Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
xin lỗi ông, giá xe bên Úc và VN mua mới là tương đương nhau. Thiên đường hay giãy chết là vì mấy ông thích mua mấy con xe đã bị khai tử, xong còn tâng bốc lên mây xanh đó.
Mắc mệt thiệt, giá tương đương nhưng phẩm nó ko tương đương ạ.
Quay lại câu hỏi 650tr mua được xe nào tương đương Cap ở VN làm ơn chỉ ra giùm.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Chuẩn là ở tầm tiền đó, mà xe k quá cũ em chẳng biết chọn xe nào ổn hơn.
Vì tiêu chí mua xe của em đầu tiên là an toàn rồi đầm chắc, cách âm, vận hành...rồi sau cùng mới là giữ giá.
Mua xe đi gia đình, muốn ngon, bổ, rẻ và không quan tâm đến các giá trị bán lại, thương hiệu thì thú thực khó có con nào qua được CAP. Ko phải vì xe này ngon nghẻ hay siêu sao gì cả, mà chính vì sự dè bỉu của người VN làm cho nó thành 1 lựa chọn hoàn hảo khi mua xe 2nd, vì nó sẽ xứng với từng xu mình bỏ ra do mất giá quá nhanh.

Tưởng tượng lúc mình bán con Cap của mình, giá chỉ đúng bằng 1 con Morning cùng đời. Mà Cap với Morning con nào đi ngon hơn thì chắc chỉ có anh bên Úc kia mới trả lời được.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Thật là tào lao.

Đằng ấy chả là cái gì mà tớ phải giật mình cả. Tớ không phải là sales của cty nào cả. Nhưng NẾU NHƯ có là sales đi nữa thì việc gì phải giật mình?

Doanh số thấp chưa chắc có nghĩa là xe dở. 1 dòng xe bị discontinue không có nghĩa là dòng xe đó đáng bị vất đi ngay.

Tớ nói rõ là tớ đang đi xe nhập nguyên chiếc từ Nhật, không phải Cap, ấy có vấn đề đọc hiểu à?

Thôi quay lại chủ đề, ấy chỉ ra thử xem với 650 tr thì mua được chiếc nào ngon 10 lần hơn Cap 2016 - 2017 ? lưu ý là tớ nói Cap là MỘT lựa chọn tốt theo tầm tiền chứ không phải là xe siêu cấp giá rẻ nhóe. Và dĩ nhiên các thành viên khác có thể tư vấn những dòng khác cho chủ thớt. Ai cũng có thể đưa ra ý kiến của mình. Chứ còn lợi dụng thớt mà công kích cá nhân thì tớ khinh.

Cuối cùng, tớ nói với ấy tới đây thôi. Nói thêm cũng thừa.

Haha, đọc lại xem ai chửi ai “ngu” rồi kêu người ta công kích cá nhân. Không thèm khinh.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Mua xe đi gia đình, muốn ngon, bổ, rẻ và không quan tâm đến các giá trị bán lại, thương hiệu thì thú thực khó có con nào qua được CAP. Ko phải vì xe này ngon nghẻ hay siêu sao gì cả, mà chính vì sự dè bỉu của người VN làm cho nó thành 1 lựa chọn hoàn hảo khi mua xe 2nd, vì nó sẽ xứng với từng xu mình bỏ ra do mất giá quá nhanh.

Tưởng tượng lúc mình bán con Cap của mình, giá chỉ đúng bằng 1 con Morning cùng đời. Mà Cap với Morning con nào đi ngon hơn thì chắc chỉ có anh bên Úc kia mới trả lời được.

Haha, thử mitsubishi grandis đi, ngon hơn 10 lần cap thiệt đó, tui phóng grandis 180km/h mà vẫn thấy ok nè. đồ chơi phụ tùng rất nhiều, phong trào độ xe nước ngoài cũng mạnh. Cap thì tầm 5 năm nữa không biết kiếm đồ đâu ra mà thay.

