Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
Nhớ cái hồi năm 1990, nhìn thấy pác nào đi con Dream II mình thấy ngưỡng mộ lắm. Mượn được con này đi 1 buổi mà thấy sướng cả người. Đến cái thời mình mua được xe Dream II, lúc đó nhà nhà, người người đều có, thì mình lại cảm thấy bình thường...

Nói đến chuyện ô tô nhất là các Pác đang háo hức mua xe... Bây giờ nhìn Pác nào đi con Mec E240 em cũng ngưỡng mộ lắm.. Nhưng biết đâu năm sau em cũng có con Mec này (do được nhập xe cũ mà) chắc là cũng bình thường thôi, vì lúc đó có khi cũng nhà nhà người người có xe rùi, cảm giác sung sướng chắc cũng giảm đi nhiều...

Lúc ai cũng có xe cả thì suy cho cùng nó cũng chỉ là phương tiện đi lại...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Vui hay bình thường?

Lúc đấy ai đi xe LD đời cũ là ngon nhất. Vì đẳng cấp đã được khẳng định trong giá mua.

Còn các bác đi xe mới nhập thì cũng ......bình thường thôi :D:D

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: polar bear

Lúc đấy ai đi xe LD đời cũ là ngon nhất. Vì đẳng cấp đã được khẳng định trong giá mua.

Bác Gấu già lấy dao ngoáy vào vết thương lòng của em và nhiều AEOS rồi, " nỗi đau này không của riêng ai " :):):)

Hạng B2
13/12/05
354
5.201
93
51

Em vui chứ, vì em chưa có xe, như thế là sẽ mua được xe rẻ để đưa con đi học cho khỏi nắng mưa. Với lại em ở vùng sâu vùng xa, thường đi làm trên đường rộng nên cũng ko ghê chuyện tắc đường lắm.

Nhân đây ôn nghèo kể khổ tý ti với bác songlam về chuyện cảm giác:
1. XE: khoảng những năm 89-90, em đang đi học, nhìn mấy bác nhà ta đi Đức về, bác nào bác đấy đi xe DD, 89, dream, đúng là thấy ngất thật, nghĩ bụng là chẳng biết đến bao giờ mình mới kiếm đủ tiền mua được cái vành xe. Khoảng 5 năm sau thì em kiếm được tiền mua cái 81-90 (ốc biêu hẳn hoi :D), khoái quá, suốt ngày lau với rửa. Còn sau thì,...
2. NHÀ: cách đây khoảng 5 năm em qua ăn nhà mới ông anh vợ, thấy nhà cao chót vót (những 6 tầng), sàn gỗ, xyz. Quả thật là choáng quá ko dám cho ý kiến hay bình luận gì, vì sợ rằng mình kém lời ko tả hết cái hay của nhà chăng, cũng chẳng dám nghĩ đến việc xây cái kỳ quan như thế. Năm ngóai, em xây nhà xong, lúc đó qua lại nhà ông anh, nhìn ngó lung tung, rồi nghĩ bụng, bác ấy có mảnh đất đẹp thế mà xây cái nhà như thế thì phí quá! :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.337
113

Lúc đó khi thấy mấy xe chạy qua, tôi sẽ lẩm bẩm: "Tưởng gì! Xe ông còn đắt bằng mấy lần mày!" :D:D:D:D:D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Gấu tôi đây đã từng là người sở hữu một trong những con DD đỏ đầu tiên ở Huế; là số ít người xài Dream 2 tem lớn đầu tiên ở Cố đô. Nhưng đến thời ô tô liên doanh giá leo nhanh quá... hụt hơi, đua kg nổi nữa.
Nay mỗi lần các bác ra H. Em toàn chở các bác bằng Dream 2 để chứng tỏ ... đẳng cấp xưa chứ kg dám xài con CD5. :(:(:D:D.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Thế khác gì bác đi xe LaDa gặp thằng đi Mer,bác lườm lườm rồi cười khẩy:Mịa giờ mới có xe đi,tao có xe từ lúc chúng mày da´* còn để không.:D:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.337
113

Trích đoạn: MINA

Thế khác gì bác đi xe LaDa gặp thằng đi Mer,bác lườm lườm rồi cười khẩy:Mịa giờ mới có xe đi,tao có xe từ lúc chúng mày da´* còn để không.:D:D:D

Thì "của đau, con xót" nên đành phải AQ thôi chứ biết làm thế nào hả bác!? :D:D:D:D

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: NoWD

Em vui chứ, vì em chưa có xe, như thế là sẽ mua được xe rẻ để đưa con đi học cho khỏi nắng mưa. Với lại em ở vùng sâu vùng xa, thường đi làm trên đường rộng nên cũng ko ghê chuyện tắc đường lắm.

