O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: Vui hay bình thường?

Bác HN-SG: S600 thì em không chắc.Nhưng đi ô tô và xe máy xịn,thì bác thử đến làng Ninh Hiệp(Hà Bắc) xem.Em nghĩ là chân đất có đấy!Dân đây Giàu lắm,nhưng vẫn giữ được phần nào bản sắc riêng.:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chuyện ở Bình Phước nè các bác : năm ngoái 2005, em đi công tác trên đó. Sáng ra xách xe đi đổ xăng, có bác người dân tôc - quần áo xốc xếch,bèo nhèo,hôi hám,dép lê,quần ống thấp ống cao đầy bùn - ôm volant cái Camry đen 3.0 láng cóong cũng vô đổ xăng. Trên băng sau có 1 phụ nữ cũng người dân tộc, cũng bầy hầy như bác lái,ngồi với lỉnh kỉnh cuốc xẻng dao rựa đi rừng. Chà ! Anh này lái cho ông chủ nào mà oai phết,em nghĩ vậy. Bèn lân la hỏi thăm. Rồi bật ngửa ! "Xe này tao mới mua ở SG hồi tuần trước,để chở vợ đi thăm rẫy mỗi ngày,mày thấy sao ? " Hê hê ! Tất nhiên là em thấy rất nhiều sao đó a !

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Theo em chơi xe là một cái thú nhưng không phải là tất cả, có nhiều người có cái thú khác cũng hay không kém, đam mê hơn nhiều. Tuy nhiên có xe chỉ để lái thì chưa thể gọi là chơi xe.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Ặc bác ui, Camry mà đi thăm rẫy sao, em nghĩ đi Land hợp hơn chứ nhỉ :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Mới nghe thấy khó tin: Bình Phước là tỉnh mới, chưa giàu có...Nhưng chuyện Camry là E tin vì vào tháng này hàng năm Bình Phước vui lắm: Mùa các chú có rẫy bán hạt điều đấy các bác ạ. Cái thứ trồng chơi ăn thật lại lắm tiền, nhưng ít vất vả hơn hạt café. Bác Fe nếu năm nay có dịp lên đấy xem thử chú ấy lên đời chưa?

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Bác songlam nói thế là trên CẢM XÚC .
Còn cảm giác lái thìa không thay đổi .
Em nhớ lại cái cảm xúc lần đầu lái con DD70 hồi còn bé , ngồi lên thấy run bắn hết cả lên - tuyệt nhiên không có cảm giác lái , không hiểu nó hay or dở . Chỉ biết là rất OAI trên đường , mặt vác lên .
Còn bi giờ chạy con VESPA PX150 thì thấy không có cảm xúc gì kiểu OAI mà cảm giác lái & cảm nhận về chiếc xe rất rõ & khoái .
Bác yên tâm đi ! Khi nhiều xe dĩ nhiên kém OAI song vẫn còn sướng ở cảm gíac LÁI .
Em cũng sướng cảm giác LÁI lắm
cho đến cách đây 2 tuần, nhận chân lái xe cho 1 giám đốc, hàng ngày ôm vô lăng từ 7h sáng đến 10h đêm, mặc dù xe mới cứng, nhưng giờ em sợ lắm rồi!

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: MINA

Bác HN-SG: S600 thì em không chắc.Nhưng đi ô tô và xe máy xịn,thì bác thử đến làng Ninh Hiệp(Hà Bắc) xem.Em nghĩ là chân đất có đấy!Dân đây Giàu lắm,nhưng vẫn giữ được phần nào bản sắc riêng.:D

Em nghĩ đấy không phải là bản sắc đâu, mà là Trời hành :D:D . Ai bẩu toàn đo vải thiếu, 1 mét chỉ ăn được 95 phân :mad:

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác Primera ui ! Khi bác đi xe do ngừoi khác lái, nhất là Tốc hành, Taxi v.v...thì em bảo đãm bác sẽ nổi giận đùng đùng khi bác tài hổng chịu ngừng lại cho bác LÁI, hi hi !

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com

Trích đoạn: Primera
cho đến cách đây 2 tuần, nhận chân lái xe cho 1 giám đốc, hàng ngày ôm vô lăng từ 7h sáng đến 10h đêm, mặc dù xe mới cứng, nhưng giờ em sợ lắm rồi!
Chắc Giám đốc của bác sau giờ hành chính là bị nghe: Tắm cho con chưa? Cơm nước thế nào rồi? Làm nhanh lên tôi anh bận xem thời sự.:D