Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM

Volkswagen là thương hiệu bình dân bên châu âu mà. Nhưng đồ của nó vẫn là của Đức. Gầm bệ ngon là chắc.​

Tập Lái
12/8/19
12
9
3
41
tp hcm
Mặc dầu VW được gọi là xe dành cho giới bình dân, nhưng cùng phân khúc cùng options thì VW có thể xem là cận sang so với bộ tam sư. ngay cả so sánh với xe Âu/Mỹ nó cũng được gọi là nồi đồng cối đá. Giá cũng khá chênh lệch so với cùng phân khúc (có thể 10-20%) . Và cũng được gọi là Atlas, thị trường bắc mỹ (2017)

Em nói thiệt, VW chỉ có nhập từ châu âu mới có thể nói là đúng tiêu chuẩn, còn mấy loại nầy chỉ về các nước thứ 3 thôi, Em mặc dầu là fan của VW (có thể so sánh với bác dmqtrieu ở Vnexpress) nhưng ở VN thì quá tệ (mẫu mã), Nội Polo đời 2021 VN là đời 2012, người ta ra mẩu 2018 rồi và vừa ra luôn mẫu 2021 ở âu châu.

Nói tóm lại VW ở VN, nói về kỹ thuật, an toàn, công nghệ thì em không bàn, còn mẩu mã thì quá cũ (hay chỉ dành cho ĐNA). Và giá cũng khá chát.

Nếu cảm nghĩ về xe nầy thì em nói không mua nếu ở VN.

Có lần em có viết là sẽ làm một số hình về polo 2021 ...... sẽ làm cho các bác xem nha ... Thân !

Em có viết ở trên, nếu em ở VN thì em không thể nào chấp nhận (trừ khi em chơi xe cũ). Và nhắc lại em là fan của VW nha :):):) . Không biết ở VN nó cắt thứ gì nửa đây ....
Xe ngon thì có ngon, nhưng đồ cũ quá ...
+1 . Thị trường VN ,nhà VW toàn vác mẫu cũ kèm cái giá ngáo ngơ thật sự .

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.733
113
Pháp

Volkswagen là thương hiệu bình dân bên châu âu mà. Nhưng đồ của nó vẫn là của Đức. Gầm bệ ngon là chắc.​

Bạn thử cùng phân khúc, cùng option xem thử là ... bình dân không thì biết. nhưng tôi đã viết là là cao hơn .. bình dân như renault, peugeot, Fiat, Lada, Citroen, Skoda, Seat, Dacia, Opel, Toyota ...rất nhiều. Đừng tưởng tên nó là "xe dành cho nhân dân" mà là giá bình dân đâu. Vậy bạn chưa đụng đến xe bình dân hay cao cấp rồi, Ngay cả Audi/Mer/BMW là xe trên mức bình thường, có thể là bạn định nghịa theo ... tiêu chuẩn VN . Thật sự xe sang không phải là 3 sư như lầm tưởng.

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
xem clip giới thiệu hơi chán, chắc 1 phần do làm online. Em xem chỉ thấy 2 bác giới thiệu sao không hào hứng gì, mặt ai cũng đăm chiêu và căng thẳng. Bác là training thì giới thiệu xe y như trả bài :D