Nhân đây ôn nghèo kể khổ tý ti với bác songlam về chuyện cảm giác:
1. XE: khoảng những năm 89-90, em đang đi học, nhìn mấy bác nhà ta đi Đức về, bác nào bác đấy đi xe DD, 89, dream, đúng là thấy ngất thật, nghĩ bụng là chẳng biết đến bao giờ mình mới kiếm đủ tiền mua được cái vành xe. Khoảng 5 năm sau thì em kiếm được tiền mua cái 81-90 (ốc biêu hẳn hoi :D), khoái quá, suốt ngày lau với rửa. Còn sau thì,...
2. NHÀ: cách đây khoảng 5 năm em qua ăn nhà mới ông anh vợ, thấy nhà cao chót vót (những 6 tầng), sàn gỗ, xyz. Quả thật là choáng quá ko dám cho ý kiến hay bình luận gì, vì sợ rằng mình kém lời ko tả hết cái hay của nhà chăng, cũng chẳng dám nghĩ đến việc xây cái kỳ quan như thế. Năm ngóai, em xây nhà xong, lúc đó qua lại nhà ông anh, nhìn ngó lung tung, rồi nghĩ bụng, bác ấy có mảnh đất đẹp thế mà xây cái nhà như thế thì phí quá! :D

Chuyện nhà chuyện xe...

Chuyện nhà người ta: Thời gian sau đó ít năm... Một số người xây nhà. Xây nhà cao, nhà to, bên trong sơn nước (hơi bị xịn so với thời đó), sàn gỗ, vòi nước nóng lạnh gật gù, bồn tắm Ý... Nhưng bên ngoài vẫn phải quét vôi, sợ bà con dị nghị, sợ trộm cắp nhòm ngó.

Chuyện xe người ta: Vào khoảng thời gian nhiều bác từ Đông Đức trở về, nhiều bác mua DD đỏ ớt. Vì sợ thiên hạ cho rằng mình nhiều tiền lắm của, một số bác đi DD đỏ đi chơi phố vẫn phải mặc bộ quần áo xanh công nhân, để chứng tỏ em vẫn là em, không mất chất, vẫn khiêm tốn, vẫn là người "bình thường" như mọi người. Vẫn bác đấy khi các bác ý đạp xe đi đâu đó thì vẫn mặc com lê cà vạt như bình thường.

Còn bây giờ, không thấy bác nào đi S class phải đi chân đất cả...

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trích đoạn: songlam

Nhớ cái hồi năm 1990, nhìn thấy pác nào đi con Dream II mình thấy ngưỡng mộ lắm. Mượn được con này đi 1 buổi mà thấy sướng cả người. Đến cái thời mình mua được xe Dream II, lúc đó nhà nhà, người người đều có, thì mình lại cảm thấy bình thường...

Nói đến chuyện ô tô nhất là các Pác đang háo hức mua xe... Bây giờ nhìn Pác nào đi con Mec E240 em cũng ngưỡng mộ lắm.. Nhưng biết đâu năm sau em cũng có con Mec này (do được nhập xe cũ mà) chắc là cũng bình thường thôi, vì lúc đó có khi cũng nhà nhà người người có xe rùi, cảm giác sung sướng chắc cũng giảm đi nhiều...

Lúc ai cũng có xe cả thì suy cho cùng nó cũng chỉ là phương tiện đi lại...
Bác songlam nói thế là trên CẢM XÚC .
Còn cảm giác lái thìa không thay đổi .
Em nhớ lại cái cảm xúc lần đầu lái con DD70 hồi còn bé , ngồi lên thấy run bắn hết cả lên - tuyệt nhiên không có cảm giác lái , không hiểu nó hay or dở . Chỉ biết là rất OAI trên đường , mặt vác lên .
Còn bi giờ chạy con VESPA PX150 thì thấy không có cảm xúc gì kiểu OAI mà cảm giác lái & cảm nhận về chiếc xe rất rõ & khoái .
Bác yên tâm đi ! Khi nhiều xe dĩ nhiên kém OAI song vẫn còn sướng ở cảm gíac LÁI .

Last edited by a moderator: