Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Nếu bạn có ý định đi chơi bên cạnh đi làm hàng ngày, theo mình lấy Cap
Nếu bạn đi làm hàng ngày là chính, nên lấy Focus
Hàng ngày e đi xe máy, hàng tháng lên ngoại tầm 40km
Trong tuần khoảng 1-2 lần dùng xe đi làm.
Cap có vẻ oke hơn bác nhỉ

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Hàng ngày e đi xe máy, hàng tháng lên ngoại tầm 40km
Trong tuần khoảng 1-2 lần dùng xe đi làm.
Cap có vẻ oke hơn bác nhỉ
Nếu là mình, mình lấy Cap vì bên cạnh các yếu tố khác thì ngồi Cap tầm nhìn tốt hơn, đường xấu cũng an tâm hơn và đỡ sợ lội nước hơn. Có điều bạn nên tìm gara quen để bảo trì thường xuyên, đúng hạn thì sẽ không gặp vấn đề gì lớn cả. Trước kia cứ 4-5000 km là mình bảo dưỡng hoặc trước khi đi chơi xa cũng bảo dưỡng. Acqui cứ 2 năm là thay dù còn tốt, khi bảo dưỡng nói gara liệt kê tất cả những món sẽ phải thay trong 5000 km tới để mua về trước và thay khi bảo dưỡng lần tới, vì vậy mình không gặp trục trặc gì cả.

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Nếu là mình, mình lấy Cap vì bên cạnh các yếu tố khác thì ngồi Cap tầm nhìn tốt hơn, đường xấu cũng an tâm hơn và đỡ sợ lội nước hơn. Có điều bạn nên tìm gara quen để bảo trì thường xuyên, đúng hạn thì sẽ không gặp vấn đề gì lớn cả. Trước kia cứ 4-5000 km là mình bảo dưỡng hoặc trước khi đi chơi xa cũng bảo dưỡng. Acqui cứ 2 năm là thay dù còn tốt, khi bảo dưỡng nói gara liệt kê tất cả những món sẽ phải thay trong 5000 km tới để mua về trước và thay khi bảo dưỡng lần tới, vì vậy mình không gặp trục trặc gì cả.
Tua odo và tai nạn, thủy kích ra hãng check có ra k bác nhỉ

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Tua odo và tai nạn, thủy kích ra hãng check có ra k bác nhỉ
Vụ này thì mình không có kinh nghiệm nên chịu. Tuy nhiên Cap hay Forcus đều không chạy dịch vụ nên odo cũng không cao nếu xe đời gần đây.

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Vụ này thì mình không có kinh nghiệm nên chịu. Tuy nhiên Cap hay Forcus đều không chạy dịch vụ nên odo cũng không cao nếu xe đời gần đây.
Đã nhờ dc một số bác trên groups tư vấn thêm và hỗ trợ roài bác ạ.
Còn vụ màu xe, bác có phong thủy vụ này k?
Vì e hạp đỏ, vàng bt. Vợ khắc đỏ.
Mà e khoái đỏ.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Đã nhờ dc một số bác trên groups tư vấn thêm và hỗ trợ roài bác ạ.
Còn vụ màu xe, bác có phong thủy vụ này k?
Vì e hạp đỏ, vàng bt. Vợ khắc đỏ.
Mà e khoái đỏ.
Ai đứng tên xe vậy bác, theo người đứng tên đi.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Đứng tên Cty bác ạ nhưng xe thì em đi là chính
Trường hợp mình, mình và vợ hợp nhất với màu vàng hoặc nâu đất nhưng bà xã lại ghét hai màu này dù hợp. Màu đỏ hợp bà xã thì mình lại khắc. Cuối cùng mình lấy màu trắng do mình đứng tên, màu này hợp với mình mà bà ấy cũng không ghét màu trắng.

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Cảm ơn cả nhà đã tư vấn.
Em đã cưới Cap revv 2016.