Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Mr Quách Bạch Long nói:
IP5 mới ra ứ có cái gì gọi là đột phá, chỉ được cái bề ngoài dài hơn IP4 1 chút thế mà dân chúng cũng mua ầm ầm. Em cũng đang hỏi tại sao?
uhm, đúng, đúng, đúng , IP5 cũng đâu có gắn VSC đâu, mà người ta vẫn cứ mua ầm ầm đấy thôi

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
mienhinh nói:
Cụ Meg2k: Cụ vào thẳng website của Toy VN hỏi luôn, đây là OS chứ có phải TS đâu?
Thì cái vấn đề là em thấy chính bác lập ra cái thớt này cũng nói về cái điều em đang tìm hiểu, nhưng không thảo luận về cái VSC trên Toy mà suốt ngày nói về Ford hay các hiệu xe khác và đả kích cá nhân với nhau nên em lái các bác về với mục đích chính là: giải thích vì sao Toy lại làm như thế :) :) (người ta không có và người ta bắt đầu tiến hành gắn vào các xe đời sau này, bác Toy đang có thì lại tháo ra vứt đi khi chính bác Toy xác nhận nó là một thiết bị an toàn quan trọng, thế mới khó hiểu).

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
Mr Quách Bạch Long nói:
IP5 mới ra ứ có cái gì gọi là đột phá, chỉ được cái bề ngoài dài hơn IP4 1 chút thế mà dân chúng cũng mua ầm ầm. Em cũng đang hỏi tại sao?
Có gì khó hiểu đâu bác, hehehe... iPhone5 không có tháo ra vứt bỏ cái gì so với iPhone4 hết bác, mà chỉ nâng cấp lên thôi bác (nhẹ hơn, mặt sau làm tốt hơn, rộng hơn, chạy nhanh hơn...vv) ==> nếu mà iPhone5 mà tháo đi cái mặt gương chống trầy phía trước (như tháo vứt một thiết bị an toàn - giống như Toy VN đang làm đó) được gắn trên iPhone4 trước đó và thay vào đó một tấm kiếng rẻ tiền, lúc đó mà mọi người mua ầm ầm mới là khó hiểu :D :D Apple người ta tiến lên bác ơi....

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Meg2k nói:
mienhinh nói:
Cụ Meg2k: Cụ vào thẳng website của Toy VN hỏi luôn, đây là OS chứ có phải TS đâu?
Thì cái vấn đề là em thấy chính bác lập ra cái thớt này cũng nói về cái điều em đang tìm hiểu, nhưng không thảo luận về cái VSC trên Toy mà suốt ngày nói về Ford hay các hiệu xe khác và đả kích cá nhân với nhau nên em lái các bác về với mục đích chính là: giải thích vì sao Toy lại làm như thế :) :) (người ta không có và người ta bắt đầu tiến hành gắn vào các xe đời sau này, bác Toy đang có thì lại tháo ra vứt đi khi chính bác Toy xác nhận nó là một thiết bị an toàn quan trọng, thế mới khó hiểu).
Mục đích của em là hiểu đúng về VSC, nó là một trong những option về an toàn, nhưng nó cũng có những giới hạn bởi các định luật vật lý, và VSC chỉ HỖ TRỢ lái xe trong 1 vài tình huống, chứ không phải là bùa hộ mạng như vài bác nâng quan điểm. Còn tại sao Toy cắt, e ko bàn, vì ko phải việc của em. Tất nhiên là khi bán thì người ta ca tụng VSC lên mây nếu có, và lờ đi nếu ko có VSC, mình là người mua, thì phải có chính kiến của mình. Cơm là tốt,vâng, khi hết gạo thì khoai rất bổ, khi hết cả khoai thì ngô cũng có lợi cho sức khỏe...và bánh mì cũng hay! Vài antiToy nhảy dựng lên là em bênh Toy!:D. E cũng ko chấp, thích chửi thì về nhà chửi bố, mẹ, vợ, con...chứ ra đường chửi người ta đánh gãy răng cửa ngay...:D

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Mr Quách Bạch Long nói:
IP 5 hơn Ip4 rất nhiều, Camera 8.0, chạy chip A6. Dốt mà hay phát biểu. Nói nhìn bề ngoài không đột phá thì đúng hơn.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
TOY nói:
Lâu lâu vào lại nơi được coi là điểm nóng thường xảy ra nội chiến giữa các Oser, có thể điểm qua trận kinh điển như "tại sao những bác đi xe hàn rất hay chê xe Toy". Nói chung là sau những trận "đấu" này thì có một vài nick "được" ra đi vì lời lẽ và văn phong hết sức ấn tượng :D
Tại theard này em nhận thấy được 1 vài nick như thế nhưng tất nhiên theo tên gọi khác và cái avatar thì đúng là không chạy đi đâu được. VD có một bác khoe trước đây đi xe Crown, nhà ở Kinh đô hồi xưa gì gì đó nói chung là rất có văn hoá gia đình danh giá :), thường hay phát biểu văng mạng kiểu như Toyota là xe cùi, em để thằng con ngồi trên capo rồi nó ịn đít thế nào mà móp mịa cái capo rồi sau đó em phải mua cái Civic 2009 và vì quá vui nên lấy luôn làm cái nick của mình. Còn bác thì Ford, bác thì Kia, bác thì So...thôi thì đủ hình đủ kiểu. Các bác vào đây để xúm nhau lại chê bai các sản phẩm "quái thai" mà thằng Nhật lùn nó lỡ làm ra cho gần phần ba dân số của hành tinh này sử dụng, rồi các bác dè bỉu, các bác ném, các bác phun cho đã mà đôi khi bản thân em cũng chẳng biết là các bác chê xe người ta hay các bác tự "bơm" mình....
Túm lại là ai lỡ mua Toyota rồi thì kệ mịa họ đi các bác, xe họ cùi họ không "khôn" như các bác âu là họ dại thì họ tự chịu vậy, họ buồn thì chớ chứ các bác cũng đừng chia sẻ kiểu như "ngu lắm, ai bảo..."
Em bận tí, em lỡ dại dây vào nên em chạy đi lấy rổ chút em sẽ vào hứng đá của các cụ :)
Ôi đệch, phát biểu thế cũng lên Osom. Xuống mẹ cho dân nó nhờ.
Bỏ tất cả các vấn đề cá nhân và chê bai sp.
Anh em ở đây chỉ muốn nói với mọi người ( cộng đồng OS) 3 vấn đề :
+ Toy LD cắt thiết bị an toàn, mà bán cũng đâu có rẻ. Cảnh báo bà con biết tìm sự lựa chọn khác.
+ VSC là 1 thiết bị an toàn. Như cái phao, đôi khi không chìn ghe thì đếch cần mặc nhưng lỡ chìm thì có mà sài.
+ Giải thích VSC hoạt động ra sao cho bà con cô bác biết. ai biết rồi thì thôi.
Chắc Osom này cũng là fan cuồng TOY LD.
Nếu cảm thấy phát biểu của nguoiphutinh đụng chạm tự ái cá nhân thì cứ ban nick thoải máy.

Hạng D
6/4/05
3.605
2.186
113
nguoiphutinh nói:
TOY nói:
Lâu lâu vào lại nơi được coi là điểm nóng thường xảy ra nội chiến giữa các Oser, có thể điểm qua trận kinh điển như "tại sao những bác đi xe hàn rất hay chê xe Toy". Nói chung là sau những trận "đấu" này thì có một vài nick "được" ra đi vì lời lẽ và văn phong hết sức ấn tượng :D
Tại theard này em nhận thấy được 1 vài nick như thế nhưng tất nhiên theo tên gọi khác và cái avatar thì đúng là không chạy đi đâu được. VD có một bác khoe trước đây đi xe Crown, nhà ở Kinh đô hồi xưa gì gì đó nói chung là rất có văn hoá gia đình danh giá :), thường hay phát biểu văng mạng kiểu như Toyota là xe cùi, em để thằng con ngồi trên capo rồi nó ịn đít thế nào mà móp mịa cái capo rồi sau đó em phải mua cái Civic 2009 và vì quá vui nên lấy luôn làm cái nick của mình. Còn bác thì Ford, bác thì Kia, bác thì So...thôi thì đủ hình đủ kiểu. Các bác vào đây để xúm nhau lại chê bai các sản phẩm "quái thai" mà thằng Nhật lùn nó lỡ làm ra cho gần phần ba dân số của hành tinh này sử dụng, rồi các bác dè bỉu, các bác ném, các bác phun cho đã mà đôi khi bản thân em cũng chẳng biết là các bác chê xe người ta hay các bác tự "bơm" mình....
Túm lại là ai lỡ mua Toyota rồi thì kệ mịa họ đi các bác, xe họ cùi họ không "khôn" như các bác âu là họ dại thì họ tự chịu vậy, họ buồn thì chớ chứ các bác cũng đừng chia sẻ kiểu như "ngu lắm, ai bảo..."
Em bận tí, em lỡ dại dây vào nên em chạy đi lấy rổ chút em sẽ vào hứng đá của các cụ :)
Ôi đệch, phát biểu thế cũng lên Osom. Xuống mẹ cho dân nó nhờ.
Bỏ tất cả các vấn đề cá nhân và chê bai sp.
Anh em ở đây chỉ muốn nói với mọi người ( cộng đồng OS) 3 vấn đề :
+ Toy LD cắt thiết bị an toàn, mà bán cũng đâu có rẻ. Cảnh báo bà con biết tìm sự lựa chọn khác.
+ VSC là 1 thiết bị an toàn. Như cái phao, đôi khi không chìn ghe thì đếch cần mặc nhưng lỡ chìm thì có mà sài.
+ Giải thích VSC hoạt động ra sao cho bà con cô bác biết. ai biết rồi thì thôi.
Chắc Osom này cũng là fan cuồng TOY LD.
Nếu cảm thấy phát biểu của nguoiphutinh đụng chạm tự ái cá nhân thì cứ ban nick thoải máy.
Em đồng ý cái này! Giống như túi khí, ko ai muốn dùng nó cả, nhưng đụng việc có nó cũng đỡ biết bao nhiêu. Nuôi quân 3 năm dụng quân 1 giờ là vậy đó ạ.

