Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com
RE: VTV news - VAMA cam kết ko giảm giá trong năm 2006

Trích đoạn: kebab

...ủa...OS-SIM là cái gì vậy các bác....mà nó có liên quan gì đến chuyện cư sử ở đây thế...2 bác, bác nào giải thích giúp em phát đê...[8|]
Bác tyxiu này chuyên lái xe ẩu trên đây nên húc vào tui và nhiều người khác (tung tin vịt), vì bác này chưa có bằng lái nên chưa thể bấm lỗ được, ko bít mần răng bi chừ... !!!

Bắt được quả tang húc người khác ở bên ni

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Các bác tranh cãi dài nhỉ? Kết luận cái nhở: năm sau thuế suất đánh vào xe nhập khẩu hạ, có thể dẫn đến giá xe nhập hạ (có thể thôi chứ không chắc 100%, còn phụ thuộc chính sách về giá tính thuế, nhỡ đâu lại có vụ bắt Đông Nam trốn thuế ô tô), mà giá xe nhập có hạ một chút cũng chưa đủ thấp để người tiêu dùng với tới (<30k thì có thể có xe gì nếu nhập nguyên chiếc?), vì vậy giá xe liên doanh phụ thuộc vào việc người tiêu dùng có mua xe trong 2006 không hay đợi 2007, 2008? Nếu người tiêu dùng đợi thì LD bán nốt xe tồn rồi giải tán, nếu không thì cũng chả xuống giá đâu.

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: crownchip

Trích đoạn: tyxiu

1.Xe Tàu đâu có phải vào VN qua Vinaxuki là chính đâu, họ vào trực tiếp! Cho nên có ai quan tâm đến việc Vinaxuki có vào VAMA hay không đâu mà đưa ông này ra.
2.Nguời tiêu dùng VAMA hãy cố giữ lời hứa không giảm giá để Chính phủ còn giảm thuế Nhập khẩu xe nguyên chiếc chứ. Hãy xem các LD bây giờ tiếp thị khách khổ sở như thế nào thì biết họ có chịu đuợc lời hứa của họ hay không.
3.VAMA đóng băng thì Audi, Nissan,... vỗ tay quá đi chứ. VAMA đâu phải đại diện cho tất cả các hãng xe lớn muốn vào Viet nam đâu.

Chống lại chủ truơng của nhà nuớc thì ... cóng!
ối giời ôi, tui có nhầm lẫn gì ko đây... Audi, Nissan...??? Xin bác cái báo giá mấy loại đó bên Tàu. Thông báo với bác dù là xe nguyên chiếc nhập từ Tàu thì thuế vẫn đánh như xe nhập từ chính quốc... ehhhehe!!!
Bác có định bẻ nạng chống giời hay không mà ra luật vô lý vậy?
Bác tính luôn xe sản xuất ở Việt nam cũng tính thuế như xe nhập chính quốc cho trọn gói luôn.

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Datsun

Trích đoạn: tyxiu

1.Xe Tàu đâu có phải vào VN qua Vinaxuki là chính đâu, họ vào trực tiếp! Cho nên có ai quan tâm đến việc Vinaxuki có vào VAMA hay không đâu mà đưa ông này ra.
2.Nguời tiêu dùng VAMA hãy cố giữ lời hứa không giảm giá để Chính phủ còn giảm thuế Nhập khẩu xe nguyên chiếc chứ. Hãy xem các LD bây giờ tiếp thị khách khổ sở như thế nào thì biết họ có chịu đuợc lời hứa của họ hay không.
3.VAMA đóng băng thì Audi, Nissan,... vỗ tay quá đi chứ. VAMA đâu phải đại diện cho tất cả các hãng xe lớn muốn vào Viet nam đâu.

Chống lại chủ truơng của nhà nuớc thì ... cóng!
ối giời ôi, tui có nhầm lẫn gì ko đây... Audi, Nissan...??? Xin bác cái báo giá mấy loại đó bên Tàu. Thông báo với bác dù là xe nguyên chiếc nhập từ Tàu thì thuế vẫn đánh như xe nhập từ chính quốc... ehhhehe!!!
Bác có định bẻ nạng chống giời hay không mà ra luật vô lý vậy?
Bác tính luôn xe sản xuất ở Việt nam cũng tính thuế như xe nhập chính quốc cho trọn gói luôn.
Audi, Nissan... sản xuất ở Việt nam à ? cái này tui mới nghe lần đầu nghen...!!!:):):)

