Tennis CLub Vợt tennis lạ

Hạng D
30/1/07
1.083
0
36
RE: Vợt tennis lạ

hehee lúc này em còn đang học sinh, nhưng cũng nghe nói lúc đó trái banh cũng tương đương 1 chỉ SJC
và pà con phải đem đi ..vá để chơi lại
Trích đoạn: DMV

Có bác nào bắt đầu chơi tennis từ năm 83, 84 của thế kỹ trước không ạ?

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Trích đoạn: xe3banh

Dạ,dó là vợt bằng nhựa do liên dòan kết hợp với các dại lý nhập về dể phát triển bộ môn tennis trường học thời ông Vũ NHư Ý còn làm trưởng bộ môn ở ủy ban TDTT nhằm dào tạo phát hiện nhân tài.
Vậy mà toàn dùng để đánh độ, em thấy mấy chú đó mua 250k / 1 cây, trong túi chú De lúc nào cũng có 1 cây :D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Có bác nào bắt đầu chơi tennis từ năm 83, 84 của thế kỹ trước không ạ?
một thập niên sau đó em mới ...tập tởn hóng hớt chơi, vào năm này em vừa đậu ĐH chỉ có cái ...xe đạp cùi !!!

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

Em tập chơi năm 83 ở sân Sở thú mà lúc về VN vô kiếm không còn nữa. 1 hộp banh lúc đó mắc lắm nên đánh vài set rồi đi nhúng nước cho nó xù lông ra rồi đánh tiếp cho đến khi gần trụi hết lông thì bán lại cho mấy người mới tập chơi. Hồi đó chưa có vợt graphite, em xài mấy cây T-2000 bằng sắt của Jimmy Connors và vợt gổ, đánh xong kẹp lại để khỏi bị cong.

@duy siena: Bác học trường nào. Em có vô đánh tennis trong trường Bách Khoa vài lần.

Hạng C
1/8/07
664
1
18
45
TP.HCM

Trích đoạn: khoaichoi
Hôm rồi ghé sang sân Hồ Kỳ Hoà chơi, nhằm lúc mấy tuyển thủ Minh Quân,... đang chơi luyện.
Em thấy họ dùng cây vợt lạ lắm... nó giống như cay vợt bóng bàn ấy, nhưng to khoảng gấp đôi vợt bóng bàn. Nó cũng bằng gỗ, có lỗ thông...
Vợt loại đó đây nè bác ;)

Vợt này thường dùng để đánh độ ở VN... dùng vợt này phải có thể lực tốt và cú tạt mạnh vì vợt ngắn nhiều và mặt vợt ko có đàn hồi nhưng banh đi mạnh nhanh ko thua kém gì vợt lưới... lúc trước Huỳnh Phú Quý (Dze) và Quang (Bạc Liêu) đánh độ vợt này rất hay [8D]

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@duy siena: Bác học trường nào. Em có vô đánh tennis trong trường Bách Khoa vài lần.
trường ĐH KT lớp công nghiệp 10 (khóa 84-88) chung lớp với bác trungnghia trên OS nè !
@SG-blue : cám ơn bác rất nhiều vì đã kiếm được hình post lên để mọi người dể hiểu hơn

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO

@ Khoaichoi: vậy là bác ít xem đánh độ rồi, coi mấy vụ này vui lắm bác ơi... Không phải ai cũng đánh được đâu!
Có 1 lần em đi Gò Công coi đánh giả có mấy bác HLV ở đó đánh độ toàn chơi những thứ đó (ghế gổ, ghế nhựa, bao đựng vợt, đĩa, két bia, vợt gổ,..) xem vui lắm!
Em có tập đánh thử vài lần, em thấy cũng không quá khó, nhưng có cái ghế gổ là đánh hoài ko được, nó nặng quá, ko đáh nổi..!

Thông thường mấy tay đánh độ này cáp khó ăn lắm bác ơi, bác nhìn vậy chứ vô đánh với họ coi chừng thua không có cửa ra đâu, dân chuyên gầy độ mà!

Hạng B2
30/9/07
262
11
18
sai gon

Theo em biết thì loại vợt này dùng để tập cổ tay phải không các bác.
Hay là tập lưới nhỉ

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM

Bác nào có vợt loại này vác vào Bình Hòa cho mọi người chơi thử đi.
Em thì gần chục năm trước khi mới bắt đầu chơi đã được nếm mùi đau thương với 1 cái thớt gỗ rồi.