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
mienhinh nói:
Mục đích của em là hiểu đúng về VSC, nó là một trong những option về an toàn, nhưng nó cũng có những giới hạn bởi các định luật vật lý, và VSC chỉ HỖ TRỢ lái xe trong 1 vài tình huống, chứ không phải là bùa hộ mạng như vài bác nâng quan điểm. Còn tại sao Toy cắt, e ko bàn, vì ko phải việc của em. Tất nhiên là khi bán thì người ta ca tụng VSC lên mây nếu có, và lờ đi nếu ko có VSC, mình là người mua, thì phải có chính kiến của mình. Cơm là tốt,vâng, khi hết gạo thì khoai rất bổ, khi hết cả khoai thì ngô cũng có lợi cho sức khỏe...và bánh mì cũng hay! Vài antiToy nhảy dựng lên là em bênh Toy!:D. E cũng ko chấp, thích chửi thì về nhà chửi bố, mẹ, vợ, con...chứ ra đường chửi người ta đánh gãy răng cửa ngay...:D
Em thấy tên của topic này bác giật cái tít đừng lạm dụng.Nhưng bài này của bác,bác nói hiểu đúng về VSC là sao.Vậy từ trước đến giờ bác đã đi những xe nào có hệ thống ổn định điện tử hay cân bằng điện tử rồi.Bác đã hiểu nguyên lý hoạt động và cảm giác lái nó ntn chưa.Bác đã lái những xe gì

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Em hiểu ý bác chủ, có lẻ bác viết "Đừng Ỷ Lại" thì bớt căng thẳng hơn.

Toy bỏ bớt 1 option an toàn mà đời trước Cam đã có thì đó là 1 bước lùi về kỹ thuật rồi (chắc Toy đang muốn trả Cam ở thị trường này về đúng bản chất của nó: xe hạng trung, không sang, :D), nhưng về kinh doanh thì nó có mục đích khác.

Em nghĩ thôi cứ để thị trường và thời gian nó trả lời đi các bác, cãi hoài mất vui.
Cá nhân em thì thấy Cam là một chiếc xe tốt một số mặt nào đó và có thể sở hữu nếu có đk và thấy thích.:D

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com
mienhinh nói:
Meg2k nói:
mienhinh nói:

đọc bài của bác mà thấy thật là nực cười, thế áo phao khi bác đi tàu hay máy bay có giới hạn vật lý ko mà khi bác đi máy bay nào thì tiếp viên cũng phải hướng dẫn bác sử dụng khi cần thiết vậy ? Bình thường thì bác ko cần phải xài nhưng khi có biến thì bác có phải xài ko? VSC cũng vậy, bình thường thì chẳng ai cần hay biết nó hoạt động ra sao nhưng khi có tai nạn thì nó chỉ cần hỗ trợ bác 1 lần là bác đã phải làm cơm cúng trời phật rồi đó bác...

Status
Không mở trả lời sau này.