Hạng B1
10/10/12
78
234
43
Do vỏ trước bên phụ bị cán vít xì hơi đi vá mới biết lốp mòn cạnh trong rất nhiều trong khi 3 lốp còn lại còn nguyên (xe mới đi 15000km). Vào hãng nhờ kiểm tra thì 2 anh KTV kéo thước đo vài cái ở trục trước bảo thước lái, độ chụm xe không bị gì hết và bảo lốp mòn do đường VN bị nghiêng trong lề. Vậy là sao ? Vì nếu do đường nghiêng trong lề thì bánh sau bên phụ cũng phải bị mòn như thế nhưng thực tế lại không bị. Các bác chỉ giáo.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Bác chụp cái hình post len cho nó rõ ràng hơn….
Mới 15K km mà cạnh trong mòn rõ rệt là có vấn đề ở hệ thống treo/lái rồi, có thể do sai lệch các góc đặt bánh xe này kia (toe, camber vv…)…Cái này phải lên máy đo mới có kết quả chính xác, chứ dùng thước đo sao mà xác định được ạ? Vào hãng mà dùng phương pháp bèo nhèo quá….KTV trả lời do đường nghiêng là bậy hết sức…!!!!:(

Hạng C
10/10/13
920
41
48
vỏ mà bị rõ rệt bên trong là do hệ thống lái nhé bác, kêu tụi no canh chỉnh lại các góc lái như camber, caster, độ chụm bánh xe nhé

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Bó tay với ông KTV này rồi! Báo cho Sếp đuổi sớm! Đồng chí đó ở đâu bác chỉ dùm tui để tui biết đường mà né...!!!

Tập Lái
10/5/12
17
4
3
Bác chụp cái hình post len cho nó rõ ràng hơn….
Mới 15K km mà cạnh trong mòn rõ rệt là có vấn đề ở hệ thống treo/lái rồi, có thể do sai lệch các góc đặt bánh xe này kia (toe, camber vv…)…Cái này phải lên máy đo mới có kết quả chính xác, chứ dùng thước đo sao mà xác định được ạ? Vào hãng mà dùng phương pháp bèo nhèo quá….KTV trả lời do đường nghiêng là bậy hết sức…!!!!:(

Bác chuồng gà cho em hỏi, bác có biết chỗ nào ở VT bán tấm phủ taplo Forte 2011 không ạh, mấy ngày hôm nay trời nắng quá....Thanks bác!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Cố gắng đậu xe chỗ mát đi bác….Hoặc mua tấm che nắng, lúc nào phải đậu lâu ngoài nắng thì che hết kính trước lại…. Phủ mấy cái của nợ kia lên vừa xấu bẩn, mất an toàn, khi chạy nó lại hắt bóng lên kính lái khó chịu con mắt lắm bác ui…..

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Liên quan đến vỏ/lốp xe thì bác nên hỏi những người bán vỏ xe ấy. Hỏi những người khác thì ko rành đâu bác.