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Theo em nghĩ kiểu gì xe cũng phải giảm. Không giảm ít cũng giảm nhiều. Không thể mãi thế này được. EM nghĩ sang năm giá sẽ có thể vẫn giữ nguyên nhưng đến khi VIệt Nam chính thức gia nhập WTO thì không thể mãi thế này đâu. Lúc đó BMW 318 chỉ khoảng 40K thôi nhỉ????he`hê`he`he`h
Trích đoạn: Datsun

Các bác đoán già đoán non, nghe nguồn tin đáng tin cậy... cũng chỉ để cho vui thôi. Giá xe sẽ giảm, vấn đề là bao nhiêu và vào lúc nào thôi.
Đây là 1 cuộc giằng co giữa 1 bên là Mỹ, không muốn bỏ qua thị trường ô tô non trẻ 100 triệu dân có nhiều tiềm năng, cùng phía là TQ cũng thấy thị phần của mình không nhỏ.
Bên kia là mấy ông LD, ăn béo múp rồi, bây giờ muốn hạ cánh an toàn, không để tái diễn sự kiện VXPetro, nên đang tìm cách chứng minh mình ăn bẩn là chính đáng, sạch sẽ. Giá xe cao là bởi vì xe giá cao chứ nếu giá không cao thì LD chết đói lâu rồi Thật đấy, giảm giá xe là LD đói ngay, đóng cửa ngay.

Cho nên đến khi LD tìm được cái cớ để hạ cánh, thỏa hiệp được với bên kia để có thêm chút đỉnh nhét túi đi về là giá xe rớt cái bụp.

Kết quả, dân có xe đi, đường được mở rộng khẩn cấp, nâng nước ta lên tầm quốc tế và khu vực, :D cuộc chơi mới bắt đầu, vui hơn và vui hơn nữa.:D:D:D
Bác ... phát động phương tiện TTĐC cũng là phát tín hiệu mình là người tích cực ủng hộ WTO (...), giữ 1 chân trong cuộc vui mới mừ. (Có tin bác chưa có chân, sẽ ở ngoài).

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Bác đi xe crown chế tạo tại Síp này thật có niềm tin tuyệt dối vào các chu VAMA!
Bái phục bái phục...:D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Nelhn

Bác đi xe crown chế tạo tại Síp này thật có niềm tin tuyệt dối vào các chu VAMA!
Dù sao bọn Vama cũng sản xuất ra xe hơi bác ui, làm được thì nói được... còn đáng tin hơn ai kia nói được mà ko làm được... hehhehe!!!

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: Nelhn

Dù sao bọn Vama cũng sản xuất ra xe hơi bác ui, làm được thì nói được... còn đáng tin hơn ai kia nói được mà ko làm được... hehhehe!!!
Cái này tui mới nghe lần đầu đó bác ui.
Nói đúng ra thì VAMA chỉ có năng lực làm thủ tục tái chế các bộ linh kiện quá date trên dây chuyền bán thủ công thui, trong đó có 1 khâu quan trọng là bớt xén hoặc thay thế các linh phụ kiện o-di-jin bằng đồ dỏm. Bác làm cho vàng mã bác đã thử khi nào bóc lớp vỏ nó ra chưa, hoặc tham quan khi chưa trát cái mặt nạ vô đó.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Thấy các Bác cãi qua cãi lại chán quá ! Cái chính làm sao có xiền để mua xe thì chẳng nghe bác nào cho ý kiến cả, chỉ thấy toàn là bàn chuyện trên trời ! Lúc các Bác đang bàn thì bọn VAMA vẫn bán được xe có chết ai đâu ! Thôi rảnh thì hè nhau kiếm tiền đi các Bác ui. Cãi nhau vừa mỏi tay vừa tốn tiền internet nữa mà cuối cùng Nhà nước ra chính sách chứ có bác nào trong OS này dám ký không? bye bye các Bác nhé.

Hạng B2
23/5/05
163
1
16

bác DNT nói đúng đó các bác.cái chính là a-e bàn luận về chủ trương cũng như tính toán khả năng giá oto năm sau tăng giảm ra sao để mọi người biết.e thấy các bác nhiều khi vì bảo vệ wan điểm của mình thành ra hơi gay gắt với nhau.đồng ý với các bác là ai cũng có wan điểm riêng của mình,mỗi người có 1cách nhìn nhận khác nhau,e khác,bác A khác,bác B khác...nhưng nhìn chung lại là TRAO ĐỔI,THẢO LUẬN với nhau thôi.a-e cùng là t.viên,cùng sở thích...là quí lắm rồi..dĩ hòa vi quí các bác ạ.ko nên gay gắt quá.
Vài dòng nêu lên suy nghĩ của e,e ko có ý lên mặt hay gì khác cả.Nếu có gì vô lễ mong các bác bỏ wa cho e.