng là mâm sắt và chỉ để trong khoang hành lý.

nếu tháo cái lốp này hết hơi thì nó có đặt bên dưới dc khoang hành lý gọn gàng ko anh Nam hay nó kênh lên ?