Tập Lái
21/6/15
12
4
3
35
xe em moi thay can cay dinh o lop sau ben tai, dinh co 1 2 phan thoi ma xe chua bao ap suat lop, vay bay gio e phai lam sao day may bac, xin cao nhan cho e y kien. ah quen em xai vo runflat. Xin cam on.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
xe em moi thay can cay dinh o lop sau ben tai, dinh co 1 2 phan thoi ma xe chua bao ap suat lop, vay bay gio e phai lam sao day may bac, xin cao nhan cho e y kien. ah quen em xai vo runflat. Xin cam on.
Chạy lại chỗ vá xe gần nhất, rút đinh ra xem có báo xì hơi không, nếu có thì vá, không có thì khỏi vá, đơn giản mà bác.

• Like
Reactions: DuyVlong
Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Em xin làm nóng thớt, đó là sau 1 times dùng lốp RUN FLAT, em chốt 1 câu chân tình đó là nên dùng. Sự là hôm bữa khuya rồi, em lái xe từ Q4 về, xe báo lốp mềm, em xuống thấy mềm thật, mà vì em nó là RUN FLAT nên em vẫn chạy xe về nhà, khi lái xe thậm chí còn không biết lốp còn hơi hay không, lúc đến nhà là tầm hơn 10km thì em với lấy bình khí ra bơm thì phát hiện bánh xe k còn 1 giọt hơi nào. Nếu lúc đó mà xài lốp thường mà gay to rồi.

• Like
Reactions: moonriver
Tập Lái
21/6/15
12
4
3
35
Chạy lại chỗ vá xe gần nhất, rút đinh ra xem có báo xì hơi không, nếu có thì vá, không có thì khỏi vá, đơn giản mà bác.
đã cảm ơn bác, tài mỗi xài runflat lần đầu nên còn non kinh nghiệm, e sợ đi cái lớp cái chết luôn, tại vì e ở dưới quê xa Tp nên nó tèo là e cắn lưỡi luôn. hihi

• Like
Hạng B1
25/8/07
77
29
18
Theo em thì đương nhiên lốp Runflat là an toàn rồi. Nhưng giá đắt gấp 1,5 lần lốp thường mà lốp Runflat chủ yếu xuất xứ Châu Âu nên về tiêu chuẩn đường xá rất cao, về Việt Nam các bác cứ đi khoảng 3 vạn là lốp trông như cóc gặm, cảm giác không an toàn. Em chọn giải pháp lốp thường tráng lớp chống đinh của Cânda, vì lớp keo cố định nên không ảnh hưởng khả năng cân bằng động của bánh, bảo hành 1 năm hoặc dưới 50 vết đinh. Em mua của Hồng Cường 4 tháng rồi chẳng phải suy nghĩ. Còn chém cạnh thì lốp nào cũng chết ấy.

• Like
Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Khiếp quá, thớt 2 năm rồi đột nhiên sống lại, cơ mà vẫn còn hot lắm... Không phải nịnh bác Hội trưởng chứ ý kiến của bác em thấy chuẩn, an toàn trên hết, có $ mua xe chứ hẻm mua đc mạng chúc mem os năm mới sức khỏe, an khang, thinh vượng, an toàn trên từng cm đường.
:3dcuoi:

Hạng D
18/3/08
1.534
12.561
133
Xe Mer E tiêu chuẩn đang chạy lốp thường, xe có báo áp suất lốp sẵn , giờ muốn thay lốp runflat vào thì có sao không các Bác ? có phải gắn thêm cảm biến báo áp suất gì không ? vì nghe đâu xì lốp nó vẫn cứng thì cảm biến áp suất lốp thường của xe không báo được ? .

• Like