Hạng D
8/2/17
1.115
1.717
113
36
1 em nhập Thái xịn sò, 1 em ráp thì em chọn made in thailand !
Mình đến showroom xem rồi, con Cross đó vẫn theo truyền thống của Toyota, vỏ mỏng lắm. Với lại nó thấp hơn và máy vẫn y xì con Corolla đời cũ, nên cuối cùng cọc Seltos, đang chờ mỏi mòn luôn đây.

Hạng C
25/5/11
922
611
93
1 em nhập Thái xịn sò, 1 em ráp thì em chọn made in thailand !
Nhập Thái là xịn sò à? Vậy thì a dễ dãi quá r
Hơn nữa giá nó chênh nhau cả 100-200tr chứ ngang đâu mà chọn với chả lựa
Xin nhớ là mua xe chứ ko phải cho a 1 trong 2 xe để mà chọn
Nhập Thái dù sao cũng ổn áp hơn lắp ráp, dù sao chất lượng sx thì bên Thái có vẻ vẫn cao hơn,, hãng xe đâu đến nỗi mà thay đổi chất lượng thấp xuống để sx,,họ sx hàng loạt mà
Với thời điểm hiện tại, nhập Thái kg phải thế mạnh. Hai em này bán chạy với lý do sau.
1- Nhu cầu xe gầm cao, nho nhỏ đi trong phố
2- Trang bị nhiều op phù hợp giới trẻ
3- Phân khúc phù hợp túi tiền
4- Thương hiệu là thế mạnh riêng của em Cà rốt, cho dù trước bạ vẫn đóng 100%.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Anh này nói chuẩn

• Like
Reactions: dataph
Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Thằng scoss kích thước nó hơn seo tốt cả khúc pác ko tính ah. 1 thằng B 1 thằng B+ hoặc C-

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
8/2/17
1.115
1.717
113
36
Thằng scoss kích thước nó hơn seo tốt cả khúc pác ko tính ah. 1 thằng B 1 thằng B+ hoặc C-
2 con cũng B+ cả thôi, so với Kona, Ecosport. Mình ngồi bên trong 2 con rồi, hàng 2 con Seltos thấy có khi còn thoải mái hơn, do ngả lưng thêm 1 tí được, còn khoảng để chân thì 2 con tương đương thôi.Cross thì nội thất da màu nâu sang đẹp hơn, nhưng cái quan trọng là vỏ vẫn mỏng hơn. Còn các option an toàn TSS thì cá nhân mình thấy ở VN không cần thiết do đường đông đúc lại chật hẹp, xe máy nhiều nữa, mà các tính năng này kể cả con Suzuki Ciaz mới ra cũng có 1 số chức năng tương tự.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
M đồng ý là Cross nó kích thước lớn hơn (nhưng seltos cũng rất rộng, khác với kona và eco)
Bù lại giá Seltos thấp hơn khá nhiều, m thấy cũng đẹp hơn
Tóm lại con số kia là phù hợp rồi, mỗi con 1 thế mạnh >1000xe là hợp lý

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
khổ vậy hả các bác ?
bỏ tiền xương máu ra mua chiếc xe, mà như ban phát, phải đợi, phải dắm dúi, phải gói này gói kia.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
khổ vậy hả các bác ?
bỏ tiền xương máu ra mua chiếc xe, mà như ban phát, phải đợi, phải dắm dúi, phải gói này gói kia.
Có gì ko b?
Bác tán gái ko chỉ phải bỏ tiền bạc vật chất để theo đuổi, mà còn phải bỏ công sức trí tuệ ra nữa. Mấy em xinh xắn nết na thì nhiều a theo đuổi phải giành giật. Mấy e sứt môi lồi rốn thì của bác tất. Còn bác thích chỉ bỏ tiền ra là có thì mời bác gặp mấy em...
Mua xe cũng khác gì mua đất mua nhà đâu, phải bỏ tiền bỏ công sức để mua được chiếc xe mình thỏa mãn. Nên yêu thì chờ ko thì mua xe khác. Miễn đừng thêm lạc là được.