Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/11/11
452
4
18
Quai Dan nói:
Trong thớt Toy này có vài bác lý sự cùn, 1 thèng nhỏ tuổi học tại chức BK buổi tối, 1 thèng mới sắm được Altis năm 2010, 1 thèng đi Cam LE. Cả 3 thèng xài 3 xe Toy khác nhau nhưng trí óc 3 thèng giống nhau : Rỗng và Cùn.:D

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
kphong nói:
Quai Dan nói:
Trong thớt Toy này có vài bác lý sự cùn, 1 thèng nhỏ tuổi học tại chức BK buổi tối, 1 thèng mới sắm được Altis năm 2010, 1 thèng đi Cam LE. Cả 3 thèng xài 3 xe Toy khác nhau nhưng trí óc 3 thèng giống nhau : Rỗng và Cùn.:D
Sự thật đôi khi mất lòng nó là vậy.
Nhưng em cũng khuyên các bác đừng nên đả kích cá nhân ở đây nữa mà chửi thẳng luôn đi.

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
Mấy bác đừng đả kích cá nhân nhau nữa :)
Đối với em thì trước đó em thấy ESP/VSC không quan trọng nhưng sau khi vào đọc cái thớt này thì em mới thấy ESP nó quan trọng (đối với tính mạng con em / người thân của em thì xác suất 1% tử nạn cũng là QUÁ LỚN, các bác đừng có dùng từ ngữ là VSC chỉ đóng góp ít trong tai nạn, xin nhắc lại là 1% cũng là quá lớn đối với em).

Cái câu hỏi em đặt ra không phải là tại sao mấy thương hiệu khác không gắn ESP/VSC thì không bị ném đá mà Toy không gắn lại bị ném đá (dẹp cái kiểu tranh luận này đi, em không quan tâm đến điều này ) mà câu hỏi là: "Tại sao các phiên bản đời trước thì Toyota có gắn VSC nhưng cái phiên bản mới hơn lại không gắn nó vào? Tại sao lại đi giật lùi như vậy? Nếu bỏ cái hệ thống an toàn này ra thì phải có một hệ thống tốt hơn thay thế nó? Đằng này lại không có gì cả."

Đừng đả kích cá nhân nhau nữa các bác, em chẳng quan tâm lắm xe Ford nó có cái gì, nó có gì kệ nó, cái em quan tâm là tại sao trước đó Camry có cái này mà sau này lại tháo nó đi khi mà nó là một hệ thống an toàn (nếu nó không an toàn thì các bác đã chẳng gắn nó vào các đời trước), đấy là điều em muốn hiểu thêm.

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Có chiếc bán tải Ranger nổ cả 4 lốp thấy post bên chuyện ngoài lề kìa. (tuy vậy túi khí vẩn bung đủ nên k có ai bị thương) :D Fan Toy vào box Ford xử đẹp đi.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Lâu lâu vào lại nơi được coi là điểm nóng thường xảy ra nội chiến giữa các Oser, có thể điểm qua trận kinh điển như "tại sao những bác đi xe hàn rất hay chê xe Toy". Nói chung là sau những trận "đấu" này thì có một vài nick "được" ra đi vì lời lẽ và văn phong hết sức ấn tượng :D
Tại theard này em nhận thấy được 1 vài nick như thế nhưng tất nhiên theo tên gọi khác và cái avatar thì đúng là không chạy đi đâu được. VD có một bác khoe trước đây đi xe Crown, nhà ở Kinh đô hồi xưa gì gì đó nói chung là rất có văn hoá gia đình danh giá :), thường hay phát biểu văng mạng kiểu như Toyota là xe cùi, em để thằng con ngồi trên capo rồi nó ịn đít thế nào mà móp mịa cái capo rồi sau đó em phải mua cái Civic 2009 và vì quá vui nên lấy luôn làm cái nick của mình. Còn bác thì Ford, bác thì Kia, bác thì So...thôi thì đủ hình đủ kiểu. Các bác vào đây để xúm nhau lại chê bai các sản phẩm "quái thai" mà thằng Nhật lùn nó lỡ làm ra cho gần phần ba dân số của hành tinh này sử dụng, rồi các bác dè bỉu, các bác ném, các bác phun cho đã mà đôi khi bản thân em cũng chẳng biết là các bác chê xe người ta hay các bác tự "bơm" mình....
Túm lại là ai lỡ mua Toyota rồi thì kệ mịa họ đi các bác, xe họ cùi họ không "khôn" như các bác âu là họ dại thì họ tự chịu vậy, họ buồn thì chớ chứ các bác cũng đừng chia sẻ kiểu như "ngu lắm, ai bảo..."
Em bận tí, em lỡ dại dây vào nên em chạy đi lấy rổ chút em sẽ vào hứng đá của các cụ :)

