Các bác thấy xe nào tốt nhất trong phân khúc hạng D tại Việt Nam ?

• Toyota Camry

Bình chọn: 22 13,3%
  • Honda Accord

Bình chọn: 66 39,8%
  • Nissan Teana

Bình chọn: 8 4,8%
  • Hyundai Sonata

Bình chọn: 18 10,8%
  • Kia Optima

Bình chọn: 5 3,0%
  • Mazda 6

Bình chọn: 18 10,8%
  • Volkswagen Passat

Bình chọn: 29 17,5%

• Total voters
    166
Hạng C
31/5/11
512
606
123
Cụ này hình như ko hiểu về cấu tạo động cơ xe thì phải? :D
Hehe, thui em, cũng không nên đâm chọt cụ ấy quá :D.

Anyway, mọi người cứ nghĩ là các hãng sản xuất là cùng một dung tích lúc nào họ cũng muốn máy của mình tạo ra công suất cao nhất thì phải....Quan điểm này không đúng, ít nhất là các dòng xe gia đình phổ thông nha các bác (còn xe đua, xe thể thao thì dĩ nhiên càng mạnh càng tốt rồi). Máy 1.8 lít "chỉ" sinh ra 170 hp, không có nghĩa là nó không thể tạo ra công suất cao hơn, đơn giản là nhà sx xét nhiều tiêu chí như độ bền động cơ (họ không muốn bơm công suất cao chót vót để rồi bảo hành cho chết, đặc biệt ở những xứ thiên đường chất lượng xăng như hạch), nhu cầu sử dụng của chiếc xe, tiết kiệm xăng v.v... Muốn tăng công suất (dĩ nhiên là mất bảo hành) thì các hãng độ có các gói nâng cấp cho VW/Audi đầy (unitronic, APR v.v...) cập nhật ECU không thì máy 2.0 từ 200 mã đã lên được 250-260 mã rồi (độ APR).

Cũng giải thích một phần vì sao Toyota chạy thì chán, mà máy rất trâu...

• Like
Reactions: veyro0810
Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
DQMTRIEU sẽ comment như sau: Xe này còn chưa đủ tuổi để so với Camry hay accord
Bác nói thế còn đỡ. Theo DQMTRIEU thì "Em này còn thua cả Sunny, Accent.... và càng ko bằng Vios thần thánh" :D =))))
P/S : Cơ mà DQMTRIEU nổi tiếng phết nhờ, từ vnexpresst đến OS luôn. :D

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Xe đẹp, giá rất tốt !

Động cơ quá nhỏ, chắc là theo xu hướng của các dòng xe từ châu Âu?
Động cơ nhỏ nhưng sức mạnh không nhỏ nha bác! Bác testdrive em lái lên bác thử!

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Bên Trung QuốC xe volkswagen chạy nhiều quá trời luôn, các hãng taxi cũng chọn volkswagen. Mà ở Việt Nam taxi chỉ có toy.
Dạ vì bên Trung Quốc bên hãng có đặt nhà máy bên ấy, nhưng hàng sản xuất chỉ xuất nội địa, còn VW Việt Nam vẫn chủ yếu là nhập từ Đức hoặc Ấn Độ ( Xuất 32 nước)

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Giá này thì chọn Honda Accord mới 2016 ngon hơn nhiều.
Khó cạnh tranh ở tt VN với giá và option này.
Đồng ý với bác là opiton của Passat không thể bằng Accord, Sonata hay Optima nhưng cảm giác lái và độ an toàn của xe Đức thì không thể bàn cãi ạ! Khi nào bác muốn test thử passat thì inbox em lái lên bác test thử nhé! Chào bác!

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Trừ Mercedes, các hãng xe còn lại của Đức chưa bao giờ cố gắng vì người Việt. Họ đến đây như đi dạo chơi cho biết, vui thì đi tiếp, buồn thì hững hờ.
Dạ! Cảm ơn bác đã có những chia sẻ nhưng khi nào bác có thời gian rảnh! Inbox cho em để lái xe lên cho bác test thử và đàm đạo lâu hơn về thực tế của hãng hiện nay!

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Clip quẳng cáo về nhà máy VW tại Ấn Độ.

Nhà máy ấn Độ sx xe cho VW xuất khẩu đi 32 nước
Em xem mấy clip này xong cũng tự tin múc con Polo mặc dù nó "mang tiếng "sx ở An Độ" :D.