Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/5/11
312
30
28
-Căn hộ Happy Plaza1 ,diện tích 109,12m giá mua 11.560.000VND/M (chưa bao gồm VAT)tổng trị giá 1.387.568.920vnd
-Đã thanh toán 90% tương rương 1.248.812.928 vnd
Chủ căn hộ cần tiền sang tên hợp đồng trực tiếp với chủ đầu tư cho ai có nhu cầu với giá 500.000.000vnd /căn (có khoảng 8 căn )
-Trong vòng 1 năm nếu chủ nhà không mua lại thì coi như đã bán thẳng cho khách
nếu chủ nhà mua lại thì khách phải bán đúng giá 500.000.000 VND/căn và khách mua được tính lãi xuất 4,5%/tháng (cho 500 tr) tiền lãi này sẽ tính theo tháng hoặc cộng gộp tùy khách .
Em có người rủ đầu tư vụ này , mà theo tìm hiểu dự án này mới xây tới tầng 3 ,thời hạn dự kiến giao nhà quý 4 năm 2013 . các bác nào rành vụ này cho em xin lời khuyên ah.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Kèo thơm đó bác, với điều kiện phải ký hợp đồng công chứng để sang tên cho người mua luôn rồi thanh toán 500 triệu. Vụ mua lại thì ký hợp đồng riêng giữa hai bên.

Thơm quá nên thấy hơi nghi nghi :D

Hạng C
16/2/11
616
4
18
cái này ở khu bình chánh đúng ko ạ,e thấy ngưng xây nửa năm nay rồi

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Dumbledore nói:
Kèo thơm đó bác, với điều kiện phải ký hợp đồng công chứng để sang tên cho người mua luôn rồi thanh toán 500 triệu. Vụ mua lại thì ký hợp đồng riêng giữa hai bên.

Thơm quá nên thấy hơi nghi nghi :D
dạ bác. riêng hợp đồng mua bán thì người mua sẽ được sang tên trực tiếp trên hợp đồng mua bán với chủ đầu tư .
còn cái cam kết bán lại sau 1 năm thì giữa 2 người soạn . em đang lăn tăn không biết chủ đầu tư này có xây tiếp hay không. Hiện tại còn khoảng 6 ,7 căn này bác nào có tham gia cùng em không ạh

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Càng ngày có nhiều kèo,thơm hay ko chưa biết.
.
May mà lần đó mình ko lấy căn nào,mấy anh sale thì hót có rất nhiều bác ôm cả sàn...nay bắt đầu chốt lời

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
kenzon nói:
cái này ở khu bình chánh đúng ko ạ,e thấy ngưng xây nửa năm nay rồi
Đúng rồi bác ah Đường Trần Đại Nghĩa -Tân Kiên -Bình Tránh ,của Doanh nghiệp tư nhân Thanh Tùng .

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.246
113
Kèo thơm, nhưng mấu chốt nằm ở cái khoản CDT chưa bàn giao nhà.
Ớn mấy cha nội CDT nửa đường đứt gánh lắm, do đó cần cân nhắc coi đây có phải là hành động cutloss của khách hàng hay không.
Mà cũng đến là lạ nhé! Công trình mới xây tới tầng 3 mà đã thu tới 90% của khách hàng. CDT này cũng đến là lạ cơ, đáng lẽ với số thu đó, CDT dư sức xây dựng được rồi chứ mà giờ đây ì ạch tới tầng 3.
Chả biết cái này có phải là cái CC của thằng Tacxi Happy làm hay không nhỉ? cái này động thổ thi công lâu lắm rồi mà.
Hồi trước có cái hồ sơ Happy khỉ gió gì đó nằm trên bàn em, nhưng em gạt luôn không chấp nhận vì tính khả thi không cao, hy vọng không phải cái này

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Chính là nó bác ah ,của thằng Happy Taxi
bravia nói:
Ớn mấy cha nội CDT nửa đường đứt gánh lắm, do đó cần cân nhắc coi đây có phải là hành động cutloss của khách hàng hay không.
Mà cũng đến là lạ nhé! Công trình mới xây tới tầng 3 mà đã thu tới 90% của khách hàng. CDT này cũng đến là lạ cơ, đáng lẽ với số thu đó, CDT dư sức xây dựng được rồi chứ mà giờ đây ì ạch tới tầng 3.
Chả biết cái này có phải là cái CC của thằng Tacxi Happy làm hay không nhỉ? cái này động thổ thi công lâu lắm rồi mà.
Hồi trước có cái hồ sơ Happy khỉ gió gì đó nằm trên bàn em, nhưng em gạt luôn không chấp nhận vì tính khả thi không cao, hy vọng không phải cái này

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Cái này ngại nhất giữa đường đi tong nằm cho mấy năm nhỉ

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
bravia nói:

Đâu có gì mà lo. Lỡ bị kẹp thì đem ra bán cái phần 500tr giá ....250tr....[:O]
Và quả bom lại đựơc chuyển đi......:D

Status
Không mở trả lời sau này.