Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Thành phần này xe máy là cái bọn chạy hình chữ Z trên đường.
Còn xe hơi là cái bọn đi lờ đờ lờ đờ, cứ đèn xanh thì nó dừng, đèn đỏ thì nó phóng!
Em nó gùi, ĐT cùi của em thì em dùng bluetooth đời tống, còn em chắc là các tay cầm ĐT thì toàn là iphone với vertu mà ..:):)
Bên e thì tối thiểu là 200£ (max 1000£) và nửa cái bằng lái. Còn như mới lấy bằng trong vòng 2 năm thì tước luôn bằng lái nếu bị bắt khi lái xe mà xài dt. :D :D
Dù sao bên UK khác. có điểu là người di dân chết nhiều là do chính sách nhập cư của UK ..qua dể dàng

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Em nó gùi, ĐT cùi của em thì em dùng bluetooth đời tống, còn em chắc là các tay cầm ĐT thì toàn là iphone với vertu mà ..:):)

Dù sao bên UK khác. có điểu là người di dân chết nhiều là do chính sách nhập cư của UK ..qua dể dàng

Cái này cũng đúng 1 phần, trước UK còn trong EU thì dùng luật chung. Dân nhập cư lậu vào EU, nếu bị bắt thì sẽ bị trả về nước EU mà đặt chân lên đầu tiên, rồi xin tị nạn ở đó, đa phần là mấy nước đông Âu.
Sau khi ra khỏi EU rồi thì UK ko còn xài luật đó dc nữa, ko trục xuất dc người nhập cư lậu nếu ko xác định được nó ng nước nào :D. Nên đành cho tị nạn hết, mà sau này cũng có luật là dân nhập cư lậu nếu xin tị nạn đàng hoàng, thì sau này vẫn có cơ hội định cư. Nên đa phần tìm mọi cách để vượt biên vào UK là vậy. Có ngày hơn 1000 ng vượt biên bị bắt.
Mấy nước EU còn lại cũng chả quan tâm nếu dân nhập cư lậu muốn đi vào UK, méo thèm bắt luôn, thả đi cho nhẹ gánh, bao nhiêu UK gánh hết :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Bên em mất 135€ với 1/4 bằng lái , nếu như muốn lấy lại thì phải đợi 2 năm là ít nhất. còn tiếp tục phạm và mất điểm thì ..bằng lái cũng mất không xa.

Do đó các bác tránh dùng điện thoại khi lái xe (nhất là trái táo 12,13 ..15 , vertu gì đó, thích khoe hàng)
Nên để bluetooth trên xe có cả micro, và qua hệ thống của xe (chính hãng thì quá tốt)...

Do đó em hay tám lúc lái xe, mà cảnh sát đi qua không làm gì được em và tưởng em .... khùng vì nói chuyện một mình :):):):)
NHƯNG MÀ LỠ ĐANG CHỞ BÀ CẢ ĐI, KẾT NỐI APPLE CAR PLAY BỒ NHÍ NHỚ GỌI ZL THÌ SAO ĐÂY ??? CHẾT CẢ NÚTTT

Hạng F
28/8/19
6.691
11.373
113
Palm Beach, Florida, US
NHƯNG MÀ LỠ ĐANG CHỞ BÀ CẢ ĐI, KẾT NỐI APPLE CAR PLAY BỒ NHÍ NHỚ GỌI ZL THÌ SAO ĐÂY ??? CHẾT CẢ NÚTTT
Đã gian là phải ngoan! Bồ nhí thì cứ Block gọi tới là Scam, chỉ có mình gọi ( nhớ số chứ đừng ngu mà save) và luôn luôn...xóa mọi dấu tích nhé...Chúc các anh may mắn ...kkk

Hạng F
28/8/19
6.691
11.373
113
Palm Beach, Florida, US
Cái này cũng đúng 1 phần, trước UK còn trong EU thì dùng luật chung. Dân nhập cư lậu vào EU, nếu bị bắt thì sẽ bị trả về nước EU mà đặt chân lên đầu tiên, rồi xin tị nạn ở đó, đa phần là mấy nước đông Âu.
Sau khi ra khỏi EU rồi thì UK ko còn xài luật đó dc nữa, ko trục xuất dc người nhập cư lậu nếu ko xác định được nó ng nước nào :D. Nên đành cho tị nạn hết, mà sau này cũng có luật là dân nhập cư lậu nếu xin tị nạn đàng hoàng, thì sau này vẫn có cơ hội định cư. Nên đa phần tìm mọi cách để vượt biên vào UK là vậy. Có ngày hơn 1000 ng vượt biên bị bắt.
Mấy nước EU còn lại cũng chả quan tâm nếu dân nhập cư lậu muốn đi vào UK, méo thèm bắt luôn, thả đi cho nhẹ gánh, bao nhiêu UK gánh hết :D
Uh, là hội EU cố tình chơi anh UK cho bỏ ghét mà. Cái vụ gì chết mấy chục mạng Vn xe đông lạnh đó nếu ko chết người là qua tuốt rồi... Chúng nó đã đi bao nhiêu chuyến rồi xui mới bị bắt. Nghe qua UK trồng cỏ khá lắm mà nên đã ở EU rồi mà cứ là phải qua mới được... Bó tay!
À mà thêm chuyện vui mà thiệt là các chủ trại trồng cỏ ở UK là chỉ chơi dân nhập cư lậu thôi, 1 là rẻ, 2 dễ sai, 3 là khỏi ai tracking có chết chôn nuôi cỏ luôn cũng chả ai quan tâm. Hồi đó nghe bảo trồng cỏ ở UK tiền khá lắm, mình mới gởi CV ...có kê luôn là có kinh nghiệm...hút cỏ... Ấy thế thấy mình có ID Passport đàng hoàng nó từ chối lun...hic... :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
nghĩ mới nhớ, hồi đi gần công viên Đầm Sen, gặp 1 tay thợ điện vừa đi xe vừa xem film trên điện thoại.
Hắn xem 30s, rồi ngước mắt nhìn lên, rồi cụp mặt xuống xem tiếp. Vừa chạy vừa cười khà khà. Đi tầm 1km mình đi sau tức quá, tăng tốc chạy lên phía trước, thắng cái két, lão loạng choạng. Mặt xanh như tàu lá, còn chửi mình.

• Like
Reactions: Perenco