PS: tôi không đủ thời gian để đôi co với 3 anh, 3 anh đánh tui theo kiểu chó đàn thì tui chỉ có chết không toàn thây. Thôi thì bác chủ mua cap đi rồi chụp hình lên review cho ae xem. Có vui lòng thì tag mình vào để mình chúc mừng mua được con xe mới =))

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Nếu bác chủ topic thực sự muốn mua xe 5+2 gầm cao thì chỉ có thể mua xe cũ. Có thể bác đã có ý định trong đầu rồi nên muốn tham khảo ý kiến thêm thôi.
Còn xe cũ thì ngoài Cap bác có thể xem thêm Grandis, Sorento, Pajero Sport. Mỗi xe đều có ưu nhược điểm khác nhau và với 650 triệu cũng khó mua các năm sản xuất gần đây.
Tiền của mình nên thêm bớt vài chục triệu cần cân nhắc kỹ nên tốt nhất bác chủ topic nên thử hết các xe định chọn. Ai cũng chỉ có trải nghiệm nhất định về một số xe nên ý kiến chưa chắc hoàn toàn chính xác nên cái nào tham khảo được thì nên tham khảo.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Anh chủ thớt thử nghiên cứu Cap 2017 đi.

Đừng mua 2011 trở về trước nhé dù rẻ hơn rất nhiếu.

Nó là CUV chứ không phải SUV. Gầm cao 165 thôi nhưng cũng oK.

Anh chử thử xem dàn gầm và hệ thống treo của nó sẽ thấy.

Tự trọng hơn 1.8 tấn nên đầm chắc. Có người bảo hao xăng nhưng theo mình thấy hao hay không tùy cách chạy. Và 1 chiếc xe 2.4 với 1.8 tấn thì khó mà tiết kiệm kiểu sedan được. Vào cua gấp khá tốt ở tốc độ 70- 80km thì không lo bị văng, trôi.

Tính năng an toàn thì khá nhiều đấy. Mở nắp ca pô xe lên sẽ thấy sau này máy móc rất liền lạc chắc chắn.

Chỉ cái tội mất giá.

Nhưng quan trọng là với tầm loanh quanh 650tr thì sẽ mua mau được đời 2017 chứ không phải những chiếc xe đã hơn chục tuổi.

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Hiện e đang ngắm một số em revv odo 5-6v.
Các bác cho hỏi, ra hãng có check đc vụ tua odo, check tai nạn k các bác?
Mua xe cũ, cần lưu ý gì k ạ

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Hiện e đang ngắm một số em revv odo 5-6v.
Các bác cho hỏi, ra hãng có check đc vụ tua odo, check tai nạn k các bác?
Mua xe cũ, cần lưu ý gì k ạ

Mình chưa mua Cap cũ bao giờ nên không dám nói gì.

Anh chủ có thể vô face của hội Cap để hỏi cho rõ hơn. Mình thấy nhiều người trong số họ biết nhiều thứ có thể giúp anh thớt được.

Hình như ở SG thì có Gara VUI.

Mình bán 02 chiếc Cap 2012 và 2015 cho 02 người sau này họ thành bạn mình luôn he he.... Trong đó bạn mua Cap 2015 là 1 Bác Sỹ Nhi Khoa khá nổi tiếng ở tận Hà Nội :) .

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Qua tuần giải ngân roài mà vẫn lăn tăn Focus titanium và Cap revv quá các bác ạ.
Focus thì gọn nhẹ, e đi làm hàng ngày cũng nhẹ nhàng.
Cap revv thì cuối tuần lâu lâu về ngoại or picnic lại thoải mái hơn

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Qua tuần giải ngân roài mà vẫn lăn tăn Focus titanium và Cap revv quá các bác ạ.
Focus thì gọn nhẹ, e đi làm hàng ngày cũng nhẹ nhàng.
Cap revv thì cuối tuần lâu lâu về ngoại or picnic lại thoải mái hơn
Đi Cap trong thành phố rồi sẽ không muốn quay lại Sedan đâu bạn. Chọn Cap hoặc xe gầm cao nào đó đi bạn.