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Meg2k nói:
Cái câu hỏi em đặt ra không phải là tại sao mấy thương hiệu khác không gắn ESP/VSC thì không bị ném đá mà Toy không gắn lại bị ném đá (dẹp cái kiểu tranh luận này đi, em không quan tâm đến điều này ) mà câu hỏi là: "Tại sao các phiên bản đời trước thì Toyota có gắn VSC nhưng cái phiên bản mới hơn lại không gắn nó vào? Tại sao lại đi giật lùi như vậy? Nếu bỏ cái hệ thống an toàn này ra thì phải có một hệ thống tốt hơn thay thế nó? Đằng này lại không có gì cả."

Đừng đả kích cá nhân nhau nữa các bác, em chẳng quan tâm lắm xe Ford nó có cái gì, nó có gì kệ nó, cái em quan tâm là tại sao trước đó Camry có cái này mà sau này lại tháo nó đi khi mà nó là một hệ thống an toàn (nếu nó không an toàn thì các bác đã chẳng gắn nó vào các đời trước), đấy là điều em muốn hiểu thêm.
Đơn giản lắm , Bác, Toyota VN nghiên cứu thấy fan ToyVN rất thần tượng sản phẩm của mình , ra xe kiểu chi cũng khen , cũng vẫn cứ mua nên cắt bớt option nhằm kiếm thêm lợi nhuận, ở Mỹ mà cắt kiểu đó, Toy thành Toi liền.

Last edited by a moderator:
5/7/12
1.083
6
38
IP5 mới ra ứ có cái gì gọi là đột phá, chỉ được cái bề ngoài dài hơn IP4 1 chút thế mà dân chúng cũng mua ầm ầm. Em cũng đang hỏi tại sao?

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
TOY nói:
Lâu lâu vào lại nơi được coi là điểm nóng thường xảy ra nội chiến giữa các Oser, có thể điểm qua trận kinh điển như "tại sao những bác đi xe hàn rất hay chê xe Toy". Nói chung là sau những trận "đấu" này thì có một vài nick "được" ra đi vì lời lẽ và văn phong hết sức ấn tượng :D
Tại theard này em nhận thấy được 1 vài nick như thế nhưng tất nhiên theo tên gọi khác và cái avatar thì đúng là không chạy đi đâu được. VD có một bác khoe trước đây đi xe Crown, nhà ở Kinh đô hồi xưa gì gì đó nói chung là rất có văn hoá gia đình danh giá :), thường hay phát biểu văng mạng kiểu như Toyota là xe cùi, em để thằng con ngồi trên capo rồi nó ịn đít thế nào mà móp mịa cái capo rồi sau đó em phải mua cái <span style=""color: #ff0000;"">Civic 2009</span> và vì quá vui nên lấy luôn làm cái nick của mình. Còn bác thì Ford, bác thì Kia, bác thì So...thôi thì đủ hình đủ kiểu. Các bác vào đây để xúm nhau lại chê bai các sản phẩm "quái thai" mà thằng Nhật lùn nó lỡ làm ra cho gần phần ba dân số của hành tinh này sử dụng, rồi các bác dè bỉu, các bác ném, các bác phun cho đã mà đôi khi bản thân em cũng chẳng biết là các bác chê xe người ta hay các bác tự "bơm" mình....
Túm lại là ai lỡ mua Toyota rồi thì kệ mịa họ đi các bác, xe họ cùi họ không "khôn" như các bác âu là họ dại thì họ tự chịu vậy, họ buồn thì chớ chứ các bác cũng đừng chia sẻ kiểu như "ngu lắm, ai bảo..."
Em bận tí, em lỡ dại dây vào nên em chạy đi lấy rổ chút em sẽ vào hứng đá của các cụ :)

<span style=""color: #0000ff;"">Bác nói chính xác và sâu sắc quá. </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Kính bác. </span>

Status
Không mở trả lời sau này.